`
←  RPG Corner
Logo
»

มารวม ID ของชาว WKC2 กันเถอะ

BoyZilla's Photo BoyZilla 17 Sep 2011

เล่นกันเร็วจริง คุณโบ๊ท กับ คุณ malice
จะว่าวิ่งอย่างเดียว บอสหลังๆ ก็ไม่ใช่ง่ายๆ ถึงขนาดไม่ต้องเก็บเลเวลเก็บของจะสู้ได้ :o_worry: โหดกันจริง

nunujung's Photo nunujung 17 Sep 2011

เกมส์นี้ดูดวิญญาณเค้า :confuse: มะคืนเล่นนอนตี 2 ครึ่ง แถมต้องตื่น 7โมงครึ่งไปทำงาน :wall: ยิ่งเล่นยิ่งติด :wow2:

Razgrizad's Photo Razgrizad 17 Sep 2011

View Postnunujung, on 17 September 2011 - 11:02 AM, said:

เกมส์นี้ดูดวิญญาณเค้า :confuse: มะคืนเล่นนอนตี 2 ครึ่ง แถมต้องตื่น 7โมงครึ่งไปทำงาน :wall: ยิ่งเล่นยิ่งติด :wow2:
ตั้งแต่ได้แผ่นมานี่ผมนอนตี4 ติดกันทุกคืนเลย ToT สงสัยจะอาการหนักแล้ว คุณนุตอนนี้ใกล้จบยังครับ? เริ่มอยากหาคนOnline ^^

BoyZilla's Photo BoyZilla 17 Sep 2011

View PostRazgrizad, on 17 September 2011 - 12:28 PM, said:

ตั้งแต่ได้แผ่นมานี่ผมนอนตี4 ติดกันทุกคืนเลย ToT สงสัยจะอาการหนักแล้ว คุณนุตอนนี้ใกล้จบยังครับ? เริ่มอยากหาคนOnline ^^
ถ้าหลัง 4-5 ทุ่ม จะหาคนออนไลน์เรียกได้ตลอดเลยนะครับ แต่เพิ่งจะช่วยพวกกบเสร็จ อีกพักใหญ่แหละกว่าจะจบ :act_right:

nunujung's Photo nunujung 17 Sep 2011

ผมยังไม่ได้หุ่นยูลี่เลย คงอีกนานครับ เล่นวิ่งเก็บของทั่วแมปเลยครับ กลัวพลาดของสำคัญๆ มะวานเล่นถึงตอนที่ไปช่วยตา Miyu แล้วเพิ่งกลับมาจากอดีตเองครับ สงสัยคงอีกนาน 555+ :o_worry:

Razgrizad's Photo Razgrizad 17 Sep 2011

ภาคนี้รู้สึกเก็บตังไม่เคยได้เกิน 50K มีอันต้องเอาไปใช้ทำอะไรสักอย่างตลอดเลยสงสัยกระเป๋าจะรั่ว -_-" เด๋วจะรีบสร้างบ้านนะครับรอเก็บกาตังอีกสักแปป ตอนนี้สร้างไปหน่อยเนิงล่ะ กำลังคิดว่าจะอัพเลยดีไหมแต่เล็กมากๆ

เลยเพิ่งขั้น3 แต่Stat แร่ 30นิดๆได้ ตอนนี้อยากได้บ้านเก่าของตัวเองกลับมามากๆเลยขี้เกียจไปหาของมาทำจริงจัง ห่ะห่ะ ของพวก GR15 เก่าต้องBlind ใหม่หมดเลย ToT
Edited by Razgrizad, 17 September 2011 - 05:06 PM.

hyden's Photo hyden 17 Sep 2011

พึ่งได้แผ่นมาครับ รบกวนเพิ่มชื่อผมกับเพื่อนด้วยคร้าบบบ ขอบคุณครับ
hyden : hyden-us (เด่น), niolaniola (บุ๊ง)

boozaa's Photo boozaa 17 Sep 2011

ลืมบอกชื่อคับ
Lexz30330 (เล็ก)
ยังไม่ได้แผ่นเลย เด๊วจะรีบตามไปคับ

nc.meen's Photo nc.meen 17 Sep 2011

คืนนี้จบภาค1แล้ว ช้าโครตๆ ไม่ค่อยมีเวลาเล่นเลย :o_smoke:

hic's Photo hic 18 Sep 2011

วันนี้ไปดูแผ่นเกมที่สะพานเหล็ก ไม่มีสักร้านเลย

na2577077's Photo na2577077 18 Sep 2011

น้องชายผมเล่นด้วยคนนะครับ

bankzath

พี่งจะหัดเล่นฝากแอดด้วยนะครับ

BoyZilla's Photo BoyZilla 18 Sep 2011

วันอาทิตย์ วันครอบครัว คงได้เจอกันอีกที หลัง 3 ทุ่มแหละครับ :o_worry: จะรีบปั่นให้จบซะหน่อย

