`
←  DGO SPORT CLUB - ตามติดทุกข่าวสารกีฬา
Logo
»

เกมอัปยศแห่งปี นึกว่าดูละครน้ำเน่าหลังข่าว...

Noelle's Photo Noelle 30 Apr 2011

View Postkie_online, on 29 April 2011 - 05:20 PM, said:

ถ้าอัลเวสไม่กลิ้งหมุนตัว 2ตลบ+นอนเจ็บเหมือนขาจะหัก แต่พอลงเปลข้างสนามวิ่งลงปร๋อเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น

แต่เป็นล้มลงไปเฉยๆถามว่า กรรมการจะแจกใบแดงหรือเปล่าครับ?

กรณีนี้ไม่ต่างจากพุ่งล้มในเขตโทษหรอกครับ ถ้าจะโดนก็ควรโดนใบเหลืองทั้งสองฝ่าย ฝ่ายนึงเจตนาหลอกกรรมการ อีกฝ่ายเล่นอันตราย

ตอบสั้นๆๆ น้องเจ็ตโด้ของคุณก็มารยาไม่ธรรมดานะครับอย่าลืม

รางวัลตุ๊กตาทองก็คว้ามาทุกสถาบันแล้วนะเออ ถามแฟนหงส์ดูได้(ฮา)

ว่าแต่คนอื่นเค้าก็ต้องลองมองย้อนดูตัวเองซะบ้างเน้อ :nothing:

View PostLoveKaRaoKe, on 29 April 2011 - 07:43 PM, said:

ถ้าไม่มีแมสซี่ก็แค่ทีมดาดๆละหว้า

ถ้าไม่มีจ่ามูคุมทีมก็แค่ -ตรู้ด-กากๆๆละว้า (ฮา) ล้อเล่นนะครับหุหุหุ :nothing:

แต่จะว่าไปนักเตะบาซาร์บางคนก็สำออยเกินไปนะ ไม่งามเลย :o_yellow:
Edited by Noelle, 04 May 2011 - 08:30 AM.

~BusteR~'s Photo ~BusteR~ 30 Apr 2011

ผมว่ามันก็ไม่ถึงกับอัปยศมั้งครับ ฮ่าๆๆ จริงๆแล้วมันคงจะเป็นแทคติคของโค้ชด้วยน่ะครับ เห็นมีหลายทีมก็ใช่แทคติคยั่วยุกันเยอะแยะครับ

ขนาดบอลระดับชาติของบางประเทศ ยังกล้าๆ ยิงประตูตัวเองเพื่อที่รอบต่อไปจะไม่ได้เจอเจ้าภาพเลยครับ :o_smoke:

teddyman's Photo teddyman 30 Apr 2011

ปูเสื่อรอ ป๊อบคอร์นพร้อม อย่าพึ่งหยุดนะคร้าบ :o_love:

hysteriar's Photo hysteriar 30 Apr 2011

เปเป้ ไปเข้าอย่างงั้นถึงจะไม่โดนแต่เจตนายัน ยังไงต้องโดนใบอยู่แล้ว บวกกับพฤติกรรมเก่าที่ไปไล่เตะชาวบ้าน น่าจะรู้ๆนิสัยมันดี

บุสเกส นี่ แอกติ้ง ดีมาก ลงนัดไหนเรียกใบ ได้ตลอด

luckyboy's Photo luckyboy 30 Apr 2011

อัลเวส ทำจังหวะนั้น ขั้นเทพจริงๆ หลอกซะเนียนเลย ( ถ้าไม่เห็น รีเพลย์ ไม่เชื่อนะเนี่ย )

ETF's Photo ETF 30 Apr 2011

pepe ชอบเล่นหนักอยู่แล้ว

แถมดอกนี้เปิดปุ่มเข้าอีก

ตามเจตนา ยังไงก็ต้องโดนใบอยู่แล้วครับ

ถ้าไม่ชักเท้าออกมีสิทธิ์หัก ได้นะครับ

แต่ก็เจ็บเว่อร์ไปจริงๆ เห็นหามเปลออกไป

รู้เลยว่าเดี๋ยวต้องลงมาวิ่งปร๋อแน่

tee111's Photo tee111 30 Apr 2011

View PostLoveKaRaoKe, on 29 April 2011 - 07:43 PM, said:

ถ้าไม่มีแมสซี่ก็แค่ทีมดาดๆละหว้า

โดนครับ +ล้าน 5555

Muramasa's Photo Muramasa 01 May 2011

ความจริง ผมก็เห็นว่า มาดริต ก็มีแกล้งนะครับ ไม่ใช่ไม่มี เพราะงั้นอย่าทำเหมือนขี้แพ้ชวนตีครับ มันเป็นแทคติคอยู่แล้ว ดูบอลยอมรับความจริงหน่อยสิ ไม่ใช่เอาแต่ เราชนะ นายแพ้ นายชนะ เราแพ้ เราสำออย นายสำออย มันก็พอๆกันทั้งคู่นั่นแหล่ะ

