`
←  RPG Corner
Logo
»

ร่วมผจญภัยล่าท้าวิญญาณมืดใน Dark Soul พูดค...

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 05 Oct 2011

ใครมีทริคการผ่านฉาก วิธีเก็บเลเวล ไอเทมต่างๆ วิธีฆ่าบอส หรือสงสัยอะไร สามารถมาจอยกันได้คับ

ในส่วนคำถาม คำตอบหรือเฉลย อันไหนที่สปอย์ รบกวนเพื่อนๆช่วยซ่อนไว้ด้วยนะคับ เผื่อเพื่อนๆอีกหลายๆคนที่มา

เล่นทีหลังจะได้ไม่โดนสปอย์คับ :cat_yes:

ลงรายชื่อออนไลน์ไว้ด้วยนะคับเหล่าผู้กล้าทั้งหลาย

Prepare to Die Ready ?
Edited by Galaxy Exposition, 05 October 2011 - 05:04 PM.

boozaa's Photo boozaa 05 Oct 2011

รอแผ่นอยู่คับ มีอะไรมาแชร์กันเลยนะคับ

ทรราช's Photo ทรราช 05 Oct 2011

จัดไป อย่าลืมอับรายชื่อเพื้อนๆ XBOX LIVE หรือ PSN ใว้หน้าแรกด้วยท่าน จะใด้ ADD กันง่ายๆหน่อย :wow2:
ผมจัด2 ค่ายเลย ลูกค้าให้ติบมาเพืยบวันนี้ 555
Edited by GRK-Infest, 05 October 2011 - 10:07 AM.

ยาขมชนิดเม็ด's Photo ยาขมชนิดเม็ด 05 Oct 2011

วันนี้น่าจะได้แผ่นครับ ไม่เคยเล่น demon soul มาก่อนด้วยครับ จะไหวป่าวก็ไม่รู้ แต่เกมเทพยังไงก็ต้องเล่นครับ

Santao's Photo Santao 05 Oct 2011

View Postยาขมชนิดเม็ด, on 05 October 2011 - 10:04 AM, said:

วันนี้น่าจะได้แผ่นครับ ไม่เคยเล่น demon soul มาก่อนด้วยครับ จะไหวป่าวก็ไม่รู้ แต่เกมเทพยังไงก็ต้องเล่นครับ

เป็นเกมที่ไม่ควรพลาดครับต้องหามเล่นให้ได้นะครับ

Lelouch Lamperouge's Photo Lelouch Lamperouge 05 Oct 2011

ยังไม่ได้แผ่นเลยครับ ยังไงๆเด๋วได้ใช้แน่ครับกระทู้นี้ :bomb:

ว่าแต่จะมีคนมารีวิวเกมนี้ให้ฟังบ้างไหมครับเนี่ย ด้วยความอยากเล่นของคนที่ยังไม่มีแผ่น :sad2:

ยาขมชนิดเม็ด's Photo ยาขมชนิดเม็ด 05 Oct 2011

เธœเธกเธเธณเธฅเธฑเธ‡เน„เธ›เน€เธญเธฒเนเธœเนˆเธ™ ce z3 เธ—เธตเนˆเธฃเน‰เธฒเธ™เนเธ™เธชเธ„เธฃเธฑเธš เน„เธงเน‰เธกเธฒเน‚เธ”เธ™เธšเธญเธชเธ•เธšเธ”เน‰เธงเธขเธเธตเธ™เธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš 555+

consolehuman's Photo consolehuman 05 Oct 2011

ไม่เคยเล่นภาคแรกเหมือนกัน เห็นเพื่อนๆบอกสนุกก็สนใจอยู่ ไว้เย็นๆอาจลองไปดูเกมที่digital (ถ้าไม่โลเลไปเอาวินนิ่งซะก่อน) ว่าแต่มันออนไลน์เล่นกันได้กี่คนอ่ะครับ ไม่ค่อยเข้าใจระบบเกมอ่ะ

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 05 Oct 2011

เลือกสายอาชีพอะไรกันมั่งคับ แล้ว Gift เลือกอะไรถึงจะดี ลุงเลือก Master key น่าจะมีประโยชน์มั่งนะคับ