Razgrizad's Photo Razgrizad 18 Sep 2011

ตอนนี้ของผมพร้อม Online แล้วนะครับ ส่งMsg ผ่าน PSN มาได้เลยนะครับ ^^ บ้านผมตอนนี้ยังเลเวล3อยู่นะคับ เจอค่าเควสเข้าไปแพงได้อีกจริงๆ -_-"

Malice's Photo Malice 18 Sep 2011

View PostRazgrizad, on 18 September 2011 - 02:45 PM, said:

ตอนนี้ของผมพร้อม Online แล้วนะครับ ส่งMsg ผ่าน PSN มาได้เลยนะครับ ^^ บ้านผมตอนนี้ยังเลเวล3อยู่นะคับ เจอค่าเควสเข้าไปแพงได้อีกจริงๆ -_-"
Flemron108 ดรอปยากมั้ยครับ =3=

Razgrizad's Photo Razgrizad 18 Sep 2011

View PostMalice, on 18 September 2011 - 03:16 PM, said:

Flemron108 ดรอปยากมั้ยครับ =3=
Super Rare Drop จนกว่าจะมีเควส DLC GR17 มาครับ

อ่าคืนนี้ใครอยากลองOnline ลองมาที่บ้านผมนะครับช่วง 21.30 เป็นต้นไป นะคับ หรือลองส่งMsgมาถามก่อนก็ได้คับ

เพราะอาจจะออนกับคุณ Marinz_F
Edited by Razgrizad, 18 September 2011 - 03:24 PM.

nunujung's Photo nunujung 18 Sep 2011

คุณโบททำเคววสชาวบ้าน กะล่ามอนหมดแล้วหรอครับ / ตอนนี้ผมน่าจะใกล้จบละมั้ง เพิ่งได้หุ่น Moon Maiden มา คืนนี้ถ่้าไม่ง่วงหรือเผลอหลับไปซะก่อนจะปั่นให้เสร็จ :act_right:

View Postnunujung, on 18 September 2011 - 04:55 PM, said:

คุณโบททำเคววสชาวบ้าน กะล่ามอนหมดแล้วหรอครับ / ตอนนี้ผมน่าจะใกล้จบละมั้ง เพิ่งได้หุ่น Moon Maiden มา คืนนี้ถ่้าไม่ง่วงหรือเผลอหลับไปซะก่อนจะปั่นให้เสร็จ :act_right:
Errand ผมเน้นเฉพาะอันที่จำเป็นก่อนน่ะคับไว้อยากจะทำถ้วยแล้วค่อนกลับไปเก็บ ส่วน Bounty ทำไปจะหมดแล้วครับเหลือพวกเลเวล60บางอันแล้วก็ 65+ ที่ดูแล้วยังไม่น่าไหวเลยยังไม่ได้ทำ

nunujung's Photo nunujung 18 Sep 2011

เควสทำหุ่น Avatar นี้ ยังไม่จบทำได้เลยป่าวครับ อยากมีหุ่นให้ตัวเองแ้ว้ลลลล :love2: :love2: :o_shame: :o_shame:

View Postnunujung, on 18 September 2011 - 06:38 PM, said:

เควสทำหุ่น Avatar นี้ ยังไม่จบทำได้เลยป่าวครับ อยากมีหุ่นให้ตัวเองแ้ว้ลลลล :love2: :love2: :o_shame: :o_shame:
เควสน่าจะมาช่วงไม่ก่อนก็หลังจบ Redhorn Island น่ะคับ ที่มีแมวๆมากวนๆแล้วจะให้เราไปรับเควส ฆ่าไนท์เพื่อเอา Ark

BoyZilla's Photo BoyZilla 18 Sep 2011

เควสทำอาร์คไนท์มาตอน redhorn โผล่ครับ ยังไม่ต้องเข้าไปก็ได้
ผมเพิ่งเล่นถึงพอดี ตอนนี้ไม่ยอมเล่นให้จบ นิสัยเดิมก่อนเข้าปราสาท ลาสบอส(ถึงเรดฮอนจะยังไม่ใช่ลาสบอสก็เถอะ) ต้องเดินหาทุกซอกทุกมุมในโลกก่อน ฮ่าๆ
กะจะทำ errand จนหมดก่อนหรือเท่าที่ทำได้มากที่สุดก่อน แล้วก็ล่า bounty ให้หมด รวมถึงเข้าหลุมดำทุกแมปก่อน ค่อยเข้าไปสู้บอส -0-

Errand ผมเน้นเฉพาะอันที่จำเป็นก่อนน่ะคับไว้อยากจะทำถ้วยแล้วค่อนกลับไปเก็บ ส่วน Bounty ทำไปจะหมดแล้วครับเหลือพวกเลเวล60บางอันแล้วก็ 65+ ที่ดูแล้วยังไม่น่าไหวเลยยังไม่ได้ทำ
ตอนก่อนจบบอสใหญ่ภาคญี่ปุ่น ผมล่ามอน ครบทุกตัวได้แล้วนะครับ สู้ไหวสบายมาก มีอยู่ 2 ตัวที่อ๊วกแตกนิดหน่อย lv ประมาณ55 มั้งตอนนั้น