`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

PS3 Ver.Japan ต่างกับ Ver. Asia ยังไงบ้างครับ

Mefree's Photo Mefree 28 Jan 2007

ไม่ทราบว่า PS3 Ver.Japan ต่างกับ Ver. Asia ยังไงบ้างครับ

ภาษาของเมนู หรือ เกมส์ที่เล่นไม่เหมือนกันครับ หรือไม่มีอะไรแตกต่าง

ช่วยหน่อยครับกำลังจะซื้อครับ

tekkenman's Photo tekkenman 28 Jan 2007

View PostMefree, on Jan 28 2007, 12:53 AM, said:

ไม่ทราบว่า PS3 Ver.Japan ต่างกับ Ver. Asia ยังไงบ้างครับ

ภาษาของเมนู หรือ เกมส์ที่เล่นไม่เหมือนกันครับ หรือไม่มีอะไรแตกต่าง

ช่วยหน่อยครับกำลังจะซื้อครับ

http://www.gconsole.com/forum/show.php?pag...age=15&id=14253

ตอบไว้ที่ จีคอน แล้วครับ ลองอ่านเลยครับ รับรองมีครบหมดเลย :bye

ต่างกันที่ราคา

เล่นแผ่นเกม เพลย์สอง และ เพลย์หนี่ง แผ่นแท้ที่ต้องตรงกับโซนแผ่นเท่านั้น

เอเชีย จะเล่นหนัง ดีวีดี แผ่นแท้บ้านเราได้เลย ส่วนหนัง ก๊อปปี้ ( บางเรื่องเล่นไม่ได้ ) เล่นได้ทุก ๆ เครื่องอยู่แล้วครับ

ต่างกันแค่นี้แหล่ะ นอกนั้นเหมือนกันหมดเช่น

ต่อไฟตรง

เล่นเกมเพลย์สามได้ทุกโซน

เล่นหนังบลูเรย์ได้ เพราะอยู่โซนเดียวกัน

ภาษาในเครื่อง ปรับได้เหมือนกัน

เฟริมแวร์เดียวกัน

คนเล่นคนเดียวกัน ฮ่า ๆ ๆ ๆ

Khan's Photo Khan 28 Jan 2007

ผมอยากรู้ว่าเวลาเราซื้อ เราได้รู้ได้อย่างไรว่าที่เราซื้อ มันเวอร์ชั่น US JAP หรือว่า ASia ถ้าดูจากภายนอกของเครื่องครับ :numairu:

B'o'NK's Photo B'o'NK 28 Jan 2007

หลักๆ ผมก็ว่าแค่ดูหนัง DVD ได้คนวะโซน ก็แค่นั้น นะครับ ส่วนพวกเกม กะ BD มานก็เล่นด้วยกันได้หมดอยู่แล้น

Granzon's Photo Granzon 28 Jan 2007

เสียดายเล่นแผ่น PS2 zone US ไม่ได้ทั้งคู่เลย ทั้ง ASIA กับ JP

ต้องเอา PS2 มาวางอีกเครื่องครับ เศร้าจริงๆ

แล้วก็ไม่ยอมทำภาคภาษา อังกฤษขาย zone ASIA อีกตะหาก

อยากได้ PS3 US ครับ

:mad

Mefree's Photo Mefree 28 Jan 2007

ขอบคุณครับผม ส่งสัยเอาเอเซีย ดีกว่า อิอิ :bye

xsodear121's Photo xsodear121 01 Feb 2007

ผมก้รอ PS3 US

987654321's Photo 987654321 06 Jun 2010

เธ”เธตเธ„เธฃเธฑเธš