`
←  Gran Turismo 5
Logo
»

มาแล้ว Patch 1.06

paween_a's Photo paween_a 19 Feb 2011

จากนี่ http://www.joystiq.c...racing-enabled/

เห็นว่าออก patch มาให้แล้วครับ สามารถสั่งนักขับ B Spec ผ่านเว็บได้
ทำยังไงผมยังไม่ทราบเหมือนกัน เพราะยังไม่ได้ลอง

แก้ไขเพิ่มเติืม
http://blog.us.plays...t=Google+Reader

link นี้เห็นมีสอนวิธีทำครับ
Edited by paween_a, 19 February 2011 - 07:56 AM.

Boku_no_natsuyasumi's Photo Boku_no_natsuyasumi 19 Feb 2011

ขอบคุณครับ ไปอัปก่อนดีกว่า

โอ้ว 300m เสร็จแล้ว ใช้ Ps3proxy ไวกว่าเห็นๆ
Edited by Boku_no_natsuyasumi, 19 February 2011 - 10:29 AM.

BoyZilla's Photo BoyZilla 19 Feb 2011

b-spec เวล 40 ไปแล้ว
นักแข่งก็ได้ถ้วย air of experience ไปแล้ว (เก็บหลอด exp ให้เต็ม)
ใน b-spec ก็ได้ทองทุกรายการไปแล้ว

แพชนี้ไม่มีประโยชน์สำหรับผมเลย :o_worry:

ที่สำคัญเข้าด้านมืดเล่นเกมส์อื่นไปแล้ว ไม่ได้แตะแผ่น gt5 มาสักพักแล้ว :wall:

Joey4D's Photo Joey4D 22 Feb 2011

งงกับ patch นี้จริงๆครับ
แต่ก่อนผมเล่นจบที่ 1 ได้เงิน 50000 EXP 1600
ตอนนี้ได้เงิน 36000 EXP 5000
แล้วก็รถ Audi ที่แถมมากับแผ่น อยู่ดีๆก็ไม่ขึ้นเกียร์ 6 ครับ (ผมเล่นเกียร์ auto ครับ)

BoyZilla's Photo BoyZilla 22 Feb 2011

View PostJoey4D, on 22 February 2011 - 11:19 AM, said:

แต่ก่อนผมเล่นจบที่ 1 ได้เงิน 50000 EXP 1600
แล้วก็รถ Audi ที่แถมมากับแผ่น อยู่ดีๆก็ไม่ขึ้นเกียร์ 6 ครับ (ผมเล่นเกียร์ auto ครับ)
มันเพิ่ม exp ให้เหรอครับ อ่านแล้วอยากกลับไปอัพด้านสว่างเลย ที่ไม่ได้เล่นต่อเพราะเห็นแวว a-spec เวล 40 ไม่ไหวแหงๆ
ขนาด b-spec ยังปล่อยสนาม 24 ชม. ทิ้งไว้ตั้งหลายรอบกว่าจะ 40 :o_dead:

Joby's Photo Joby 23 Feb 2011

View PostJoey4D, on 22 February 2011 - 11:19 AM, said:

ลองอัพไปแล้วเหมือนกันครับ เจอกรณีอย่างที่คุณว่า ลดเงินแต่เพิ่ม exp (จะลดเงินทำไมเนี่ย) :o_angry:
เลยอัพกลับไปที่ 1.05 ดีก่า ไว้อยากเพิ่ม exp ค่อยอัพดีกว่าครับ

astonman's Photo astonman 23 Feb 2011

อยากเก็บเงินกับ patch 1.05 เหมือนกันคับ อัพกลับไปยังไงอ่าสอนทีค้าบ

kem's Photo kem 23 Feb 2011

แต่ผมว่าเพิ่ม exp ดีกว่านะ
เงินไปเก็บจากอิเวนท์ออนไลเอาได้ไวกว่า

Joby's Photo Joby 24 Feb 2011

View Postastonman, on 23 February 2011 - 03:37 PM, said:

อยากเก็บเงินกับ patch 1.05 เหมือนกันคับ อัพกลับไปยังไงอ่าสอนทีค้าบ

1.ลบไฟล์ใน game data ออกก่อนครับ
2.โหลดไฟล์patch game ที่เป็น pkg มาจากlink นี้ครับ http://www.ps3-hacks...ost-111545.html เอามาใส่ flash drive ไว้ก่อน โหลดไฟล์ให้ตรง zone นะครับ(ดูจากชื่อไฟล์ใน save data ก็ได้ครับหาก back up ไว้)ในนี้จะมี us กับ eu
3.เปิดเกมส์ก่อนให้ลงpatch เริ่มต้นที่ติดมากับเกมส์ซะก่อนจากนั้นออกจากเกมส์แล้วเสียบ flash drive แล้วเข้าไปดูไฟล์ในโฟล์เดอร์ install แล้วลงไฟล์ที่โหลดมาครับ
4.เข้าเกมส์แล้วเกมส์จะให้ up patch รอประมาณชั่วโมงกว่านะครับ ในนั้นเขียน 40 นาทีแต่คิดว่านานกว่านั้น ลงเสร็จก็เรียบร้อยครับ

