`
←  << KINECT >>
Logo
»

การสั่งการด้วยเสียง ของ Xbox

sanoru's Photo sanoru 08 Nov 2011

หลายๆท่านที่ประสบปัญหาสั่งก่ารด้วยเสียงของ Kinect ไม่ได้เพราะสำเนียงไม่ใช่ แล้วเครื่องมันไม่รับคำสั่ง

ให้ท่านลองออกเสียงแบบนี้ครับ "เอ๊ก-ซิ-บ๊อก-ซิ " ติดชัวร์ครับลองละ ซิ นะครับ อย่า ซี่ เสียงสั้น ต่อกันเร็วๆ

พูด 10 ครั้งติด 9 ครั้งครับ

lunartear's Photo lunartear 09 Nov 2011

ลองหลายรอบอ่ะครับ กว่าจะได้ ตอนนี้หนีน้ำอยู่ยังไม่ได้กลับไปลองใหม่เลย

sanoru's Photo sanoru 11 Nov 2011

เอ็ก-ซิ-บล๊อก ก็ติดนะ แต่เวลาออกเสียงคำว่าบล๊อค ต้องทำปากเบะๆหน่อย ให้เสียงตัวบีมันชัด ออกเสียง บึ

nontawat233's Photo nontawat233 16 Nov 2011

ผมว่าออกเสียง แค่ตัว x ตัวสุดท้ายเป็น s มันก็ได้นะครับ

gorath's Photo gorath 02 Jan 2013

ผมลอง accent ไทยมันก็รู้เรื่องนะ เท่าที่เจอเวลาเรียก Xbox แล้วมันไม่ขึ้น คือ background Noise มันเยอะกว่าตอน calibrate ไว้ เช่นเปิดพัดลมเบอร์ 3 ไรเงี้ย ลอง Recalibrate ในส่วนของ Audio ดูครับEdit เพิ่งสังเกตว่ากระทู้เก่ามาก -*-
Edited by gorath, 02 January 2013 - 01:27 PM.