`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ไอติมบ้านเรา ยี่ห้อไหนอร่อยสุด แพงสุดครับ

one's Photo one 22 May 2011

เดินผ่านร้าน ฮาเกน ดาส
เขาขายลูกละ 110
ยี่ห้อนี้แพงสุดในบ้านเราไหม
แล้วมันอร่อยไหมครับ

แพงสุดที่เคยกินก็ของ swensen 2ควอท 249บาท
ถ้าเทียบเป็นลูกก็เกียบ 10ลูกได้มั้ง

แต่ถ้าอร่อยสุดให้ soft ชาเขียวที่ isetan ชั้น5
ยิ่งใส่ถั่วแดงไปด้วยสุดๆครับ

thaihelp's Photo thaihelp 22 May 2011

อร่อยครับ ยี่ห้อนี้ แต่กินบ่อยๆไม่ได้ หมดตูด อิอิ

one's Photo one 22 May 2011

แล้วของ ฮาเกน ดาส
แบบ ควอท ที่ขายตามห้าง
กับแบบลูกที่ขายตามร้าน
ต่างกันมากไหม

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 22 May 2011

ผมว่า ไอติมของแม๊ค 23 บาทอร่อยนะที่มันใส่โอรีโอ :o_smoke:

ZEFA_GUST's Photo ZEFA_GUST 22 May 2011

ฮาเก้น ดาส ไม่เคยทานครับ เห็นราคาแล้วหนาว เคยทาน ยี่ห้อ Bud ก็พอใช้ได้นะ

joah's Photo joah 22 May 2011

ยักษ์คู่สมัยก่อน สีแดง สีส้ม ^^ อร่อยที่สุดแล้ว

Patjang's Photo Patjang 22 May 2011

ฮาเกน ดาส
ไม่น่าจะแพงสุดนะครับ แต่อร่อยสุดชัวร์

Avant-garde's Photo Avant-garde 22 May 2011

ฮาเกนดาส อีกเสียงครับ ถ้าไม่นับพวก home made ตาม ร้าน หรือ โรงแรมบางเจ้า

AnotherXIII's Photo AnotherXIII 23 May 2011

ผมชอบไอติมชาเขียวถั่วแดงของชาโฮครับ

tomstar's Photo tomstar 23 May 2011

ไอศกรีมสายรุ้ง รสทุเรียน รสระกำ อร่อยมากกก เนื้อผลไม้เยอะมากๆ ด้วย
ใครไม่เคยทานลองหาดูฮะ :witch:

skywalker's Photo skywalker 23 May 2011

baskin robbins ครับ

Loading's Photo Loading 23 May 2011

เบน แอนด์ เจอรี่

Ongsama's Photo Ongsama 24 May 2011

ฮาเกนดาส เคยเผลอกินครั้งนึง ลูกละ40 ก็อร่อยนะครับ แต่ให้กินอีก ไม่เอาอะ

Daz's Photo Daz 24 May 2011

ฮาเกนดาส เคยกินเป็นแท่ง มันก็อร่ยนะ แต่ก็ไม่ได้มากอ่ะ

PoOnO_o's Photo PoOnO_o 24 May 2011

View PostLoading, on 23 May 2011 - 04:23 PM, said:

เบน แอนด์ เจอรี่

บ้านเรามีขายด้วยเหรอครับ บอกพิกีดด้วยครับ
ของเขาอร่อยจริง :o_love:

TAKUMI's Photo TAKUMI 24 May 2011

ผมก็ชอบกิน BUDS อ่ะ แล้วผมเลยเลิกเสวนเซ่นเลย

yoneoyoyo's Photo yoneoyoyo 25 May 2011

ไอติมกะทิสด ไอติมบ้านดง

St@y's Photo St@y 25 May 2011

ไอติมไผ่ทอง ใส่ข้าวเหนียวกับขนมปัง สู้ได้มั้ยคะ 555

sam_mong_win's Photo sam_mong_win 25 May 2011

้hagen daz ยังไม่เคยกินครับ ถ้าเเพงที่สุดสำหรับผมก็คงจะเป็น Stone Cold ถ้วยเล็ก 150 มั้งครับ (ผมเพิ่ม waffle ด้วย)

อันที่จริงเค้ามีให้ชิมก่อนว่าอยากกินรสไหนครับ มีให้เลือกมากมาย @_@ ส่วนตัวเเล้วผมว่าถ้าสั่ง Stone Cold ถ้วยเล็กผมก็อิ่มเเล้ว

ไม่ต้องพูดถึงกลางกับใหญ่ เพราะมันใหญ่จริง - -*

ถ้ากินราคาสบายกระเป๋าผมก็กินไอติมกะทิ มหาชัย เลือกหน้า เครื่อง ตามใจชอบ... :laugh3:

Loading's Photo Loading 25 May 2011

เบน แอน เจอร์รี่ ผมเคยเห็นที่ Villa Market อะครับ

เหนียวหนึบ เข้มข้น โพดๆ :o_shame: