`
←  << KINECT >>
Logo
»

มีใครใช้ Stand ติดกับ TV ของ Kinect บ้างอะคับ

numgamer's Photo numgamer 21 Jul 2011

คือตอนนี้กำลังหาซื้ออยู่ ไปเห็นของ Play Asia ตัวนี้กำลังลดราคาอยู่ มันน่าใช้มั้ยครับ Click

janeos's Photo janeos 30 Jul 2011

ทำเองเลยครับ ประหยัดดี
ผมใช้แผ่น future board ที่เหลือๆ ติดด้วยเทปกาว 2 หน้าแบบบาง(ไม่ใช่ที่เป็นโฟม) เวลาลอกออกจะได้ไม่เป็นกาวเลอะเทอะ

ด้านหลัง

ด้านหน้า

Jezus's Photo Jezus 02 Oct 2011

^
^
โห ขอเลียนแบบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
ตอนแรกว่าจะเอากาวสองหน้าแปะขอบดื้อๆ แต่ขอบมันบาง ถ้าทำแบบท่านท่าจะดีกว่า
หวังว่าพอจอร้อนๆกาวจะไม่ละลายตกกทั้งแผ่นทั้ง kinect นะครับ หุหุ

thaiger's Photo thaiger 04 Oct 2011

ใช้กาวสองหน้า วางบนทีวีเลยครับ แต่ถ้า balance ไม่ดีช่วงแรก ๆ มีหล่น หลังจากวางสมดุลดีแล้ว เต้นกระโดด ไม่หล่นอีกเลยครับ

Ryodvd's Photo Ryodvd 08 Oct 2011

Idea แจ๋วมากเลยครับ