Joey4D's Photo Joey4D 24 Feb 2011

ขอสอบถามในกระทู้นี้เลยละกันนะครับ

ตัวรถ Audi ที่แถมมากับแผ่น ปกติจะมี 6 เกียร์ แต่ผมไปทำอะไรไม่รู้ตอนนี้วิ่งได้สูงสุดแค่แค่ 5 เกียร์ครับ
ผมไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไร ผมเดาว่า เป็นเพราะผมไปอัพ Transmission แบบ แพงสุด จึงทำให้เหลือ 5 เกียร์
เลยอยากสอบถามว่า จะถอดตัว Transmission ตัวใหม่ออกได้มั้ยครับผม

BoyZilla's Photo BoyZilla 24 Feb 2011

View PostJoey4D, on 24 February 2011 - 04:04 PM, said:

ขอสอบถามในกระทู้นี้เลยละกันนะครับ

ตัวรถ Audi ที่แถมมากับแผ่น ปกติจะมี 6 เกียร์ แต่ผมไปทำอะไรไม่รู้ตอนนี้วิ่งได้สูงสุดแค่แค่ 5 เกียร์ครับ
ผมไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไร ผมเดาว่า เป็นเพราะผมไปอัพ Transmission แบบ แพงสุด จึงทำให้เหลือ 5 เกียร์
เลยอยากสอบถามว่า จะถอดตัว Transmission ตัวใหม่ออกได้มั้ยครับผม
ถอดได้ครับ แต่ไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ แบบแพงสุด มันปรับแต่งได้ตามใจ
ถ้าปรับแมกสปีดสูงเกินไป บางทีเครื่องมันไม่ถึง มันก็ไปไม่ถึงครับ
เช่นเอารถทั่วๆไป ปรับ แมกสปีดซะ 480 มันก็ขึ้นไปไม่ถึงเกียร์ 6ประมาณนั้นมั้งครับ
แต่ audi ที่แถมมา stealh car ใช่มั้ยครับ น่าจะขึ้นเกียร์ 6 ได้อยู่นา แต่ไม่น่าถึง 400 ไม่ทราบเหตผลเหมือนกันครับ ไม่ได้เข้าเกมนานแล้วด้วยสิ

Joey4D's Photo Joey4D 24 Feb 2011

View PostBoyZilla, on 24 February 2011 - 05:47 PM, said:

ถอดได้ครับ แต่ไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ แบบแพงสุด มันปรับแต่งได้ตามใจ
ถ้าปรับแมกสปีดสูงเกินไป บางทีเครื่องมันไม่ถึง มันก็ไปไม่ถึงครับ
เช่นเอารถทั่วๆไป ปรับ แมกสปีดซะ 480 มันก็ขึ้นไปไม่ถึงเกียร์ 6ประมาณนั้นมั้งครับ
แต่ audi ที่แถมมา stealh car ใช่มั้ยครับ น่าจะขึ้นเกียร์ 6 ได้อยู่นา แต่ไม่น่าถึง 400 ไม่ทราบเหตผลเหมือนกันครับ ไม่ได้เข้าเกมนานแล้วด้วยสิ

ออ ก่อนหน้าอัพแพทผมก็วิ่งได้ เกียร์ 6 ครับ วิ่งถึงประมาณ 300km/hr จะขึ้นเกียร์ 6
แต่วันทีอัพแพท ผมไม่มีอะไรทำ ก็ซื้อของแต่งรถ Audi คันนี้ทั้งคัน เท่าที่จะแต่งได้
พอทดลองขับก็วิ่งได้สูงสุดแค่เกียร์ 5 ครับ ไปดูข้อมูลตรง Turning ตรงหัวข้อ Transmission มันก็โชว์ว่ามีแค่ 5 เกียร์ ทั้งๆที่คันอื่นๆ ก็มีทั้ง 5 ทั้ง 6 ทั้ง 7 เกียร์ครับ

BoyZilla's Photo BoyZilla 24 Feb 2011

View PostJoey4D, on 24 February 2011 - 06:24 PM, said:

ออ ก่อนหน้าอัพแพทผมก็วิ่งได้ เกียร์ 6 ครับ วิ่งถึงประมาณ 300km/hr จะขึ้นเกียร์ 6
แต่วันทีอัพแพท ผมไม่มีอะไรทำ ก็ซื้อของแต่งรถ Audi คันนี้ทั้งคัน เท่าที่จะแต่งได้
พอทดลองขับก็วิ่งได้สูงสุดแค่เกียร์ 5 ครับ ไปดูข้อมูลตรง Turning ตรงหัวข้อ Transmission มันก็โชว์ว่ามีแค่ 5 เกียร์ ทั้งๆที่คันอื่นๆ ก็มีทั้ง 5 ทั้ง 6 ทั้ง 7 เกียร์ครับ
มันมีเกียร์ให้ซื้อ 3 อัน
1. 5เกียร์ << เผลอไปซื้ออันนี้อันสุดท้ายแล้วกดติดตั้งไปรึเปล่าครับ
2. 6เกียร์
3. 6เกียร์ ปรับได้

ลองเข้าไปดูในหน้าแต่งรถอะครับ เผลอติ๊กถูกไปรึเปล่า ถ้าจะถอดออกก็เอาติ๊กถูกไปติ๊กอันอื่นครับ