ถ้ามานั่งบอกว่า ทีมนี้ มีดีแค่ เมซซี่ ผมว่าคิดผิดแล้วมั้ง ลองเอา นักเตะ ทีมชาติไทย 10 คนไปลงแทน แล้ว + เมซซี่ อีก 1 ดูไหม ? แล้วมันจะชนะได้ไหม ผมเห็นว่าทีมเวิร์คบาซ่าดีจริงๆ ต่อบอลกันได้ดี รู้หน้าที่ของตัวเอง ไม่ใช่มาฟิวขาด วิ่งไล่ผลักคนอื่นเค้า

เวลาจะเม้นจะอะไรเกรงใจแฟนทีมอื่นด้วยครับ น้ำใจครับ คนไทยด้วยกัน ผมแฟนบาซ่า ขอออกตัวเลยแล้วกัน

ถ้าแรงไปอะไรไป ขอโทษไว้ ณ ที่นี้นะครับ
Edited by Muramasa, 01 May 2011 - 02:30 AM.

skyliner_do's Photo skyliner_do 01 May 2011

ยังไงเปเป้ ก็ต้องโดนซักใบ ถึงจะถีบไม่โดน แต่เจตนามันฟ้อง หรือต้องรอให้ขาหักก่อน :o_angry:

แล้วเรื่องมารยา ตบตา นักเตะบราซิล(อเมกาใต้)ถนัดอยู่แล้วแค่ไปนอนกลิ้งคลุกคลักๆ ทำเหมือนไม่เคยดูบอลไปได้

ที่บอกบาซ่ามีดีแค่เมสซี่สงสัยจริง มาดริดมันทุ่มเงินกี่ร้อยล้านเก่งทั้งทีม แต่ทำไมเจอบาซ่าแล้วไม่แพ้ก็เสมอ :o_smoke:

BussY's Photo BussY 01 May 2011

แบบนี้ ผมว่ามันก็มีทุกทีมแหละครับ
นักเตะ สำออย แกล้งตบตากรรมการ
เพียงแต่ว่านัดนี้มันเป็นนัดที่มีคนให้ความสนใจเยอะก็เลยมีคลิปออกมาให้จับผิดเยอะหน่อย

bobomilan's Photo bobomilan 01 May 2011

ว่าแล้วเดี๋ยวซักพักก็มาอีหรอบนี้
ไอ้ที่บอกว่านักเตะบาซ่าสำออยชอบตบตากรรมการนี้ไม่ลองดูนักเตะรีลบางเหรอ ลองถามดิมาเรียดูดิ ว่าล้มไปเองหลายๆครั้งแล้วทำเป็นเหมือนตัวเองโดนเตะเนี้ยมันยังไง
แล้วไอ้กรณีเปเป้ก็สมควรโดนแล้วไม่ใช่เหรอ จงใจเข้ามาอัดซะขนาดนั้น แล้วไม่ต้องบอกน่ะว่าก็เห็นเอ็งแปบๆก็ลงมาวิ่งได้แล้ว ถามหน่อยถ้าอัลเวสมันไม่ใช้เซ้นมันเอง(ว่าตูโดนอัดแน่)แล้วชักเท้ากลับมันจะเจ็บแค่นั้นไหม
เห็นบอกว่าทุกครั้งที่เล่นกับบาซ่าแล้วต้องโดนใบแดง ถามหน่อยมันสมควรไหมล่ะ ไล่มาเลย รามอส เตะกันเห็นๆบอลไม่เล่น สมควรไหม
อัลบิออล เตะกันในเขตโทษ โปรเฟสชั่นน่อลฟาวส์เห็น สมควรไหม
อย่าขี้แพ้ชวนตีแบบมูรินโญ่หลังจบเกมส์ไปหน่อยเลย แทคติคก็เห็นอยู่ วิธีที่จะสู้กับบาซ่าได้ก็มีอยู่อย่างเดียวอัดใหัหนักเอาให้ตาย ยั่วให้โกรธ การต่อบอลมันจะแย่ลงเอง (แต่ไม่ได้ผลกับที่ผ่านมา) ยังูงี้ดูดีไหมอ่ะ
อ้อ แล้วที่ว่า ถ้าไม่มีเมสซี่ก็ทีมดาดๆ
งั้นก่อนหน้านี้ที่บาซ่าได้แชมป์ ไม่ต้องมีโรนัลดินโญ่ก็ทีมดาดๆใช่ม่ะ ต้องไปไล่ลบออกทุกคนไหมอ่ะ ไม่มีซาบี้ก็ทีมดาดๆ
ไม่เข้าใจจริงๆคิดได้ไง
ป.ล. นับวันยิ่งไม่ชอบมูรินโญ่ เก่งจริงแต่น้ำใจนักกีฬาไม่เคยมี
Edited by bobomilan, 01 May 2011 - 01:57 PM.

