`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

DLC - Pro Guitar upgrade (1 March)

MingLive's Photo MingLive 27 Feb 2011

Blink 182 - "Dammit"
Boston - "More Than A Feeling"
Creedence Clearwater Revival - "Bad Moon Rising"
Creedence Clearwater Revival - "Fortunate Son"
Eve 6 - "Inside Out"
The James Gang - "Funk #49"
The Knack - "My Sharona (Cover Version)"
Lynyrd Skynyrd - "Simple Man"
Metallica - "...And Justice for All"
The Offspring - "Self Esteem"
Stevie Ray Vaughan and Double Trouble - "Pride and Joy"

โดยส่วนตัวผมชอบหลายเพลงเลยอ่ะ ... ซื้อหมดเลย 11 เพลง กลุ่มผมจะด่ามั้ยเนี่ยย 555 :sorry:
แต่ยังไงคงซื้อบางเพลงแน่ๆ อย่างน้อยคง 3-4 เพลง

runrunx's Photo runrunx 28 Feb 2011

สาธุๆๆๆ pack หน้า ขอ

oasis , greenday , all american reject

เพี้ยง!!
:wow2: :wow2:

Laml3o's Photo Laml3o 28 Feb 2011

จัดพวกเมทัลในRBNมาเมื่อไหร่จะไปยืมกีต้าร์พี่เขยมาเล่นเลย

MingLive's Photo MingLive 04 Mar 2011

ได้ลองเล่นแล้ว พวก pro guitar upgrade week นี้ไม่ผิดหวังจริงๆ

ผมอัดมา 1 เพลงก่อน ขอแปะไว้เผื่อใครอยากดูนะครับ (เพลงเหล่านี้หลายคนคงเคยเล่นตอนเป็นโหมดกีตาร์ธรรมดา ลองมาดูโหมด pro guitar กันบ้างแล้วกันครับผม)

More Than a Feeling

MingLive's Photo MingLive 05 Mar 2011

อีกเพลงครับ Dammit - Blink 182

(เพลงนี้เมื่อก่อนผมชอบเล่นกลองมาก (แต่ผมเล่นได้แค่ hard นะ / เพลงนี้ตีกลองแล้วสะใจมากอ่ะครับ))

runrunx's Photo runrunx 06 Mar 2011

Dammit - Blink 182 เห็นชาร์ตโน๊ตแล้วอยากซื้อเลยครับ ตี power chord แบบนี้ชอบง่า มันส์ :love2:

ปล เพลง more than felling ทำให้ผมรู้ว่า คอร์ด c ที่เฟรด3 ใช้นิ้วนางทาบ3สายที่ เฟรด5 ได้เลย(โดยข้ามสาย1)
ผมไปใช้กลาง-นาง-ก้อย ที่เฟร็ด5 นิ้วแทบหักอ่ะครับเลื่อนเฟร็ดลำบากมากๆๆ :o_worry:
Edited by runrunx, 06 March 2011 - 06:25 PM.

MingLive's Photo MingLive 06 Mar 2011

View Postrunrunx, on 06 March 2011 - 06:15 PM, said:

Dammit - Blink 182 เห็นชาร์ตโน๊ตแล้วอยากซื้อเลยครับ ตี power chord แบบนี้ชอบง่า มันส์ :love2:

ปล เพลง more than felling ทำให้ผมรู้ว่า คอร์ด c ที่เฟรด3 ใช้นิ้วนางทาบ3สายที่ เฟรด5 ได้เลย(โดยข้ามสาย1)
ผมไปใช้กลาง-นาง-ก้อย ที่เฟร็ด5 นิ้วแทบหักอ่ะครับเลื่อนเฟร็ดลำบากมากๆๆ :o_worry:

ปล. คอร์ด c เฟรด 3 ที่เห็นในคลิปผม คือ mustang เฟรดมันเล็กกว่ากีตาร์จริงนิดนึงอ่ะครับ ทำให้กดแบบปกติ (พาดนิ้วชี้ แล้วกลาง-นาง-ก้อย กดเฟรด5 สาย 4-3-2) แล้วมันไม่ถนัดอ่ะครับ
หลังๆ ผมเลยใช้นิ้วนางพาดสาย 4-3-2 เลย (แล้ว pick ไม่ดีดสาย 1) .... แต่เวลาเล่นกีตาร์จริง ผมยังถนัดกดแบบปกติมากกว่าอ่ะนะครับ

ผมแปะอีกเพลงนะครับ Inside Out
เพลงนี้ผมไม่ได้อัพโหลดรอบที่เล่นได้คะแนนที่ 1 นะครับ.. แต่โหลดรอบที่เล่นแบบสบายๆ แทน
(ตี mute chord ลากมือไปมา เหมือนเวลาเล่นกีตาร์จริงๆ แบบมันส์กันเพื่อนๆ หรือตรงที่เป็น mute สาย bass ก็รูดสายตามเสียงกีตาร์ในเพลงด้วยเลย (แทนกรีดปิ๊ก) ให้ความรู้สึกเหมือนจริงขึ้นอีกหน่อย อิๆ)

MingLive's Photo MingLive 09 Mar 2011

ฝากอีกเพลงครับ ... pro guitar upgrade ของ DLC ยอดฮิตอีกเพลงนึง ... เพลงนี้้ถ้าใครชอบ solo ด้วย เพลงนี้แนะนำเลยครับผม
Hold on Loosely

overtune's Photo overtune 10 Mar 2011

สุดยอดเลย เล่นไปได้ไง

Freezing_Atmosphere's Photo Freezing_Atmosphere 11 Mar 2011

ของผมมาถึงเมลเบิร์นละครับ เดี๋ยวจะได้เล่นบ้างละคุณ Ming ^o^

MingLive's Photo MingLive 11 Mar 2011

View PostFreezing_Atmosphere, on 11 March 2011 - 08:08 AM, said:

ของผมมาถึงเมลเบิร์นละครับ เดี๋ยวจะได้เล่นบ้างละคุณ Ming ^o^

ดีครับ มาเล่นด้วยกันเยอะๆ
และดีมากๆครับ ที่กลุ่มแชร์เราจะได้มีคนเล่น pro guitar เพิ่ม ผมจะได้กดซื้อ pro guitar upgrade ได้เต็มที่ อิๆๆๆ

Freezing_Atmosphere's Photo Freezing_Atmosphere 11 Mar 2011

ได้ของมาแล้วครับ มึนตึ๊บเลย ผมไม่ได้เล่นกีต้าร์จริงมานานพอดู หลังจากไปเล่นกลอง
ตอนนี้มั่วๆอยู่ได้ส่วนใหญ่ Normal กับ Hard บางเพลง
Easy มันง่ายเกินไม่สนุกดีดอยู่ทีละตัว -..-

ลองแล้วมองเปล่าๆไม่ทันเลยอะครับ ต้องไปเล่น Training ก่อน 55 ตอนนี้เล่น Lasso อยู่เพราะดีครับ
แต่สนุกมากครับ ใครคิดจะซื้อรีบจัดด่วน

แต่ผมว่าคนไม่เคยเล่นกีต้าร์จริงเลยอาจจะไม่สนุกได้นะ แอบยาก

runrunx's Photo runrunx 11 Mar 2011

ขนาดผมไม่เคยจับกีต้าร์จริงเลยอ่ะครับ

ผมยังว่ามันสนุกมากเลยนะ แต่ต้องพยายามน่าดู จากที่ไม่เป็นเลยตอนนี้เล่นexpert ได้หลายเพลงแล้วอ่ะครับ^^

MingLive's Photo MingLive 12 Mar 2011

View PostFreezing_Atmosphere, on 11 March 2011 - 07:04 PM, said:

ได้ของมาแล้วครับ มึนตึ๊บเลย ผมไม่ได้เล่นกีต้าร์จริงมานานพอดู หลังจากไปเล่นกลอง
ตอนนี้มั่วๆอยู่ได้ส่วนใหญ่ Normal กับ Hard บางเพลง
Easy มันง่ายเกินไม่สนุกดีดอยู่ทีละตัว -..-

ลองแล้วมองเปล่าๆไม่ทันเลยอะครับ ต้องไปเล่น Training ก่อน 55 ตอนนี้เล่น Lasso อยู่เพราะดีครับ
แต่สนุกมากครับ ใครคิดจะซื้อรีบจัดด่วน

แต่ผมว่าคนไม่เคยเล่นกีต้าร์จริงเลยอาจจะไม่สนุกได้นะ แอบยาก

ผมแปะ lasso ไว้อีกกระทู้นะครับ (บังเอิญมันไม่ได้เป็น DLC 1 March เลยไม่อยากแปะรวมไว้กระทู้นี้ ^__^)
http://www.dvdgameon...c=248122&st=100