`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

เอาลายแทงร้านอร่อยแถวเยาวราชมาฝากครับ

Devilot's Photo Devilot 18 Jan 2007

ชอบไปกินข้าวหมูแดงตรงข้ามตรอกเท็กซัสนะ กับก๊วยเตี๋ยวเนื้อในซอยเท็กซัส อร่อยจริงๆ ส่วนใครชอบข้าวราดแกงกะหรี่เนื้อแบบญี่ปุ่นที่โนบิตะชอบกินนี่ต้องหน้าวัดมังกรเลยกล
างคืนอร่อยสุดๆ :cry ลองดูกันครับว่ามีที่ไหนบ้าง

1.ร้านลูกชิ้นปลา: นิวยืนยง สามแยก เยาวราช
Posted ImagePosted Image

2.บะหมี่มังกรขาว & มะม่วงน้ำปลาหวานขวัญใจ .... เยาวราช
ลองสั่ง บะหมี่+เกี๊ยว+หมูแดง+ปู ทั้งแห้งและน้ำ มาลองชิมดู เรียกว่าชามเดียวใส่ทุกอย่างกันเลย ... บะหมี่เส้นเหนียวนุ่ม , เกี๊ยวกุ้ง ก็กุ้งเป็นกุ้งเลยครับ , เนื้อปูมาเป็นชิ้นเป็นอัน สด อร่อย สำหรับน้ำซุปก็หวานกลมกล่อม ... สรุปว่าบะหมี่ร้านนี้อร่อยสมราคาครับ
ร้านมังกรขาว นอกจากจะขายบะหมี่แล้ว ก็ยังมีขนมหวานอร่อยๆ ให้ลองชิมกันด้วย .... โดยเฉพาะ บัวลอยน้ำขิง กับ เต้าทึง อร่อยมาก ห้ามพลาด!!!
กินบะหมี่อิ่มแล้ว ก่อนกลับ อย่าลืมแวะซื้อมะม่วงน้ำปลาหวานร้านใกล้ๆ กับ มังกรขาว ติดไม้ติดมือไปด้วยนะ ชื่อร้าน "น้ำปลาหวาน ขวัญใจ" มีให้เลือกทั้ง มะม่วงมัน มะม่วงเปรี้ยว กินคู่กับน้ำปลาหวานรสชาติเข้มข้น

3.หมูสะเต๊ะเนื้อนุ่ม... ที่ร้านเจ้เอ็ง เยาวราช พาไปชิมของกินเล่นๆ ริมทางกันซะหน่อย

4.ร้านข้าวต้มแปลงนาม เยาวราช

5.ก๋วยเตี๋ยวไก่คั่ว...น้องแอน

6.หอยทอดนายหมง .... เยาวราช

7.ร้านเจริญไทย ซีฟู๊ด.... เยาวราช

8.คิทเช่น กั๊มหล่ง ฮ่องกง

อันนี้รูปแถมให้ อาหารที่เรียกว่ามีความเป็นจีนอยู่

ที่มาของเรื่องราวและภาพสวยๆทั้งหลาย
www.sadoodta.com
www.pak-soi.com
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=4...p=8&gblog=8
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=m...14&gblog=15

ปล.ไม่รู้ใครทำไว้ก็ขอขอบคุณไว้ละกันครับ :numairu:

Update 6/12/52 มีบอกกลางวันกลางคืนแล้วครับ
Edited by Devilot, 06 December 2009 - 09:12 PM.

luzifer's Photo luzifer 18 Jan 2007

ถูกใจผมมากเลยคับ เด๋วต้องเซฟแผนที่ซะแล้ว

nakharin's Photo nakharin 18 Jan 2007

ก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่ กระทะทองแดง สุดยอด !!!

KingJoe's Photo KingJoe 18 Jan 2007

โอ้! เยอะจริงๆ ไว้ต้องไปลองชิมดูซะแล้ว :aha:

vayu's Photo vayu 18 Jan 2007

ไม่รู้ ของขายพวกนนี้จะยังอยู่รึป่าวน่า :her อยากกิน :wow แต่เห็นแผนทีอันนี้มาประมาณ 3 ปีได้แล้ว

donutpla2's Photo donutpla2 18 Jan 2007

ขนาดแมคโดนัลด์ยังรวมเข้าไปให้ด้วย :ohno

Jax's Photo Jax 18 Jan 2007

View Postnakharin, on Jan 18 2007, 04:13 PM, said:

ก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่ กระทะทองแดง สุดยอด !!!

พาเพื่อนในแก๊งค์มาเฟียไปเลี้ยง แล้วจะยกให้เป็นหัวหน้าแก๊งค์ :aha:

for2s's Photo for2s 18 Jan 2007

ย้ายไปในบอร์ดรวมของอร่อยของเรา Soul club นะครับ ใครสนใจลองไปดูแล้วกัน pro การกินเยอะ

http://www.dvdgameon...hp?showforum=31

ayanami's Photo ayanami 18 Jan 2007

save ไว้เรียบร้อยแล้ว

แด้'s Photo แด้ 18 Jan 2007

แผนที่นี้มันเก่าพอสมควรแล้วอ่ะ บางร้านไม่มีแล้วนะครับ

ดูดีๆละ

nakharin's Photo nakharin 18 Jan 2007

พาเพื่อนในแก๊งค์มาเฟียไปเลี้ยง แล้วจะยกให้เป็นหัวหน้าแก๊งค์

จัดมีทติ้งแก๊งมาเฟียเลยเป็นไง .... :aha:

luzifer's Photo luzifer 18 Jan 2007

View Postnakharin, on Jan 18 2007, 05:44 PM, said:

จัดมีทติ้งแก๊งมาเฟียเลยเป็นไง .... :aha:
ถ้าไปขอลูกบิลเกตต์ไปด้วยคับ อยู่กทม.ตั้งนานไม่เคยได้ไปกินซักครั้งเลยคับ

kero's Photo kero 18 Jan 2007

View Postnakharin, on Jan 18 2007, 04:13 PM, said:

ซ้อมไว้กันเหรอครับ

น้ำกระทะทองแดง :jark

umbababa's Photo umbababa 18 Jan 2007

เคยวาดแผนเดินทัวร์ แต่ดั้น กินเจ้าเดียวก็อิ่ม ซะแล้ว ผมคนกระเพาะเล็ก

kim's Photo kim 18 Jan 2007

สุดยอดครับ ขนาดเดินมาหลายปียังกินไม่ถึงครึ่งเลย
คนในพื้นที่ทำหรือป่าวนิ

หุหุหึหึ...'s Photo หุหุหึหึ... 18 Jan 2007

Updateเท่าที่ทราบครับ... หุหุ

1.ที่ถนนมังกรมีก๋วยเตี๋ยวเป็ดตุ๋นชื่อดัง "ฮะมังกร" อยุ่อีกร้านนึงครับ

2.ตั้งจิวหลงไก่ดำก็เลิกกิจการไปแล้ว (น่าเสียดายร้านนี้มีของแปลกๆตุ๋นเพียบครับ ทั้งม้าน้ำ เอ็นกวาง ตะพาบ แพะ ฯลฯ ราคาก็ok)

3.ยิ้มๆภัตตาคาร(ชั้นสอง) กับ ภัตตาคารตั้งใจอยู่(ชั้นG) อยู่ตึกเดียวกัน ใกล้ๆกันมีร้านซาลาเปาร้านดังอร่อยมากๆ ไปสายเป็นขายหมดทุกที

4. ตลาดปีระกา มีขายเนื้อเปื่อยอยู่สองร้านครับ ร้านแรกคือ เกาเหลาไร้เทียมทาน(ขายแต่เกาเหลา) ส่วนอีกร้านมีขายทั้งเกาเหลาและขายก๋วยเตี๋ยว

5. ต้นซอยเล่งบ๋วยเอี๊ยฝั่งวัดมังกร มีร้านบะหมี่ ฮ่องกง นู๊ดเดิ้ลอยู่อีกร้านครับ ที่สำคัญร้านนี้มีเมนูลับคือไอติมกระทิมะพร้าวอ่อน อร่อยที่สุดในโลกอยู่ด้วยแต่เค้าไม่ได้เขียนบอกไว้ แฟนๆประจำเค้าจะรู้กันเองครับ (ราคาแพงนิดแต่ลองชิมดูแล้วจะลืมราคาไปเลย เพราะมีเนื้อมะพร้าวแทรกอยู่ในไอติมแทบทุกอณู หุหุ...)
Edited by หุหุหึหึ..., 18 January 2007 - 10:44 PM.

Guest_Zeth_* 18 Jan 2007

โอ้ เยี่ยมเลยครับ

ร้านนี้เพื่อนผมเรียกก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่มือเจ็บ :555 ดูพี่แกคั่วแล้วจะรู้

ต้นซอยเล่งบ๋วยเอี๊ยฝั่งวัดมังกร มีร้านบะหมี่ ฮ่องกง นู๊ดเดิ้ลอยู่อีกร้านครับ

อยู่ต้นๆซอยเลยหรอครับ ไว้จะไปลองชิมดู พอดีชอบกินไอติมกระทิอิๆ :shame

フェイト's Photo フェイト 19 Jan 2007

นี่มันลายเเทงขุมทรัพย์ดีๆนี่เอง หึๆ

sax's Photo sax 19 Jan 2007

ตรอกเทกซัส กับ ซอยเทกซัสมันที่เดียวกันมะครับ

luzifer's Photo luzifer 19 Jan 2007

ปักหมุดคับปักหมุด