`
←  Gran Turismo 5
Logo
»

ปั้มรถทำยังไงเหรอครับ

Blackpearl's Photo Blackpearl 26 Feb 2011

ตามหัวเลยขอรับ :cat_dance:

ขอบคุณครับผม

XIVIUS's Photo XIVIUS 26 Feb 2011

ไม่เข้าใจคำถามอ่าครับ

kem's Photo kem 26 Feb 2011

ต้องมี 2 ไอดี
แล้วก็แบคอัพเซฟไว้ก่อน
1 หลังจากแบคอัพเซฟแล้วเข้าเกมไปซื้อรถในไอดีแรก(ไอดีA)
ซื้อเสร็จโอนไปไอดีที่สอง(ไอดีB)
2 ออกเกมมาเอาเซฟที่แบคอัพไว้มาโหลดกลับคืน
ตอนนี้เซฟเราในไอดีA จะกลับเป้นเหมือนตอนก่อนซื้อรถ
3 พักไว้ก่อน ไปเข้าไอดีB รับรถที่โอนมาจาก A
รับเสร็จแล้วโอนกลับไปที่ A
4 เข้าไปในไอดีA เราจะได้รถคันที่ B โอนคืนมาโดยที่เงินเรายังอยู่เป็นปกติ

คร่าวๆก็ประาณนี้ครับ
แต่แพทซ์ล่าสุดทำแบบนี้ไม่ได้แล้ว

Blackpearl's Photo Blackpearl 26 Feb 2011

View Postkem, on 26 February 2011 - 07:53 PM, said:

ต้องมี 2 ไอดี
แล้วก็แบคอัพเซฟไว้ก่อน
1 หลังจากแบคอัพเซฟแล้วเข้าเกมไปซื้อรถในไอดีแรก(ไอดีA)
ซื้อเสร็จโอนไปไอดีที่สอง(ไอดีB)
2 ออกเกมมาเอาเซฟที่แบคอัพไว้มาโหลดกลับคืน
ตอนนี้เซฟเราในไอดีA จะกลับเป้นเหมือนตอนก่อนซื้อรถ
3 พักไว้ก่อน ไปเข้าไอดีB รับรถที่โอนมาจาก A
รับเสร็จแล้วโอนกลับไปที่ A
4 เข้าไปในไอดีA เราจะได้รถคันที่ B โอนคืนมาโดยที่เงินเรายังอยู่เป็นปกติ

คร่าวๆก็ประาณนี้ครับ
แต่แพทซ์ล่าสุดทำแบบนี้ไม่ได้แล้ว

อ้าวซะงั้นเลย :o_shout:

แต่ยังไงก็ขอบคุณครับ :cat_dance:

XIVIUS's Photo XIVIUS 26 Feb 2011

สุดท้ายก็มาเก็บออมรอมริบเหมือนเดิม T_T

poomy's Photo poomy 27 Feb 2011

patch ใหม่ทำไม่ได้แล้ว

DIY's Photo DIY 23 May 2011

ดีที่ยังไม่ได้อัพ