`
←  << KINECT >>
Logo
»

ห้องผมอยู่ชั้น2 บ้านไม้โปร่ง จะเล่นkinect...

tomm's Photo tomm 25 Feb 2011

คือมันยังไงอ่ะ มันไม้โปร่งมั๊ง เคาะที ก็ดังเลย ข้างล่างก็ได้ยิน ถ้าเคาะดังๆนะ
เดินแรงๆ ยังไม่ได้เลย เสียงมันโครมคราม พื้นก็จะพังเอา บ้าน20กว่าปีแล้วครับ

ใครพอมีวิธี บ้างมั๊ยครับ ต้องเล่นชั้น2ที่เดียวครับ เพราะจออยู่นี่
หาอะไรมารองได้ไหม ใครมีไอเดียเด็ดๆบ้าง เอาอะไรมารองดี
กุ้มจิง จะมาออกกำลังกายซะหน่อย
ปล.แล้วมีเกมส์ที่ไม่ต้องโดด ป่าวครับ

maxs's Photo maxs 26 Feb 2011

พื้นที่ในการเล่นพอไม๊ครับ เกมบางทีมันมีให้กระโดดด้วย ถ้าสามารถกระโดดได้โดยที่พื้นไม่พังก็โอเคครับ เพราะเรื่องเสียงผมไม่ได้ใช้เสียงสั่งซักเท่าไร เพราะสั่งไม่ได้สำเนียงไม่ให้ ใช้มืออย่างเดียว
ส่วนเกมที่ไม่ต้องกระโดดนี่มีครับ :cat_yes:

tomm's Photo tomm 26 Feb 2011

พื้นที่พอครับ แต่กระโดดไม่ได้ พื้นจะพังเอาครับ
แล้วมีเกมส์ที่ไม่ต้องโดดที่น่าสนใจเยอะมั้ยครับ

joah's Photo joah 26 Feb 2011

ผมว่าถ้าเล่นแล้วไม่สุด ก็อย่าเลยครับ ย้ายมาที่สะดวกจะดีกว่าครับ

อารมณ์เล่นกั๊ก เหมือนกับใช้สินค้าไม่เต็มร้อย จะพาลไม่สนุกเอา

ถ้าอยากลอง ซื้อแผ่นออกกำลังกายเหมือนยางรองดูครับ ช่วยในการซับแรงกระแทก อาจจะช่วยได้ในระดับนึง

stillenigma's Photo stillenigma 26 Feb 2011

ห้องผมนี่กระโดดทีของสั่นหมดเลยครับ ตัวผมก็ไม่ใช่เบาๆ แต่แค่นี้หยุดเกมเมอร์แบบผมไม่ได้ ยังด้านเล่นต่อไป บางทีเล่นๆอยู่ต้องวิ่งไปเซฟของที่ตกจากหลังตู้ก็มี คิดซะว่าเพิ่มระดับความยากของเกมฮะ :o_shame:

tomm's Photo tomm 28 Feb 2011

ขอบคุณครับผม :cat_yes:

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 05 Mar 2011

ถ้าโดดไม่ได้ไม่แนะนำเลยคับ แสดงว่าบ้านไม้สินะเนี้ย :o_worry:

เพราะอย่างน้อยเกมเต้นถ้าจะเอาสนุกก็ต้องขยับเยอะเหมือนกัน เกมพวก kinect sport ก็ต้องกระโดดตบลูกวอลเล อีก พวก adventure ก็ต้องกระโดด ครับ

tomm's Photo tomm 06 Mar 2011

ฮือ เส้าจิงๆ สงสัยจะไม่ไหวแฮะ เห็นใน youtube แล้ว แค่เกมส์เต้น
ขยับขาไปมา มันก็กระเทือนใช่น้อยละ

guyya's Photo guyya 20 Apr 2011

ตอนแรก ผมก็ตั้งใจไว้ชั้น 2 ครับ แต่เป็นบ้านจัดสรร นะ
แต่ พอแฟนเดิน ชั้น 2 ผมอยู่ชั้น 1 ยังได้ยิน ตึงๆๆ
ผมเลย เอามาเล่นที่ห้องนั่งเล่น ครับ กระโดดกันมันส์ไปเลย

แค่ระวัง อย่างเดียวคือ ระวังเหยียบแมวที่บ้านตาย แต่จริงๆ มันเห็นผมกระโดด มันก็กลัวไม่กล้าเข้าใกล้ละ
Edited by guyya, 20 April 2011 - 12:15 PM.