`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

Display Case for "CINEMAQUETTE PREDATOR"

Atlantis's Photo Atlantis 04 May 2011

ในที่สุดตู้ที่เพิ่งสั่งทำไปสำหรับ Predator ก็เดินทางมาถึงมือเสียทีครับ
ขนาดไม่ใหญ่มาก กะว่าแค่พอดีๆกับตัว Predator ก็คงจะพอแล้วครับ
ส่วนด้านล่างของตู้ก็ทำเป็นลิ้นชักไว้เก็บของได้ 3 ชั้น (ส่วนตัวต้นแบบที่ผมลอกเค้ามาของเค้าไม่มีลิ้นชักครับ เป็นตู้ไม้ตันๆเลย)

กัดลายโลโก้ Cinemaquette ที่กระจกด้านหลัง

ถ่ายก่อนที่จะครอบกระจกลงไปครับ จะได้ซูมได้ใกล้ๆหน่อย ลองถ่ายแบบไม่เปิดหลอด LED ที่ฐาน
Posted Image Posted Image

ลองเปิดหลอด LED ซักนิดซิ เอ...ออกเขียวๆแหะ

หน้าพี่โหดต่างดาว ใกล้ๆ

ฐานสวยงามมากครับ น้ำยังมีตะใคร่ด้วยนะครับ

Helmet สวยครับ แต่ Overscale มากไปหน่อย

ขอหน้าใกล้ๆอีกที ก่อนจะครอบแล้วววว

ใส่กระจกครอบเรียบร้อย ทรมานมากครับ ต้อง 3 คนช่วยกันยก หนักสุดๆ

ลายโลโก้ Cinemaquette นึกว่าจะสะท้อนแสงไฟแล้วสวย เห็นชัดซักหน่อย ปรากฎว่าเป็นเงาซ้อนกันซะงั้น

ถ่ายเทียบกับหลานชาย 7 ขวบครับ อิอิ

หมดแล้วครับผม ขอบคุณเพื่อนสมาชิก DGO ที่รับชมครับ

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 05 May 2011

สวยมากๆครับ

ผมอยากมีห้องๆนึงไว้เก็บแบบนี้อ่ะครับ predator, batman, iron man ฯลฯ

ฝัน ฝัน ฝัน

Capucino's Photo Capucino 05 May 2011

ที่แสงหลอดLEDออกเขียวๆเพราะมันส่องผ่านใบไม้อีกทีครับ แต่ผมว่ามันก็ดูดิบๆป่าๆดีนะ

ตู้สวยดีครับ ผมชอบมือจับลิ้นชักแบบนี้นะ สอดมือสะดวกดี

.. เสียดายที่เต้าเสียบอยู่สูงไป นอกนั้นดูดีมากครับ

Avant-garde's Photo Avant-garde 05 May 2011

สุดยอดครับ ทั้งตู้ ทั้ง predator

nattoboyz's Photo nattoboyz 05 May 2011

สวยมากครับ ตู้โชว์แพงป่าวเนี่ย เท่าไหร่อ่ะครับ

keepwalking's Photo keepwalking 05 May 2011

สวยทั้งตู้ทั้งpredatorเลยครับ ตัวใหญ่ดีสะใจ

viguana's Photo viguana 09 May 2011

อลังการ งานสร้าง ดาวล้านดวง ไฮโซ อิจฉาที่ซ๊ดดดดดดดดด :cat_yes:

tekkenman's Photo tekkenman 10 May 2011

โอ้วววววว ยอดเยี่ยม :act_right:

Chameleonjail's Photo Chameleonjail 11 May 2011

งามครับ :o_love:

de Song's Photo de Song 21 Jul 2011

อลังการงานสร้างคับ

BussY's Photo BussY 21 Jul 2011

เฟี้ยวเงาะมากๆครับ
สวยทั้งตู้ ทั้งPREDATOR
อยากจะมีสะสมมั่งแต่ราคาแพงไป
ผมสู้ไม่ไหว :o_worry:

vpl's Photo vpl 21 Jul 2011

งามมากครับ

araleman's Photo araleman 21 Jul 2011

มัน เท่ มาก ครับ!!!

:thief: :thief: :thief:

Donny's Photo Donny 23 Aug 2011

สวยมากครับ สมกับราคาที่โคตรโหด

BussY's Photo BussY 25 Aug 2011

งามมวากกกกกกกกกกกกกกกก