`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

กลอง ROCKBAND3 PRo เอาไปเล่น guitar hero ไ...

ellagar's Photo ellagar 25 Jul 2011

สวัสดีครับ

....ผมเป็นน้องใหม่ ROCKBAND ครับ พึ่งซื้อเครื่องps3เมื่อวันก่อนเอง มีคำถามครับ

1. อยากทราบครับว่า กลอง ROCKBAND 3 PRo (PS3) เอามาใช้เล่นกลอง guitar heroได้ไหมครับ

ตัวนี้อ่ะครับ Posted Image

...งบมีจำกัดครับ

2. แล้ว ชุดBAND bundle ของ guitar hero6 กับ band hero นี่คุณภาพเหมือนกันไหมครับ ...เพราะภาค 6 ออกทีหลังนานมาก แต่ดูแล้วของก็คล้ายๆกัน

3.เครื่องผมแปลง copy CFW 3.55 ไม่ทราบว่าจะโหลดเพลงมาเพิ่ม หรือ online rockband หรือ online guitar hero กะชาวบ้านได้ไหมครับ

...ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ

mosk's Photo mosk 26 Jul 2011

1. ได้ครับ
2. เหมือนกันครับ
3. CFW 3.55 ออนไลน์ ไม่ได้ครับ ซึ่งก็คือ โหลดเพลงเพิ่มไม่ได้ และ ออนกับคนอื่นไม่ได้ครับ