`
←  RPG Corner
Logo
»

มารวม ID ของชาว WKC2 กันเถอะ

nontawat233's Photo nontawat233 15 Sep 2011

nontawat233:somebodyUS ครับ

nc.meen's Photo nc.meen 15 Sep 2011

ภาคนี้ไปอยู่บ้านใครดี 555+
สร้างรอไว้เลยครับ กำลังเล่นเนื้อเรื่องภาค1แบบช้าๆ ไม่รู้กี่วันนะจบภาค2
รู้สึกว่าเกมส์ยากขึ้นกว่าแผ่นแรกเยอะ

ถามหน่อยส่วนใหญ่ขวานเขาใส่เกราะอะไรกัน เกราะเบาใช่ป่าวครับ
ขนาดใส่เกราะเบา2ชิ้นชุดผ้า2ชิ้น statusตัวผมยังขึ้นเฮฟวี่อยู่เลย มันมีหนักกว่าเฮฟวี่อีกไหมเนี่ย
แบบนี้เลื่อนไปใส่เกราะหนักเลยดีกว่าป่าว เล่นขวานเก็บเวลง่ายดี สั่งเพื่อนฮีล1คนแล้วลากมอนมาฟันหมู่

nunujung's Photo nunujung 15 Sep 2011

ขวาน ธนูภาคนี้เก่งเยอะครับ :cat_yes:

jug's Photo jug 15 Sep 2011

เล่นครับ แต่เดี๋ยวไปหาซื้อแผ่นและ create ID US ใหม่แล้วจะมาแจ้งนะครับ

SatanKruze's Photo SatanKruze 15 Sep 2011

add ผมด้วยนะครับ SatanKruze: KruzoeDGO (ตุ่น)
กำลังรอแผ่นจาก FedEx ครับ :o_dead:

BoyZilla's Photo BoyZilla 15 Sep 2011

View Postnc.meen, on 15 September 2011 - 12:03 PM, said:

ภาคนี้ไปอยู่บ้านใครดี 555+
สร้างรอไว้เลยครับ กำลังเล่นเนื้อเรื่องภาค1แบบช้าๆ ไม่รู้กี่วันนะจบภาค2
รู้สึกว่าเกมส์ยากขึ้นกว่าแผ่นแรกเยอะ

ถามหน่อยส่วนใหญ่ขวานเขาใส่เกราะอะไรกัน เกราะเบาใช่ป่าวครับ
ขนาดใส่เกราะเบา2ชิ้นชุดผ้า2ชิ้น statusตัวผมยังขึ้นเฮฟวี่อยู่เลย มันมีหนักกว่าเฮฟวี่อีกไหมเนี่ย
แบบนี้เลื่อนไปใส่เกราะหนักเลยดีกว่าป่าว เล่นขวานเก็บเวลง่ายดี สั่งเพื่อนฮีล1คนแล้วลากมอนมาฟันหมู่
ถ้าผมจำไม่ผิด จากภาคยุ่นที่เคยเล่นนะครับ
ขวาน ใส่เบาหมด จะได้น้ำหนักกลาง
ธนู ใส่หนักหมด ก็ได้กลางมั้ง แต่ถ้าใส่เบาหมดจะได้ น้อย หรือผสม เบา กลางได้ 2 ชิ้นหว่า จำไม่ค่อยได้และ
ดาบ หอก ใส่หนักได้ 3 เบา 1 มั้งครับ ได้กลาง แต่ถ้าใส่โล่หนักก้จะหนักอีก

สรุปคือจำไม่ค่อยได้ ฮ่าๆ -*- ไม่มีประโยชน์เลย

nc.meen's Photo nc.meen 15 Sep 2011

ขวานลองใส่เกราะเบาหมดเนี่ยขึ้นเฮฟวี่ครับ สงสัยต้องยอม เพราะใส่ผ้าโดนอัดหนัก
เดียวหนีไปใส่เกราะหนักเลยดีกว่าเพราะค่าเท่ากัน
ใครสงสัยอะไรถามเลยนะครับ แชร์กัน :laugh3:

nunujung's Photo nunujung 15 Sep 2011

ผมเล่นภาค 1 เนื้อเรื่องจะจบแล้ว จบแล้วต้องทำไรต่อครับ ไล่กับเควสออนไลน์ภาค 1 ก่อนไหม และเควสพวกช่วยชาวบ้านต้องทำเลยป่าว ไปขึ้นเนื้อเรื่องภาค 2 ก่อนได้ไหมครับ

และสิ่งที่ควรทำก่อนขึ้นภาค2 มีไรบ้างครับ รบกวนด้วยครับ :o_sorry:

ปล. แอบเห็นคุณบอยได้แผ่นแล้ว :D :congrat:
Edited by nunujung, 15 September 2011 - 03:27 PM.

SoLid_frOg's Photo SoLid_frOg 15 Sep 2011

View Postnunujung, on 15 September 2011 - 03:26 PM, said:

ผมเล่นภาค 1 เนื้อเรื่องจะจบแล้ว จบแล้วต้องทำไรต่อครับ ไล่กับเควสออนไลน์ภาค 1 ก่อนไหม และเควสพวกช่วยชาวบ้านต้องทำเลยป่าว ไปขึ้นเนื้อเรื่องภาค 2 ก่อนได้ไหมครับ

และสิ่งที่ควรทำก่อนขึ้นภาค2 มีไรบ้างครับ รบกวนด้วยครับ :o_sorry:

ปล. แอบเห็นคุณบอยได้แผ่นแล้ว :D :congrat:
เล่นภาค 2 ต่อให้จบได้เลยครับ :cut: แต่ผมว่าควรเก็บเลเวลตัวละครให้เยอะหน่อยครับ เพราะมันมีช่วงที่แยกกลุ่มกันครับ
ยังไม่ได้แผ่นเลยครับ คงตามไปอาทิตย์หน้าล่ะครับ :o_cry2:
Edited by SoLid_frOg, 15 September 2011 - 04:10 PM.

ขอบคุณครับคุณจิน // ตอนนี้เลเวล เกือบ 30 ทุกตัวแล้ว แต่มีตัวตาแก่ อัพสายเวทย์ไป ไม่ยิงเวทย์เลย เอาไม้เท้าทุบตลอดๆ :o_worry:

BoyZilla's Photo BoyZilla 15 Sep 2011

พอดีน้องสาวไป ปณ. พอดีเลยฝากไปเอาน่ะครับ :devil:

โอนเซพจากภาคแรกมา สกิลเก่ายังอยู่เป็นบางสกิล -*- เอลดอร์ผมยังมีสกิลดาบใหญ่อยู่เลย
แต่ไม่เป็นไรยังรีสกิลได้ แต่ซีซ่าไม่ได้อยู่ตอนเริ่มภาค 2 โอว ถ้าไม่เวล 35 ก็รีสกิลไม่ได้ นั่งคิดตั้งนานว่าจะ เล่นใหม่เลยดีมั้ย ฮ่าๆ
ไปเซิจในเนท อ่อ ถ้าเกบตัวละครเนื้อเรื่องเวล 80 ด้วยก็รีเบิธได้เหมือนกัน งั้นช่างมัน นิดๆหน่อยๆ

ได้ คราวน์ กับ เทียร่าด้วย ฮี่ๆ มี binding 450 ในเซพเก่า :devil: แต่ไม่โอนว่าเคยทำแล้วมาด้วยต้องมานั่งทำใหม่หมด
ไอเทมที่ทำของช่วงแรกๆ ของทำแทบไม่มีเลย -*- ไม่ได้เริ่มเล่นใหม่ด้วยจะไปหาที่ไหนล่ะเนี่ย

บ้านภาคแรกยังอยู่ครบ แต่ผมยังไม่ได้อัพโหลดขึ้นเนทเลยแฮะ เดี๋ยวดึกๆค่อยทำ ตอนนี้หมดเวลาเล่นแล้ว ลูกสาว(อนุบาล1)กลับจาก รร. แล้ว กว่าจะได้เล่นอีกที จนกว่าลูกจะหลับ (2 ทุ่ม+ ถ้าโชคร้ายหน่อยก็อาจ 4 ทุ่ม)

ได้เล่นราวๆ 2 ชม.แล้ว นั่งรีสกิลกับอัพสกิลเสร็จ ลูกสาวมาพอดี -*- ไม่ได้ทำไรเลย
Edited by BoyZilla, 15 September 2011 - 04:23 PM.

L-JacK's Photo L-JacK 15 Sep 2011

เฮ้อ!!! เดี๋ยวรอสร้าง Id ใหม่แล้วจะตามไปเล่นด้วยนะจร๊ะ ไม่รู้จะมีใครจำได้มั้งไหม๊ :o_worry:

View PostBoyZilla, on 15 September 2011 - 04:19 PM, said:

พอดีน้องสาวไป ปณ. พอดีเลยฝากไปเอาน่ะครับ :devil:

โอนเซพจากภาคแรกมา สกิลเก่ายังอยู่เป็นบางสกิล -*- เอลดอร์ผมยังมีสกิลดาบใหญ่อยู่เลย
แต่ไม่เป็นไรยังรีสกิลได้ แต่ซีซ่าไม่ได้อยู่ตอนเริ่มภาค 2 โอว ถ้าไม่เวล 35 ก็รีสกิลไม่ได้ นั่งคิดตั้งนานว่าจะ เล่นใหม่เลยดีมั้ย ฮ่าๆ
ไปเซิจในเนท อ่อ ถ้าเกบตัวละครเนื้อเรื่องเวล 80 ด้วยก็รีเบิธได้เหมือนกัน งั้นช่างมัน นิดๆหน่อยๆ

ได้ คราวน์ กับ เทียร่าด้วย ฮี่ๆ มี binding 450 ในเซพเก่า :devil: แต่ไม่โอนว่าเคยทำแล้วมาด้วยต้องมานั่งทำใหม่หมด
ไอเทมที่ทำของช่วงแรกๆ ของทำแทบไม่มีเลย -*- ไม่ได้เริ่มเล่นใหม่ด้วยจะไปหาที่ไหนล่ะเนี่ย

บ้านภาคแรกยังอยู่ครบ แต่ผมยังไม่ได้อัพโหลดขึ้นเนทเลยแฮะ เดี๋ยวดึกๆค่อยทำ ตอนนี้หมดเวลาเล่นแล้ว ลูกสาว(อนุบาล1)กลับจาก รร. แล้ว กว่าจะได้เล่นอีกที จนกว่าลูกจะหลับ (2 ทุ่ม+ ถ้าโชคร้ายหน่อยก็อาจ 4 ทุ่ม)

ได้เล่นราวๆ 2 ชม.แล้ว นั่งรีสกิลกับอัพสกิลเสร็จ ลูกสาวมาพอดี -*- ไม่ได้ทำไรเลย
อนุบาล1กำลังดีครับ ลูกผม1เดือน
ตีบอสอยู่ลูกร้องที วางจอยแทบไม่ทัน กลัวเมียเมียด่า :afraid:

ไอ้ระบบช่วยชาวบ้านนี่ทำผมงงไป2ชม มันไม่ค่อยบอกอะไรเลย :angry3:

ถ้าใครลอง online แล้ว add boyzilla ในเกมไปด้วยนะครับ ผม upload เมืองไปแล้ว
มีเมืองจากภาคแรกอยู่แต่เมืองแค่ เลเวล 7เองนะครับ เพราะภาคแรกผมเลิกไปตอน gr12 เห็นส่วนใหญ่สร้าง id ใหม่กันทั้งนั้น อาจยังไม่มีเมือง lv 10 กันอยู่
ถ้าใคร จะทำเควสแรกๆเล่นๆ เรียกได้นะครับ ตอนนี้เวล 37 GR 12 ครับ จะเล่นเนื้อเรื่องภาค 2 ไปพลางๆก่อน

ผมจบเนื้อเรื่องภาคแรกแล้ว แต่ เซฟแยกไว้ ไปต่อมะถูก กลัวพลาดของสำคัญๆ :o_worry:

เห็นคุณ alucia กับคุณ YUM_MAMA ไปออนเควสกันแล้วเดี๋ยวจะแอบไปแจม

Uzsa's Photo Uzsa 15 Sep 2011

เล่นธนูคู่ขวาน

เวทย์คู่ธนู

แล้วจะรู้ว่ามันเทพจริงๆ

3 สายนี้แรงสุดๆล่ะ

เกมนี้ผมเคยทำป้องกันเกือบ 1000 กว่าๆ พอไปเจอบอสเวรูกานด้าชั้นบนสุดแล้วจะรู้ว่านรกมีจริง

คุณมอนจะเล่นภาค eng ป่าวครับ หรือเล่น ญี่ปุ่นจนหมดอยากแล้ว

pencil's Photo pencil 16 Sep 2011

View PostBoyZilla, on 15 September 2011 - 10:55 PM, said:

เห็นคุณ alucia กับคุณ YUM_MAMA ไปออนเควสกันแล้วเดี๋ยวจะแอบไปแจม
ยัง gr1 อยู่เลยครับ เลยได้เล่นเเค่ boost camp 1
Edited by pencil, 16 September 2011 - 07:41 AM.

Malice's Photo Malice 16 Sep 2011

จบแล้วครับ..ภาคนี้บอสยากเอาเรื่องเลยแฮะ= =