`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

วิ่งเร็วใน Fifa12 ทำไงครับผมปรับเป็น alter...

JokeGoi's Photo JokeGoi 28 Sep 2011

วิ่งเร็วใน Fifa12 ทำไงครับผมปรับเป็น alternative

ผมชอบปุ่มแบบ PES น่ะครับ
ชอบใช้กากะบาทบังคับ แล้วกด R1 ให้วิ่งเร็วก็เอา sprint ใส่ไปใน R1แล้ว
แค่มันก็ยังวิ่งเหยาะๆอยู่เลย ต้องปรับอย่างไรบ้างครับ
เจอมันกระชากกระจายเลย T_T

f.bomber's Photo f.bomber 01 Oct 2011

ใช้ R2 ก็โอนะครับ ไม่ต้องวิ่งมากหรอกเดี๋ยวเหนื่อย

thekengs's Photo thekengs 04 Oct 2011

ไปที่ Customize FIFA เลือก SETTINGS แล้วเลือก Control
เข้าไปเซ็ท จอยได้เลยครับ
เปลี่ยนปุ่มได้ตามใจชอบ
หรือ เวลาเล่นก่อนแข่งจะมีให้เลือก จอย1-ซ้าย ,จอย2-ขวา (ก่อนเลือกทีม)
กดสามเหลี่ยม ก็จะเข้าสู่หน้าตาการปรับแต่งจอยครับ เลือกได้ตามสบาย
หรือ
ก่อนเตะ(หลังจากวางแผนเปลี่ยนตัวอะไรแล้ว)
เมนูล่างสูด Wireless Controllers Settings เข้ามาปรับตรงนี้ก็ได้นะครับ

สู้ๆครับ