`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

อยากได้อะไรใน Fifa 12

sido_bomm's Photo sido_bomm 27 Mar 2011

พอดีไปเจอเวบไซต์นึงครับ ชื่อ fifplay

เป็นเวบไซต์ที่รวมเอาคอมเม้นต์ของผู้เล่นเกมฟีฟ่าทุกๆเครื่องไว้

ตอนนี้เขามีโครงการให้ผู้เล่นเข้าไปเขียนสิ่งที่อยากได้ในฟีฟ่า12 แล้วทางทีมงานจะพิจารณาว่า request ที่ส่งไปมีประโยชน์หรือไม่ แล้วส่งต่อไปให้ทาง EA อีกที
แต่เขาไม่ใช่ทีมงาน EA โดยตรงนะครับ ย้ำนะครับว่าไม่ใช่ EA โดยตรง

เพียงแต่ผมคิดว่า ถ้าคอมเมนต์ของเราดีจริงๆก็อาจจะไปถึง EA ได้จริงๆครับ

ใครที่สนใจ หรือมีอะไรคาใจกับภาค11 จะเขียนไว้ในกระทู้นี้ฝากผมไปบอก หรือว่าไปพิมพ์บอกที่เวบได้โดยตรงเลยนะครับที่
http://www.fifplay.c...#comment-123957

โดยต้องเขียนเป็นภาษาอังกฤษเท่านั้นนะครับ

เมื่อกี้ผมเขียนไปชุดนึงแล้ว ขอไปหลายอย่างเหมือนกัน :o_shame:
เช่น สภาพสนามที่ต่างกันทำให้การเล่นออกมาต่างกัน บอลเด้งไม่ดี
ซีนอารมณ์ เช่น ทะเลาะ หรือ ประท้วง แต่ไม่ต้องตัด แค่ซูมอินแบบตอนให้ใบเหลืองใบแดงของภาค 11
ฐานข้อมูลนักบอลเยาวชนที่ดีใกล้เคียงเกม FM

ถ้าสนใจก็เขียนในกระทู้นี้ หรือตามเข้าไปเขียนในลิ้งค์ได้เลยครับ

ปล. แอบขอไทยพรีเมียร์ลีกกับ เจลีกไปด้วยแหละ :o_shame:
ปล2. อยากให้แก้บัค หรือเซอร์เวอร์ ก้บอกได้นะเอ้อ
Edited by sido_bomm, 27 March 2011 - 12:18 AM.

thekengs's Photo thekengs 27 Mar 2011

รีเพลย์ให้ครบทุกลูกจ้า นอกนั้นบอมเขียนครอบคลุมหมดละ

sido_bomm's Photo sido_bomm 27 Mar 2011

เอ้ยพี่ ผมเขียนไปหมด แม่งลบของผม เซ็งมาก อย่างเยอะ

อ่อ กลับไปอ่านอีกที เข้าใจละ เขียนซ้ำกับของคนเก่า มีคนเขียนแบบผมไว้แล้ว:o_shame:
Edited by sido_bomm, 27 March 2011 - 12:31 AM.

burger's Photo burger 27 Mar 2011

ขอสนามสดใสได้ไหมครับ

ไม่ชอบหิมะเลย มองลูกไม่ค่อยเห็น
ไม่ชอบฝนตก เลย บอลหนืด

ขอไทยลีคด้วย Posted Image

มือใหม่คอนโซล's Photo มือใหม่คอนโซล 27 Mar 2011

เวลาเล่นออนไลน์ ถ้าแพ้แล้วกดออก ต้องหาบทมาลงโทษคนกดออกก่อนเกมส์จบครับ. ฝากไปด้วย

teddyman's Photo teddyman 29 Mar 2011

คนกดออกก่อนจบเกมส์ก็แพ้ไปไงครับ แล้วค่า dnf ก็เพิ่มขึ้นเป็นการประจานตัวเองไปในตัว

thekengs's Photo thekengs 29 Mar 2011

มีมาบอกเพิ่มครับ

เสื้อแข่ง?

ทีมปัจจุบันจะมีชุดแข่ง3แบบ แต่บางทีม(ในเกม)มันจะมีแค่2แบบ

อย่างนาโปลี เจอ นาโปลี สีเสื้อมันเหมือนกัน

สีเสื้อเหย้า กางเกงขาว เสื้อฟ้า

สีเสื้อเยือน กางเกงฟ้า เสื้อขาว

เล่นๆไปมีงง

ชุดทีมแข่งที่3 ถ้าจำไม่ผิดของจริงจะมีสีแดงนะ ขอได้มั้ยเสื้อแข่งอะ

xiaxiani's Photo xiaxiani 29 Mar 2011

:o_worry:หิืมะตกพอว่า สนามหิมประปรายไม่เอาได้มั้ย แรนด้อมเจอบางครั้ง ยิ่งทีวีบางอันตรงกลางมันจะขาวๆ เมื่อวานเล่นลีคกับชาวบ้านเสื้อทีมเราขาวด้วยปวดตา

Fucka's Photo Fucka 29 Mar 2011

อยากได้แบบ ตัวสำรอง มาวิ่งวอร์มข้างสนาม ครับ

ta.en's Photo ta.en 29 Mar 2011

เคยสังเกตุมั้ยว่า ทำไมแต่ละภาคที่ออกมาไม่เคยได้ดั่งใจเรา ที่ดี ๆ ก็ตัดออก เช่น แบบบอลโลกที่มีผู้จัดการทีม
ยืนข้างสนาม ภาพตอนเปลี่ยนตัวผู้เล่นไปตัดภาพนักเตะที่ไม่ได้เปลี่ยนออก และอีกหลาย ๆ อย่าง

เพราะว่า ทาง ea คงไม่อยากให้มี ภาคไหน สมบูรณ์ ครบไปหมดทุกอย่าง เพราะเดี๋ยวจะขายภาคต่อ ๆ ไปไม่ได้ :money:

sarunyu_a's Photo sarunyu_a 15 Sep 2011

อยากได้ สาวเชียร์เหมือนในอเมริกันฟุตบอล เค้ัาเีรียก "บอม บอม เกิร์ล" ป่าวไม่รู้ :eiei2: