`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

ถามเล่นๆเพื่อนๆใช้ ipad ทำอะไรบ้างครับ

repeiam's Photo repeiam 18 May 2011

View PostBurm, on 16 May 2011 - 12:34 AM, said:

ลอง search ดูครับ น่าจะมีคนทำเป็นภาษาไทยแล้ว
แต่เป็นของ pc นะครับ iOS น่าจะยังไม่มี แต่น่าจะคล้ายๆ กัน
เวอร์ชั่นใหม่ๆ มันไม่ต้องแก้ config file แล้ว ทุกอย่างทำผ่านหน้าจอได้หมด

ไว้รอ ipad2 jb ได้ ผมอาจจะทำคู่มือให้

ผมรบกวนขอเป็นคู่มือการเจลเบรก(ตั้งแต่ขั้นตอนแรก)เลยได้ไหมครับ
วิธีทำ วิธีลงApp ลงหนัง ลงรูป ลงเพลง วิธีโหลดAppโหลดที่ไหน......
สำหรับมือใหม่นะครับ :act_right:

ขอบคุณครับ

Burm's Photo Burm 18 May 2011

View Postrepeiam, on 18 May 2011 - 08:59 AM, said:

ผมรบกวนขอเป็นคู่มือการเจลเบรก(ตั้งแต่ขั้นตอนแรก)เลยได้ไหมครับ
วิธีทำ วิธีลงApp ลงหนัง ลงรูป ลงเพลง วิธีโหลดAppโหลดที่ไหน......
สำหรับมือใหม่นะครับ :act_right:

ขอบคุณครับ

ผมไม่สนับสนุน app เถื่อนครับ

repeiam's Photo repeiam 18 May 2011

View PostBurm, on 18 May 2011 - 09:16 AM, said:

ผมไม่สนับสนุน app เถื่อนครับ

ขอเป็นคู่มือวิธีการเจลเบรคก็ได้ครับ :sorry3:

Burm's Photo Burm 18 May 2011

View Postrepeiam, on 18 May 2011 - 09:22 AM, said:

ขอเป็นคู่มือวิธีการเจลเบรคก็ได้ครับ :sorry3:

ต้องรอให้มัน jailbreak ได้ก่อนนะครับ

akiross's Photo akiross 19 May 2011

iPad 2ของผมเอาใว้

เล่นเนท
เล่นเกม
ดูหนัง ทุกหนัง
ฟังเพลง
ดูyoutube
อ่านFaceboot
ส่งtwitter
call skype
ส่องFacetime
แชตเอ็ม
อ่านpdf
อ่าน mars & MAXIM
remote mac pc
air display
อ่านrss
ส่งเมล์
พิมพ์งาน
แผนที่
โอนเงิน
จองตั๋วหนัง
กรอบรูปสาว
บังแดด

:o_love: เยอะ.....

Blue Atom's Photo Blue Atom 30 May 2011

นอกเหนือจากการใช้งานเพื่อความบันเทิง+โซเชียลเน็ตเวิร์ค

- ใช้ Present ข้อมูลนำเสนอเจ้านายครับ (Docs to go,Page,Number,Keynote, iRead PDF)
ขี้เกียจถ่ายเอกสาร ขี้เกียจหิ้ว Note BooK

นำเสนอบ่อยๆเข้า....วันนึงจัดซื้อมาสอบถามราคา ผู้บริหารมีนโยบายจะใช้ iPAD ทั้งองค์กร เยสสส 555:laugh3:

ThePug's Photo ThePug 12 Jun 2011

ซื้อให้พ่อกัีบแม่เล่นครับ

jaesecondhand's Photo jaesecondhand 13 Sep 2011

ผมใช้ทำงาน อ่านหนัง สือ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ แชท

CodeZero's Photo CodeZero 01 Oct 2011

เล่นเนต
เล่นเฟสบุ๊ค
ขายของ
เล่นเกม
ฟังเพลง

superton20's Photo superton20 01 Oct 2011

ให้แม่เล่นครับ...

koddok's Photo koddok 29 Nov 2011

excel ใช้บน ipad ได้มั้ยครับ??
หลักๆ ผมต้องการมีแค่นี้ นอกนั้นให้แฟนเล่น มือใหม่ กำลังจะซื้อแต่ติดอยู่ที่ว่า ต้องการใช้ Excel ครับ

bird036's Photo bird036 18 Dec 2011

เล่นเกมส์ แล้วก้ ไว้ดูเวป หนัง ต่างๆๆเพลินดี

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 22 Dec 2011

View Postkoddok, on 29 November 2011 - 01:57 PM, said:

excel ใช้บน ipad ได้มั้ยครับ??
หลักๆ ผมต้องการมีแค่นี้ นอกนั้นให้แฟนเล่น มือใหม่ กำลังจะซื้อแต่ติดอยู่ที่ว่า ต้องการใช้ Excel ครับ

มี Document to Go ครับ เปิด Excel ได้ หรือจะใช้ของเขาเองก็ Number ครับ

ตอนนี้ iPad กลายเป็นที่รวมหนังสือไปซะละตั้งแต่ใช้ AIS Book Store

ReCz's Photo ReCz 23 Dec 2011

หลักๆใช้อ่านหนังสือ jpeg/pdf
เกมพวกที่เน้นใช้จอใหญ่ๆ
youtube
fb

miyalovic's Photo miyalovic 02 Feb 2012

ดูหุ้น เล่นเกม เนต facebook youtube เวปโป๊ แชตหญิง ดูหนัง ฟังเพลง พรีเซ็นท์งาน คำนวนค่าเล่นแบดกับเพื่อนๆด้วย number นำทางในรถครับ :r14:

Sexboy's Photo Sexboy 18 Feb 2012

Ipad ทำให้ผมได้ A วิชา นโยบายต่างประเทศของกลุ่มประเทศสหภาพยุโรป จาก ภาค วิชาความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ คณะรัฐศาสตร์ จุฬาฯ

คือ ได้เครื่องมาใหม่ แล้ว ถอดไฟล์เสียง แล้วก็ ทำเป็นไฟลื pdf อ่านผ่าน good reader คือตอนนั้นเห่อเครื่องมาก เลยอ่านทั้งวี่ทั้งวัน

สรุป ได้ A เลยครับ ขนาดตอนนั้น อยู่ ปี2 ทั้งที่วิชานี้เป็นของ ปี3 ฮ่าๆ ว่างๆก็เอาดู เอ็มวี ที่ซื้อมา แต่ส่วนใหญ่ใช้อ่านหนังสือครับ

pugga's Photo pugga 06 Apr 2012

ถามหน่อยนะคะ ตอนสมัครเวปนี้ใช้เมล์ไชโยอ่ะค่ะ อยากเปลี่ยนไปใช้ฮอตเมล์เข้าแทนได้มั้ยคะ

HavocN's Photo HavocN 22 Jul 2012

เล่นเน็ต
ดูหนัง
ฟังเพลง
เล่นเกม
แต่งภาพ+ถ่ายภาพ

prokchol's Photo prokchol 24 Jul 2012

ใช้ เล่นเกม ดูหนัง อ่านหนังสือ ฟังเพลง เปิดเวปหาข้อมูล อีเมล อ่านข่าว skype อัดเสียง dropbox box calendar contacts photos นำทาง จดโน๊ต ครับ

nengtum's Photo nengtum 25 Jul 2012

ผมใช้ทำทุก่ย่างแทนคอมเลยครับ อย่างเดียวที่ทำให้ผมงุดงิดคือไม่สามารถดึงรูปมาใช้เวลาเข้าเวปฝากรูปครับ