`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

ขออีกซักกระทู้ละกัน...ใครยังเล่น Rock Band...

KulikO`'s Photo KulikO` 19 Mar 2011

ตอนนี้ยังมีใครที่ยังพอจะเล่น RB3 อยู่มั่งครับ เนื่องจากมือกลองคนนี้เหงามาก ไม่รู้จะนัดเล่นกับใคร เปิดมาก็มีคนออนอยู่ 2-3 คนทุกคราไป :wall:

จึงขอรวบรวมรายชื่ออีกครั้งนะครับ เนื่องจากกระทู้ของพี่ Ryouhei เป็นคนเล่น RB2 ซึ่งส่วนมากจะเลิกเล่น RB series กันไปแล้ว (เนื่องด้วยเหตุผลใดก็ไม่ทราบได้) :o_cry:

Laml3o's Photo Laml3o 19 Mar 2011

ผมก้ยังเล่นอยุ่เรื่อยๆนะ แต่เวลาเล่นไม่ตรงกันแบบนี้ก็คงไม่เจอกันหรอก- -

L-JacK's Photo L-JacK 20 Mar 2011

ผมเล่นอยู่ครับ แต่ อยู่ในมุมมืด อีกไม่นานก็คงจะขึ้นสู่แสงสว่างละ

KulikO`'s Photo KulikO` 20 Mar 2011

งั้นรบกวนทุกท่านโพสต์ช่วงเวลาที่สะดวกเล่นด้วยก็น่าจะดีนะครับ จะได้นัดกันถูก :)

KulikO`'s Photo KulikO` 09 Apr 2011

ดันดั๊นดัน เงียบเลย :D

benz_x's Photo benz_x 10 Apr 2011

ผมพึ่งซื้อแผ่นมาวันนี้เองครับ ขอถามหน่อยนะครับ
ใครพอจะยังมีแชร์ พอร์ตเพลงจาก RB2 ไปไว้ RB3 มั่งอะครับ ถ้าใครแชร์ตัว พอร์ตเพลง PM ราคามาบอกได้เลยนะครับผม

อยากทราบว่า ถ้าพอร์ตเพลงจาก RB2 ไป RB3 เพลงจากแผ่น RB1 แล้วก็พวกที่โหลดมามันจะตามไปด้วยรึเปล่าครับ

Laml3o's Photo Laml3o 11 Apr 2011

เพลงDLCกับภาคแรกเปิดมาก็เจอเลยครับไม่ต้องทำอะไร

benz_x's Photo benz_x 11 Apr 2011

View PostLaml3o, on 11 April 2011 - 12:14 AM, said:

เพลงDLCกับภาคแรกเปิดมาก็เจอเลยครับไม่ต้องทำอะไร
ครับผม

hey008's Photo hey008 12 Apr 2011

เล่นบ้างครับ แต่ไม่ค่อยเป็นเวลา เลยไม่กล้าบอกใครอ่า :o_worry:

Lucosta's Photo Lucosta 13 Apr 2011

เล่นแต่ Guitar Hero อยู่คนเดียวมา 5 ปีละ เศร้า :o_cry:

runrunx's Photo runrunx 14 Apr 2011

พูดถึงออนไลน์

ทำไมผมออนกะเพื่อนผม แบบที่มี ไมค์ เบส กีต้าร์โปร คีย์บอร์ด พร้อมกันไม่ได้ง่า ใครเคยเจอปัญหานี้แล้วรู้วิธีแก้มั่งครับผมว่าต้องทำยังไง

มันบอกกีต้าร์เต็ม เหมือนมันนับ คีย์บอร์ดเป็นกีต้าร์อีกตัวเลย :o_worry:

KunJOBz's Photo KunJOBz 01 May 2011

ผมเล่นของ xbox นะ
แล้วเล่นแต่เพลงของ avenged sevenfold ด้วยอะ ซื้อ dlc มาครบทุกเพลงเลยของ a7x

Ryouhei's Photo Ryouhei 12 Jun 2011

จริงๆครับช่วงนี้คนเล่นเกมดนตรีหายหน้าหายตาไปกันหมดเลย อาจจะเพราะกระแสหมดแล้ว รวมผมด้วยที่ยังไม่ได้ซื้อภาคใหม่และช่วงนี้ก็ไม่อยู่บ้าน

แล้วพี่ผมก็จัดการเอาเครื่องไปเจลเบรคซะแล้วตอนผมไม่อยู่เพราะฉะนั้นผมก็คงไม่ได้ออนไลน์แล้วนะขณะนี้(หรือว่าเจลแล้วออนได้มยังไม่รู้เพราะยังไม่ได้กลับบ้าน)

แต่อนาคตผมก็ยังอยากจะเล่นออนกับเพื่อนๆอยู่เหมือนกัน

tum_ps3's Photo tum_ps3 20 Jun 2011

ผมเล่นบ่อยๆครับ แต่ตอนนี้กําลังหัดกีต้า pro

อยู่ครับพึ่งได้มา อิอิ

Apace's Photo Apace 22 Jun 2011

ผมเล่นอยู่ครับบ่อยๆส่วนใหญ่ออน 2 ทุ่มถึงเที่ยงคืน

พึ่งหัดเล่นกลองส่วนใหญ่เล่น Hard ส่วน Expert ได้บางเพลง ID : Ton-Mz3 ครับ