`
←  << KINECT >>
Logo
»

อยากขาย Kinect

DarkSmartZ's Photo DarkSmartZ 06 Mar 2011

ผมซื้อ Kinect มาเกือบๆ สามอาทิตย์แล้ว

ต้องออกตัวก่อนว่าผมเป็นฮาร์ดคอร์เกมเมอร์

และต้องการสัมผัสเทคโนโลยีใหม่ๆ

เข้าเรื่องกันต่อ

มีเกมราวๆ 10 เกมได้... บางเกมเล่นแล้วไม่อยากเล่นซ้ำ

มีเพื่อนมาเล่นประจำเล่นบ่อยเล่นทุกวัน แต่เล่นไปซักพัก(ครึ่งชม.)ก็เริ่มมีอาการเบื่อๆ

ลังเลมากเพราะว่ามันจับการเคลื่อนไหวได้ไม่ละเอียด หมายถึงอวัยวะเล็กๆ อย่าง นิ้วมือ ข้อมือ ข้อเท้า

และอยากให้มันใช้ร่วมกับจอยคอนโทลเลอร์ได้ด้วย

ณ ตอนนี้ ผมอยากทราบอนาคตว่า Kinect มันไปได้ไกลขนาดไหนครับ?

ปล.ถ้าถามว่าคุ้มรึเปล่า? ผมตอบได้เลยว่า "ไม่คุ้มเลยครับ" :o_yellow:

neokung's Photo neokung 06 Mar 2011

แต่ผมรู้สึกว่าตอนนี้เกมของKinectเงียบหายไปเลยไม่ค่อยมีออกเลย Microsoftป้อนเกมออกมาเรื่อยๆหน่อยจิถ้าจะดันอุปกรณ์นี้ต่อ :o_worry:

Tatasaray's Photo Tatasaray 06 Mar 2011

เล่นเกมพวกที่มีเนื้อเรื่องให้จบเลยก่อนเลยครับ ถ้าจะขาย อย่างน้อยก็ได้เล่นเกมให้จบ
โดยจะมีเกม Kinect Adventures! , Sonic Free Riders , Kinectimals ครับ

คลังวิลล่าน่าจะมีร้านขายเกมเนอะ แต่ยังไม่มี ไม่แน่เส็รจแล้วอาจจะมีคงดีเลยครับ
ว่าแต่ผมอยากให้เดอะมอลล์โคราชมีตู้เล่น Kinect จัง เห็นมี Mario Kart Wii แล้ว

DarkSmartZ's Photo DarkSmartZ 06 Mar 2011

พวกเนื้อเรื่องที่ว่า ผมก็เคลียร์แล้วนะครับ Adventures,Kinectimals

คือจริงๆ เกมทั่วๆ ไปที่ออกมาน่าจะใช้ Kinect ร่วมได้ แค่นี้ผมว่ามัน"คุ้ม"เลยนะครับ

poo9's Photo poo9 06 Mar 2011

ปัญหาหลักๆของเจ้าอุปกรณ์สุดเทพ มันมีข้อจำกัดพอดูครับ..
ส่วนใหญ่ตัวเกมส์จะเป็นแบบมินิเกมส์ เกมส์ออกกำลังกาย เกมส์เต้น เกมส์ปริศนา เกมส์วางแผน ครับ
แนวเกมส์ของมันจะมีได้ไม่เกินนี้ ถึงเกินนี้ก็เล่นไม่สนุกครับ..

เห็นหลายคนอยากเล่นเกมส์ GOW ในรูปแบบ Kinect เข้ามาใช้
ผมว่าแปลกใหม่ดี แต่จะให้หลบกำแพงอย่างไง กลิ้งตัวอย่างไง จะทำท่าถือปืน แล้ววิ่งไปด้วยหรือ
ก็คิดไม่ออกเลยครับ... :o_worry:

ตอนนี้ผมมองอนาคตของตลาดเจ้า 360 นี้เป็น 2 ทางครับ
คือเกมส์ที่ออกเป็นเกมส์ที่เล่นกับ 360 และอีกพวกที่ออกเป็น Kinect
ซึ่งถ้าเป็น Kinect มากๆ เกมส์ EX สำหรับ ฮาร์ดคอ ก็คงน้อยลงไป
อย่างปีนี้ที่เห็นก็จะมี GOW3 เท่านั้นครับ

ผมอยากได้ภาคต่อเกมส์ฟอร์มใหญ่ๆอย่าง ALAN WAKE 2
หรือไม่ก็เกมส์ที่ดึงจากการเป็น EX ของเครื่องอื่นๆมากกว่าครับ

แต่ก็น่ะ คงต้องรอดูทาง MS ครับ ว่าจะทำอะไรกับเจ้าอุปกรณ์ล้ำสมัยตัวนี้อย่างไร
คำว่า อนาคต ผมก็บอกไม่ถูกจริงๆครับ :cat_yes:

Lagunaneo's Photo Lagunaneo 09 Mar 2011

เห็นเพื่อนผมมันซื้อมาเล่น เพราะอยากลดน้ำหนักดู ผลที่ได้ ลดลงไป 5 กิโลใน 2-3 วัน ก็เข้าท่าดีน่ะสำหรับคนอยากลดความอ้วนนะ

maxs's Photo maxs 09 Mar 2011

เค้าเล่นเกมอะไรครับถึงลดได้ขนาดนั้น ผมจะได้เล่นบ้าง :act_right:

nothing17's Photo nothing17 10 Mar 2011

โอ้ววว อย่างงี้หุ่นเพรียวๆก็ไม่ไกลเกินเอื้มแล้วว TTwTTb

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 11 Mar 2011

เล่นได้ วันละ ชม เลยคับ แล้วคิดว่าจะลดได้มั้ยละ ฮ่า ผมเล่นเฉลียวันละ ชม แต่ถ้าคนมาบ้านเล่นกันหลายๆคน มันก็จะยาวกว่า แปปๆเหงือท่วม เลย

thekengs's Photo thekengs 12 Mar 2011

มันเป็นปาร์ตี้เกมอะครับ เพราะฉะนั้นต้องเล่นกันหลายๆคนครับ

ผมชวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมาเล่นชอบกันทุุกคน

คนไม่เคยเล่นเกมก็ชอบกันนะ เล่นคนเดียวอาจจะเบื่อง่ายครับ

TAKUMI's Photo TAKUMI 13 Mar 2011

ผมก็ขายและไม่มีเวลาเล่น เล่นนานเหนื่อย พื้นที่ไม่อำนวย เกมไม่ป้อน เลยรู้สึกว่ามันคล้าย wii และถ้าตั้งเอาไว้เฉยๆก็ไม่มีประโยชน์ เลยขายดีกว่า

รอถ้ามีเกม Hardcore ค่อยหวดกลับมาใหม่แต่ขอดูเกมเพลย์กับความน่าสนใจก่อน

ส่วนเกมลดน้ำหนัก Body shape ช่วยได้ แต่ต้องบ้าเก็บ AP นะจะเห็นผลเลยหละ

virusman ®'s Photo virusman ® 21 Mar 2011

ตอนนี้มันได้กลายเป็นที่ทับกระดาษไปซะแล้ว

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 22 Mar 2011

รอไมเคิลก่อนครับ แล้วค่อยคิดว่าจะขาย-ไม่ขาย อีกทีจ๊ะ :act_right:

stillenigma's Photo stillenigma 22 Mar 2011

เกมละลอกใหม่ก็เริ่มมาแล้วนะฮับ แต่เข้าใจแหละครับเป็นฮาร์ดคอร์เกมเมอร์บางทีมาเล่นเกมแนวนี้มันก็ไม่เข้ากันหรือบางคนส่วนใหญ่ก็เล่นคนเดียวเป็นหลักเลยไม่ค่อยเหมาะกับเกมปาร์ตี้ แต่สำหรับผมมันก็คุ้มพอควรแล้วหล่ะครับ จริงๆผมว่าการสนับสนุนของMSเองดูดีกว่า moveของsonyหรือwiiของปู่ninในช่วงหลังๆนี้เยอะเลยครับ(ไม่พูดถึงM+นะไอ้นั่นแทบไม่มีเกมออกเลย)

figsonic's Photo figsonic 19 Apr 2011

ผมก็ขายไม่แล้วคับ
มันไม่ใช่แนวของกระผมเลยจริงๆ :o_worry:

JokeR360's Photo JokeR360 20 Apr 2011

ใจเย็นๆ ครับ

oakland1's Photo oakland1 17 May 2011

แล้วจะมี Dance central 2 รึเปล่าครับเนี้ย

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 13 Sep 2011

เก็บไว้เล่นกับเพื่อน ตอนไป ตจว อะครับ

แหะๆ

ที่เหลือตอนอยู่บ้านก็อยู่ในกล่อง

sanoru's Photo sanoru 01 Nov 2011

เนƒเธ„เธฃเธˆเธฐเธ‚เธฒเธขเธšเธญเธเธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš เธซเธฒเธ‹เธทเน‰เธญเธญเธขเธนเนˆ 089-4557889 เธˆเน‰เธฒเน‚เธ—เธฃเธกเธฒเน€เธฅเธข