โมชั่นท่าต่างๆที่เพิ่มมาจาก Demons Soul เช่น ท่ากระโดดไกลนิดนุง ท่ากระโดดเข้าไปฟัน ท่าเตะ เวลาถืออาวุธ 2 มือ

จะมีท่าคล้ายๆกับชาร์ตแล้วฟัน เห็นทีแรกนึกว่าท่าดาบฟ้าฟาดปราบกระเบนยักษ์ใน Demons Soul ซะอีก :eiei:

ไม่รู้ว่ายังมีอะไรอีกไหมน้อ ตอนนี้เล่นไปสักพักแระคับ ได้อาวุธลับมาด้วย ดาบเทพพลังโจมตี 200 กับกระบอง อีกอัน

ในส่วนของออนไลน์เขาว่ามันมีเลือกแบ่งเป็นกลุ่ม มีทั้งกลุ่มดี และกลุ่มไม่ดีได้ เช่น ถ้าเราไปเข้ากลุ่มนี้ก็จะเป็นอหริกับ

อีกกลุ่มนึงไปโดยปริยาย คงจะตัดในส่วนของโลกขาว-โลกดำ และตัวละคร ขาว-ดำ แล้วเอาในส่วนเลือกกลุ่มนี้เข้ามาแทนมั้ง

คับ ไปปั๊มเวลต่อแระคับ Umbasa :prey:

World Map Dark Soul

Edited by Galaxy Exposition, 06 October 2011 - 03:50 PM.

ACE of The ACE's Photo ACE of The ACE 05 Oct 2011

ตอน Demon's Souls เล่น Royal จะง่ายสุดในตอนแรกๆ แต่มา Dark Souls นี้ คงไม่น่ามีอะไรง่ายแล้วล่ะครับ เอิ้กๆ :afraid:

nontawat233's Photo nontawat233 05 Oct 2011

ได้มาแล้วครับ เดวแอดไปครับ

zw3i's Photo zw3i 05 Oct 2011

โซน 1 จะเข้ามาวันไหนครับอยากได้โซน 1

gardener's Photo gardener 05 Oct 2011

HoigerDanske ใช้ i ตัวใหญ่ครับ (I)
แผ่นที่จองไว้มาส่งพรุ่งนี้ รู้งี้ไปรับเองที่ร้านดีกว่าครับ

เล่นไนท์เน้นอัพอะไรดีครับ แล้วดาบตี200 เกบจากไหนครับ ผมเล่นแค่บอสตัวแรก ตายไป 10 รอบได้

nightdao's Photo nightdao 05 Oct 2011

แอด xbox live ผมด้วยน้่า EyEShieLDXBOX ได้แผ่นมาแว้ว

piper's Photo piper 05 Oct 2011

เหมือนว่าเกมส์จะเน้นออนไลน์รึป่าวครับ ถ้าเล่นคนเดียวจะสนุกรึป่าว เห็นรีวิวต่างประเทศบอกว่าเกมส์โหดมากกกกก

Aibrazy's Photo Aibrazy 05 Oct 2011

ภาคนนี้ไม่มีโลกขาวดำ แล้วถ้าตายจะเกิดไรขึ้นหว่า แบบว้่าตายไปหลายอยู่..........

piya2519's Photo piya2519 05 Oct 2011

อยากเล่นแต่ไม่มีเงินซื้อแผ่นแท้นี้ซิตาโอม

montra's Photo montra 05 Oct 2011

View Postconsolehuman, on 05 October 2011 - 03:47 PM, said:

ไม่เคยเล่นภาคแรกเหมือนกัน เห็นเพื่อนๆบอกสนุกก็สนใจอยู่ ไว้เย็นๆอาจลองไปดูเกมที่digital (ถ้าไม่โลเลไปเอาวินนิ่งซะก่อน) ว่าแต่มันออนไลน์เล่นกันได้กี่คนอ่ะครับ ไม่ค่อยเข้าใจระบบเกมอ่ะ

เอาวินนิ่งมาเล่นกับเครื่อง xbox หรือครับ มีคนออนไลน์มากไมครับ จอยxbox กดยากไมครับ

ปั้มเลเวลตรงไหนดีครับ เล่นถึงช่วงที่อีกาพาเรามาอีกที่นึง มีแค้มไฟตรงกลางอะครับ มอนโครงกระดูกโหดมาก อยากจะร้องไห้ T T