`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ไอติมบ้านเรา ยี่ห้อไหนอร่อยสุด แพงสุดครับ

KoRn_8221's Photo KoRn_8221 25 May 2011

ไผ่ทองกับข้าวเหนียว ก็อร่อยสุด ๆ แล้วผม

rufast's Photo rufast 26 May 2011

ไม่เคยฮาเกนดาสแบบเต็มที่สักที เคยซื้อแบบกระปุกใน super ก็รู้สึกงั้นๆ
วันหลังจะลองไปกินดู
แต่ที่ชอบกินประจำคือ Tipco squeez
ส่วนสเวนเซ่นเลิกกินไๆปแล้ว กินเฉพาะช่วงที่มีรสมะม่วง

ปล ไอติมกดกริ่งที่เชียงใหม่อร่ิอยมากก

Santao's Photo Santao 26 May 2011

ร้านขายไอติมผมไม่เคยเข้าซักร้านเลย แม้แต่สเวนเซน แต่ผมชอบไอติมชาเขียวที่ทาคุมิมาก มันออกแบบไม่ค่อยหวาน ขมนิดๆ มันๆ แบบนี้หาซื้อได้ที่ไหนหว่า :o_shame:

kem's Photo kem 26 May 2011

ผมชอบ Marvelous Cream ที่พารากอน
http://www.facebook....122629981128367
แล้วก็ Cream&fudge อันนี้กินที่ ctw แต่ห้างอื่นก็เห็นมีขายอยู่

PoOnO_o's Photo PoOnO_o 27 May 2011

View PostLoading, on 25 May 2011 - 04:15 PM, said:

เบน แอน เจอร์รี่ ผมเคยเห็นที่ Villa Market อะครับ

เหนียวหนึบ เข้มข้น โพดๆ :o_shame:

แนะนำทุกท่านเลยนะครับ ถ้าใครยังไม่เคยลอง ระดับโลกเลยครับ
อร่อยสุดยอด

ยิ่งกระปุกนี้นะ ล้ำลึกยิ่งนัก

Daz's Photo Daz 27 May 2011

View Postsam_mong_win, on 25 May 2011 - 01:15 PM, said:

้hagen daz ยังไม่เคยกินครับ ถ้าเเพงที่สุดสำหรับผมก็คงจะเป็น Stone Cold ถ้วยเล็ก 150 มั้งครับ (ผมเพิ่ม waffle ด้วย) อันที่จริงเค้ามีให้ชิมก่อนว่าอยากกินรสไหนครับ มีให้เลือกมากมาย @_@ ส่วนตัวเเล้วผมว่าถ้าสั่ง Stone Cold ถ้วยเล็กผมก็อิ่มเเล้ว ไม่ต้องพูดถึงกลางกับใหญ่ เพราะมันใหญ่จริง - -*ถ้ากินราคาสบายกระเป๋าผมก็กินไอติมกะทิ มหาชัย เลือกหน้า เครื่อง ตามใจชอบ... :laugh3:

Cold Stoneครับ ถ้าStone Cold คงได้กินแต่ Stone Cold Stunner :o_dead:

royviter's Photo royviter 27 May 2011

ชอบยี่ห้อ Movenpick ครับ จาก Switzerland อร่อยมากกกก

keepwalking's Photo keepwalking 30 May 2011

ผมชอบเนสเล่อ่ะ
มีอีกอันถ้าไปเกาหลีต้องกินทุกครั้ง เมืองไทยเห็นมีขายด้วยที่max value เป็นไอติมแท่งเมล่อน
อร่อยมาก แต่แพงหน่อย แท่งละ40

http://www.p-ach.com.../korea2728.html

(รูปสุดท้าย อันซ้าย)

Ovaltine's Photo Ovaltine 30 May 2011

ผมชอบ Gelate' ที่สุดแล้วครับ

Boat...'s Photo Boat... 31 May 2011

ผมชอบฮอกไกโดซอฟ อะครับ ไอติมนม ขายที่ฟูดคอร์ด สยามพารากอน

t610's Photo t610 31 May 2011

Movenpick อีกเสียงนึงครับ โดยเฉพาะรสวนิลาที่มาจาก Madagascar แท้ๆ :o_love:

และก็ ถ้าแบบไม่แพงมาก ผมชอบ soft cream ชาเขียว ของร้าน fuku ที่ digital gateway....อร่อยมากๆ
Edited by t610, 31 May 2011 - 11:18 AM.

