`
←  Gran Turismo 5
Logo
»

รบกวนถามเรื่อง GT5 กับ G27

DMC's Photo DMC 04 Apr 2011

ทำไหมเวลาผมเปลี่ยนเกียร์ถึงไม่ต้องเหยียบคลัซล่ะครับเปลี่ยนได้เลย
เห็นบางคนที่เล่น บอกต้องเหยียบคลัซก่อนถึงใส่เกียร์ได้
รบกวนถามผู้เคยเล่นหน่อยครับ ต้องไป SET ที่ไหนหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

Nobita's Photo Nobita 05 Apr 2011

ถูกต้องแล้วครับ สามารถเปลี่ยนเกียร์ได้เลยโดยไม่ต้องเหยียบคลัช

ถ้าอยากใช้คลัชก็ให้เหยียบคลัชลงไปหนึ่งครั้ง แล้วตัวเลขแสดงสถานะเกียร์จะเปลียนเป็น N เป็นการเปิดใช้งานคลัชครับ

bompower's Photo bompower 05 Apr 2011

ถอยมาจากที่ไหนครับมือหนึ่งหรือเปล่ากำลังอยากได้มือ1อยู่ รบกวนบอกพิกัดด้วยครับ

anntee's Photo anntee 29 Aug 2011

ร้าน P&Y เลยครับ ที่พันธ์ทิพย์ 9,100 มั๊งครับ ถ้าจำไม่ผิด ผมเพิ่งไปถอยมาได้เกือบเดือนเหมือนกันครับ