`
←  << KINECT >>
Logo
»

ช่วยด้วยครับ เครียดมาก

dekhyper's Photo dekhyper 13 Apr 2011

คือผมซื้อkinectมาช่วงปีใหม่ก็ยังเล่นได้ หลังจากนั้นผมกลับไปทำงานต่างจังหวัด(ผมอยู่แฟลตที่ต่างจังหวัดครับเลยไม่ไดด้เอาkinectไปแล้วพอกลับบ้านช่วงสงกรานต์กลับมาเสียบkinectเล่นกับXbox มันดันเล่นไม่ได้ือพอเสียบแล้วมุมล่างชวาทุกทีมัจะเห็นเราใช่ไหมครับนี่ไม่เห้นพอเข้าเกมก็เกิด error code"c000022d":7j'ซึ่งผมได้ลองทำตามวิธ๊ในเว็บxboxบอกแล้วนะครับMy link ก็ยังไม่ได้ ไม่ทราบว่าจะทำไงดีครับ ร้านที่ซื้อก็ปิดสงกรานต์อีก กลัวมันเจ๊ง เสียเงินฟรีมากครับ เล่นไปยังไม่ถึง5วันเลย

stillenigma's Photo stillenigma 13 Apr 2011

เช็คusbที่เสียกับ360แล้วก็ปลั๊กที่เสียบไฟแยกอะไรหมดแล้วใช่ไหมครับ

repeiam's Photo repeiam 13 Apr 2011

เข้าไปที่ seting sytem ที่หน้าแดชบอร์ด
เลือก kinect seting
เลือก kinect sencer
เลือก on

dekhyper's Photo dekhyper 13 Apr 2011

View Poststillenigma, on 13 April 2011 - 12:01 PM, said:

เช็คusbที่เสียกับ360แล้วก็ปลั๊กที่เสียบไฟแยกอะไรหมดแล้วใช่ไหมครับ
เช็คหมดแล้วครับ ลบcacheหมดแล้วลองทำทุกอย่างในเว็บนั้นบอกแล้วครับ

View Postrepeiam, on 13 April 2011 - 01:02 PM, said:

เข้าไปที่ seting sytem ที่หน้าแดชบอร์ด
เลือก kinect seting
เลือก kinect sencer
เลือก on
sensorผมก็เปิดอยู่ครับ ลองเปิดแล้วปิดใหม่ลองinstall kinect adventureแล้วก็ยังเป็นอยู่ สงสัยต้องยกไปที่ร้านแล้ว พอทราบบ้างไหมครับ ถ้าเสียแล้วทางร้อนจะรัลซ่อมหรือคืนบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 13 Apr 2011

DashBoard Version อะไรอ่ะครับ

ต้องขึ้นด้วย 12xxx นะครับ

แล้วอัพสมบูรณ์รึเปล่า :cat_yes:

dekhyper's Photo dekhyper 14 Apr 2011

View PostKa-ToA, on 13 April 2011 - 11:41 PM, said:

DashBoard Version อะไรอ่ะครับ

ต้องขึ้นด้วย 12xxx นะครับ

แล้วอัพสมบูรณ์รึเปล่า :cat_yes:
Dashboardเป็น12611แล้วครับ ตอนปีใหม่ซื้อมายังเล่นได้อยู่เลย แต่นี่อยู่ๆก็เล่นไม่ได้แล้วน่ะครับ ทั้งที่ไม่ได้ทำอะไรกับเครื่องเลยT_Tพอดีที่บ้านผมไม่มีใครเล่นเมมีแต่ผมนี่แหล่ะเล่นน่ะครับ แล้วห้องที่ต่างจังหวัดผมมันเล็กเล่นkinectคงไม่ได้ครับ