doodee24's Photo doodee24 31 May 2011

เบนแอนด์เจอรี่ กับไอเบอรี่คับ ไอซ์มากคับ

poomy's Photo poomy 03 Jun 2011

hagen daz

อีกเสียง

kumagift's Photo kumagift 03 Jun 2011

เบน แอน เจอร์รี่ ที่ Villa Market อร่อยแบบเป็นไอติมใสเครื่องหลายๆอย่าง แต่ว่าแต่ละรสของเขามันก็รู้สึกว่าผสมมาเข้ากันดี

Movenpick เห็นด้วยว่าต้องลองวนิลา แล้วมันจะรู้สึกว่าต่างจากวนิลาที่อื่นจริงๆ

tee111's Photo tee111 03 Jun 2011

Haagen Dazs อร่อยที่สุดเท่าที่ผมกินมา ไปหน้าตู้ไม่ต้องเลือกรสเลย

เลือกมั่วๆก้ออร่อย อร่อยเเทบทุกรส จะเสียก้อเเค่ราคาเเพงไปนิด เเต่เมื่อได้ลองกินเเล้วเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ ราคานี้ ก้อพอไหว 10/10

cold stone รถชาติใช้ได้ เเต่ไม่ค่อยมีรสชาติที่กินเเล้วไม่เลี่ยน กินทุกรสเลี่ยนทุกรส ถ้าเทียบกับHaagen Dazs ทั้งรสชาติ+ราคาผมว่าห่างหลายขุม 7/10

iberry เป็นไอศครีม เชื้อชาติไทย เเท้ๆ รสชาติ อร่อย เเทบทุกรสเหมือนHaagen Dazs ราคาก้อถูกกว่า ข้อดี คือมีให้เลือกเยอะมากๆ รสเเปลกๆก้อมี เช่นฝรั่งบ๊วย ลูกเดือย อื่นๆอีกเยอะ

เเต่ถ้าเทียบรสต่อรสกับHaagen Dazs ผมว่ายังเป็นรองนิดๆ 9/10

swensens ความเห็นส่วนตัว ผมไม่ชอบเลย หวานเลี่ยน ไม่อร่อย ถ้าเทียบราคากับวามอร่อย ผมว่าเเพง เหมาะสำหรับคนที่ชอบกินท๊อปปิ้ง กับหนุ่มที่ชอบสาวๆswensens 5/10

The Cream & Fudge Factory อร่อยเข้มข้นพอๆกับHaagen Dazs ราคาก้อสูสี เเต่ยังเป็นรองนิดๆ เลือกมั่วๆไม่ค่อยได้ 7/10

สีฟ้า ไอศครีมร้านสีฟ้า อร่อยเเบบไทยๆ รสทุเรียนอร่อยมาก ช็อกโกเเลต กินเเล้วคิดถึงโฟรโมรต์ ตอนเด็กๆ 8/10

virusman ®'s Photo virusman ® 08 Jun 2011

โคนของ MAC ครับอร่อยสุด ถ้าได้เดินผ่านนะมีเสียเงินอ่ะ ถูกด้วย 7 บาท :o_what:

sarunyu_a's Photo sarunyu_a 18 Jun 2011

"ไอติมโบราณ" เป็นแท่งๆ เสียบไม้ ขายที่ไหน แล้วแต่จะเดินเจอ

"ไอ้ติมไผ่ทอง" ใส่ถ้วย 20 ขายที่ไหน หน้าพันธ์ทิพย์ กินทุกครั้งที่ไปซื้อหนังโป๊

easyearth's Photo easyearth 04 Jul 2011

ส่วนตัวชอบกินไอติมนม ของฟาร์มโชคชัยอ่ะ เดี๋ยวนี้มีเกือบทุกห้าง อร่อยดี หอมๆ ลูกนึง 45 ป่ะ ถ้าจำไม่ผิด

klang9's Photo klang9 07 Jul 2011

ผมชอบ icedea รสชาติแสนจะ แปลกใหม่ มีรส แบบ ว่า คิดได้ไง ว่า iberry แปลกแล้ว เจอเจ้านี้ไป นี่ อย่างเจ๋ง

ฟักทองแกงบวด ข้ามต้มมัด กระทิงแดง วาซาบิ โดรายากิ โห รสชาติ สุดเกินบรรยายยยย ยิ่งมาเปิดสาขาที่เชียงใหม่แล้ว นี่ สบายไม่ต้อง ถ่อไปกินที่ กทม หละ :cat_dance:

ชาเขียวของ เกษมสโตร์ก็อร่อย :o_love:
ไอติมกดกริ่งเชียงใหม่ ก็อร่อย ถูกด้วย 17 บาทเองงงงง :o_love:

Boon666's Photo Boon666 09 Jul 2011

ไอติมตรานก สารพัดรสแบบไทยๆ