`
←  << KINECT >>
Logo
»

Kinnect มีเกมส์อะไร Must Have บ้างครับ

THEPORH's Photo THEPORH 06 Mar 2011

แบบว่าซื้อมา ยังไม่มีซักแผ่น

Friendly's Photo Friendly 07 Mar 2011

dance central ครับ

numgamer's Photo numgamer 07 Mar 2011

ถ้าเล่นหมู่คณะก็ Kinect Sport
เล่นคนเดียวก็ Dance Central
อยากออกกำลังกายก็ Yourshape Fitness , The Bigest Loser เกมหลังนี่เหนื่อยจริง

morigan's Photo morigan 09 Mar 2011

เดือนนี้ Michael jackson ออกครับ

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 11 Mar 2011

ผมว่า dance master ก็สนุกนะ ผมชักติดใจมากกว่า dance central ซะอีกตอนนี้เปิดทุกวัน

TAKUMI's Photo TAKUMI 14 Mar 2011

^
^

ผมก็ชอบมากกว่า

เอางี้ผมอธิบายคร่าวๆละกัน

Dance Central - ถ้าชอบเพลงสากลพวกฝรั่ง เกมนี้จะสนุกเพราะออกท่าต้องเป้ะตามเกม

Dance Master - ถ้าชอบดนตรีมันๆ แนว Dance เกมนี้เหมาะเลย ไม่ยาก แต่ก็ไม่ง่ายถ้าจะเล่นแบบ Hard จะรู้ว่าเหนื่อยได้

Kinect Sport - แรกๆอาจสนุก หลังๆอาจเบื่อ แต่ถ้ามีเพื่อนมีคนเล่นด้วยก็สนุก

Adventure -แรกๆสนุก หลังๆจะจำเจเพราะมีให้เล่นอยู่ 5 อย่างซ้ำไปซ้ำมา

Yourshape Fitness - เอาไว้ออกกำลังกาย ถ้าไม่ชอบข้ามไปเลยเพราะเหนื่อยจริง และน่าเบื่อ แต่ถ้าอยากผอมจัดไป

kinectimal - ความเห็นส่วนตัวผมว่าสนุกดี และชอบสุดในตระกูล Kinect และ เพราะมินิเกมเยอะดี แถมภาพสวย และมีจุดมุ่งหมายในการเล่นเพื่อเอาเงินไปซื้อของได้

Fighting Uncage - สั้นๆ กาก

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 14 Mar 2011

morigan, on 09 March 2011 - 09:29 PM, said:

เดือนนี้ Michael jackson ออกครับ

เลื่อนไปเมษาอีกแล้วครับ :o_cry2:

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 15 Mar 2011

ฮิฮิ รับช่วงต่อมาจากคุณ takumi ละ

ลองไปหน่อยเดียวเอง

กะว่า ซื้อมาเก็บไว้เล่นกับเพื่อนมากกว่าเล่นคนเดียว

เจอราคาโดนเลยหวดมาซะเลยยย

TAKUMI's Photo TAKUMI 15 Mar 2011

Guitar_O+, on 15 March 2011 - 02:19 PM, said:

ฮิฮิ รับช่วงต่อมาจากคุณ takumi ละ

ลองไปหน่อยเดียวเอง

กะว่า ซื้อมาเก็บไว้เล่นกับเพื่อนมากกว่าเล่นคนเดียว

เจอราคาโดนเลยหวดมาซะเลยยย

ถ้าเล่นกับเพื่อนสนุกครับ แต่ผมเล่นคนเดียวเสียส่วนใหญ่เลยไม่โดนนักเพราะเกมออกแนว party ไปหน่อย

เล่นให้สนุกนะครับ :cat_yes:

tonoboon's Photo tonoboon 16 Mar 2011

เกมส์น้อยเกิ้น ออกมาตั้งนาน จนลืมไปว่ามี

xiaxiani's Photo xiaxiani 16 Mar 2011

:dance_right:ไม่ค่อยได้เปิดแล้ว เหลือแต่เล่นแต่kinect sport

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 17 Mar 2011

TAKUMI, on 14 March 2011 - 02:44 PM, said:

^
^

ผมก็ชอบมากกว่า

เอางี้ผมอธิบายคร่าวๆละกัน

Dance Central - ถ้าชอบเพลงสากลพวกฝรั่ง เกมนี้จะสนุกเพราะออกท่าต้องเป้ะตามเกม

Dance Master - ถ้าชอบดนตรีมันๆ แนว Dance เกมนี้เหมาะเลย ไม่ยาก แต่ก็ไม่ง่ายถ้าจะเล่นแบบ Hard จะรู้ว่าเหนื่อยได้

Kinect Sport - แรกๆอาจสนุก หลังๆอาจเบื่อ แต่ถ้ามีเพื่อนมีคนเล่นด้วยก็สนุก

Adventure -แรกๆสนุก หลังๆจะจำเจเพราะมีให้เล่นอยู่ 5 อย่างซ้ำไปซ้ำมา

Yourshape Fitness - เอาไว้ออกกำลังกาย ถ้าไม่ชอบข้ามไปเลยเพราะเหนื่อยจริง และน่าเบื่อ แต่ถ้าอยากผอมจัดไป

kinectimal - ความเห็นส่วนตัวผมว่าสนุกดี และชอบสุดในตระกูล Kinect และ เพราะมินิเกมเยอะดี แถมภาพสวย และมีจุดมุ่งหมายในการเล่นเพื่อเอาเงินไปซื้อของได้

Fighting Uncage - สั้นๆ กาก

ถ้าพูดถึง dance central ผมเจ้นได้แค่เพลงที่เคยฟังเท่านั้นเองนะเพลงไหนไม่ชอบไม่เข้าหูผมไม่กดเข้าไปเลย :o_worry:

แต่ dance master ผมกลับชอบมากกว่าอีก ท่าเต้นไม่อยากเกิน ตอนนี้ก็เต้นได้เป๊ะหมด ในเพลงที่ชอบๆ :o_love:

guyya's Photo guyya 26 Apr 2011

รอ! เกมดีๆออก ขาย
เพราะเล่น kinect sport เบื่อแล้วเบื่ออีก เกมอื่นที่กล่าวมาข้างบน ลองเล่นหลายเกมแล้ว ไม่ค่อยโดน อย่าง dance central ที่ว่าสนุก ผมก็เล่นแล้วเฉยๆ

ส่วนเกม Michael Jackson ผมขอผ่านเลย ไม่ชอบแนวเกมอ่ะ

อยากได้จริงๆ คือเกมต่อสู้ แต่ขอให้สนุก!