OFFKung's Photo OFFKung 01 May 2011

ทำไมมีแต่คนด่าอัลเวส แต่ไม่เสือกด่าpepeกัน แมร่งเห็นป่าเถื่อนทุกนัด กุเป็นอัลเวสกุก็ทำแบบนั้น ให้มันสำนึกมังว่ากรรมการก็มี ยังดีกว่ารอให้ขาหักก่อนกรรมการค่อยให้ใบแดง

1273704's Photo 1273704 01 May 2011

ผมกลับรู้สึกแตกต่าง............ผมว่าบาเซมาเพื่อเล่นบอลเพื่อชนะมากกว่า.....

ผิดกับมาดริด...........เน้นเกมส์รับใช้เล่นเกมส์หนักๆ............เพื่อหวังผลให้บาดเจ็บ

ซึ่งนักเตะบาซาเอง.........ก็จัดให้ตามแทคติกมูริญโญ่..........คือโดนแทคก็นอน......ก็แค่นั้น

ผมมองว่ามูริญโญ่ตายเพราะแผนตัวเองมากกว่า.............

LoveKaRaoKe's Photo LoveKaRaoKe 01 May 2011

ถ้าไม่มี52ประตูของแมสซี่ในปีนี้บาซ่าจะมาได้ขนาดนี้ไหน

ลบ52ประตูของแมสซี่ออกบาซ่าก็แค่ทีมดาดๆ ผมพูดผิดตรงไหน

ปล.ผมไม่ใช่แฟนมาดริคและไม่ชอบนักเตะที่เล่นบอลหนักอยู่แล้ว

Zigzag's Photo Zigzag 01 May 2011

บาซ่าผมชอบทุกอย่างนะ สไตล์การเล่นเหนือจริงๆ

แต่ที่เกลียดอยู่อย่างคือความ สำออยเกินจริงของนักเตะและการที่ชอบเข้าไปกรูกดดันผู้ตัดสินทั้งทีมเนี้ยละ มันไม่มีสปิริตเอาซะเท่าไหร่

จิงๆจะบอกว่าทีมอื่นมันไม่สำออยหรอก็ถูกนะ แต่แค่บาซ่ามันสำออยเว่อเกินไปแค่นั้นละ
Edited by Zigzag, 01 May 2011 - 11:19 PM.

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 01 May 2011

ล็อคไม่ล็อคไม่รู้ แต่กรรมการนัด บาซ่า-อาร์เซนอล มันห่วยสลัด

คือถ้าจะเอาตามกฏจริงๆ ล้ำหน้ากรรมกรเป่าแล้วยังยิงแล้วต้องโดนเหลืองโดนแดง เมสซี่ก็คงโดนไล่ออกไปแล้ว

นัดนั้นอาร์เซนอลโดนกดดันหนักมาก โอกาสก็ไม่ค่อยมีแต่เมื่อกองหน้ามีโอกาสแล้วอ่ะ ลองคิดดูเสียงเชียร์ที่กระหึ่ม

บวกกับจังหวะกองหน้าได้โอกาส ในสนามมันไม่มีไมค์ข้างสนามเหมือนที่เราได้ยินเสียงนกหวีดนะครับ เป็นผมๆก็ยิงครับ

สุดท้ายโดนแดงไปผลก็เลยออกมาอย่างที่เห็น จริงๆตอนคนเท่ากัน(ทั้งคนทั้งประตู)นี่กำลังมันเลยโมเมนตัมกำลังมาทางปืนเลย

หึหึ แต่ก็เอาเหอะเด็กปืนมันอ่อนเองไว้โอกาสหน้าค่อยว่ากันใหม่ ชนะได้หนึ่งครั้งก็สะใจโคตรๆแล้ว ฮ่าๆๆๆ

ปล.ปีหน้าเบนท์เนอร์ไม่หนีไปก่อนมีโอกาสพัฒนามายิงยานบินแน่นอน ฮ่าๆ

LoveKaRaoKe's Photo LoveKaRaoKe 02 May 2011

View Postfinalekung^^, on 01 May 2011 - 11:44 PM, said:

ล็อคไม่ล็อคไม่รู้ แต่กรรมการนัด บาซ่า-อาร์เซนอล มันห่วยสลัด

คือถ้าจะเอาตามกฏจริงๆ ล้ำหน้ากรรมกรเป่าแล้วยังยิงแล้วต้องโดนเหลืองโดนแดง เมสซี่ก็คงโดนไล่ออกไปแล้ว

นัดนั้นอาร์เซนอลโดนกดดันหนักมาก โอกาสก็ไม่ค่อยมีแต่เมื่อกองหน้ามีโอกาสแล้วอ่ะ ลองคิดดูเสียงเชียร์ที่กระหึ่ม

บวกกับจังหวะกองหน้าได้โอกาส ในสนามมันไม่มีไมค์ข้างสนามเหมือนที่เราได้ยินเสียงนกหวีดนะครับ เป็นผมๆก็ยิงครับ

สุดท้ายโดนแดงไปผลก็เลยออกมาอย่างที่เห็น จริงๆตอนคนเท่ากัน(ทั้งคนทั้งประตู)นี่กำลังมันเลยโมเมนตัมกำลังมาทางปืนเลย

หึหึ แต่ก็เอาเหอะเด็กปืนมันอ่อนเองไว้โอกาสหน้าค่อยว่ากันใหม่ ชนะได้หนึ่งครั้งก็สะใจโคตรๆแล้ว ฮ่าๆๆๆ

ปล.ปีหน้าเบนท์เนอร์ไม่หนีไปก่อนมีโอกาสพัฒนามายิงยานบินแน่นอน ฮ่าๆ

นัดนั้นอัปยศมากสำหรับทีมปืนครับ

เป็นทีมเดียวในUCLที่เล่น90นาทีแล้วไม่มีโอกาศได้ง้างยิงซักครั้งเลยครับ

แต่ถึงจะไม่ได้ยิงก็ยังได้ตั้ง1ประตูละว้า 555 :yes:

poppap's Photo poppap 02 May 2011

ถึงไม่มีเมสซี่ผมก็ยังเชื่อว่าบาร์ซ่าไม่ใช่ทีมดาดๆครับยังมีตัวดีๆอย่างชาบี้ อินเนียสต้า และนักเตะคนอื่นๆอีก ไม่มีเมสซี่ผมเชื่อว่าไงๆก็มีดาวรุ่งขึ้นมาแทนอยู่ดี

skyliner_do's Photo skyliner_do 02 May 2011

View PostLoveKaRaoKe, on 01 May 2011 - 10:37 PM, said:

ถ้าไม่มี52ประตูของแมสซี่ในปีนี้บาซ่าจะมาได้ขนาดนี้ไหน

ลบ52ประตูของแมสซี่ออกบาซ่าก็แค่ทีมดาดๆ ผมพูดผิดตรงไหน

ปล.ผมไม่ใช่แฟนมาดริคและไม่ชอบนักเตะที่เล่นบอลหนักอยู่แล้ว
เกินไปครับ ถ้าคิดได้แบบนั้นทุกทีมที่ดาวยิงซัดเยอะ ก็ดาดๆหมด บอลเล่นเป็นทีมน่ะครับ

ถ้าไม่มีใครจ่าย ใครแย่งบอลให้มัน จะยิงได้เยอะขนาดนี้หรอ งี้เฮนริค ลาสันยิงเกิน 50ลูกเหมือนกัน

ก็เทพเจ้าด้วยแล้วมั้ง คิดไปได้ :worry:

kitti's Photo kitti 02 May 2011

View PostMuramasa, on 01 May 2011 - 02:28 AM, said:

ความจริง ผมก็เห็นว่า มาดริต ก็มีแกล้งนะครับ ไม่ใช่ไม่มี เพราะงั้นอย่าทำเหมือนขี้แพ้ชวนตีครับ มันเป็นแทคติคอยู่แล้ว ดูบอลยอมรับความจริงหน่อยสิ ไม่ใช่เอาแต่ เราชนะ นายแพ้ นายชนะ เราแพ้ เราสำออย นายสำออย มันก็พอๆกันทั้งคู่นั่นแหล่ะ

ถ้ามานั่งบอกว่า ทีมนี้ มีดีแค่ เมซซี่ ผมว่าคิดผิดแล้วมั้ง ลองเอา นักเตะ ทีมชาติไทย 10 คนไปลงแทน แล้ว + เมซซี่ อีก 1 ดูไหม ? แล้วมันจะชนะได้ไหม ผมเห็นว่าทีมเวิร์คบาซ่าดีจริงๆ ต่อบอลกันได้ดี รู้หน้าที่ของตัวเอง ไม่ใช่มาฟิวขาด วิ่งไล่ผลักคนอื่นเค้า

เวลาจะเม้นจะอะไรเกรงใจแฟนทีมอื่นด้วยครับ น้ำใจครับ คนไทยด้วยกัน ผมแฟนบาซ่า ขอออกตัวเลยแล้วกัน

ถ้าแรงไปอะไรไป ขอโทษไว้ ณ ที่นี้นะครับ

:nothing: นายไม่เอาไรกับคนดูบอลไม่เป็น แล้วชอบวิจารณ์แบบ ขวานฝ่าซาก :o_lol: