`
←  << KINECT >>
Logo
»

kinect ความสนุกบนความทรมาณ

drumer's Photo drumer 11 Feb 2011

ยอมรับว่าสนุก แต่ทรมาณสังขารสุดๆ ตั้งใจซื้อมาเพื่อออกกำลังกายก็ได้สมใจจริงๆ

kinect sport กว่าจะชนะเกมส์ปิงปองระดับแชมป์เปี้ยนเล่นเอาหอบไปหลายรอบ

your shape เล่นเอาขาสั่น

แต่ก็ยอมรับว่าสนุกจริงๆครับ

second_impact's Photo second_impact 11 Feb 2011

เพิ่งจะจัดมาได้เล่นเมื่อวานเหมือนกันครับ หอบกินเลยที่เดียว

poonny's Photo poonny 12 Feb 2011

แนะนำให้เล่นเรื่อยๆคับ ตอนนี้เกมส์ใหม่ๆทิ้งช่วงพอสมควร

เพราะคงอาจจะกำลังพัฒนาหลายๆอย่างอยู่

อดใจรอปีนี้ดีๆ ผมว่าเกมส์ดีๆมีอีกเยอะคับ

Tatasaray's Photo Tatasaray 12 Feb 2011

เห็นพูดเรื่องความทรมาณ ผมแนะนำให้ระวังเรื่องการขาดน้ำนะครับ ถ้าเหงื่อออกมากๆ หาน้ำมาไว้ดื่มด้วยนะครับ
ลองไปเล่น Biggest Loser ก็จะดีครับ เพราะมีการแนะนำเรื่องสุขภาพด้วย (และนี่เป็นเกมแรกๆที่ทำให้ผมต้องหาน้ำมาไว้ดื่มประจำ)
อีกเรื่อง ก็คือ เรื่องเท้า ถ้ากระโดดเยอะๆหารองเท้า หรือพื้นดีๆมาไว้เล่นด้วยก็จะดีครับ อย่างเกมที่ต้องนั่งนอนด้วยก็ควรมีเบาะปู
Kinect มันสนุกไม่เบื่อจริงๆสิครับ ยิ่งถ้ามีคนเล่นด้วย เพราะแค่ไม่ได้เล่น ดูเค้าเล่นคนดูก็ยังสนุกไปด้วยได้
แต่ถ้าเล่นคนเดียว ก็มี Kinectimals เป็น 1 ในเกมที่มีเนื้อเรื่องและเล่นได้ยาวๆเหมือนกันครับ

ส่วนเกมที่น่าสนใจก็ดูได้ที่ปักหมุดห้องนี้ล่ะครับ แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีเกมใหม่ๆจริงๆล่ะครับ แต่ถ้ามีแล้วผมได้เล่นจะเพิ่มเติมให้ครับ

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 13 Feb 2011

ผมเล่นแต่ sport , dance central , dance master เหงื่อท่วมเลย

bunyat's Photo bunyat 06 Jul 2011

Yourshape Fitness ออกกำลังดีสำหรับผมไม่ได้ออกกำลังกายถูกใจเลย :o_love: