`
←  << KINECT >>
Logo
»

Ѵ Meeting Dance central

peXXeq's Photo peXXeq 14 Jan 2011

เนื่องจากเกมส์นี้มันสนุกจริงๆนะครับ แต่ด้วยการที่เพื่อนๆ หลายคนยังไม่รู้เทคนิคในแต่ละท่าแต่ละเพลง

ก็อยากจะจับกลุ่มมาพูดคุยแลกเปลี่ยน วิธีการเต้นในแบบของคุณ เพาะบางท่า บางคนเต้นทีเดียวก็ผ่าน

อีกหลายคน เต้นกี่ทีก็ไม่ได้ ทั้งๆ ที่บางทีมันมี Trick นิดหน่อยแค่นั้เอง

และสำหรับคนไม่เคยเล่นเกมส์นี้มาก่อน ก็มา survey ได้

ลองนึกาพ เพื่อนๆ เต้นกันเป็นกลุ่มพร้อมกันหลายๆคน ถ่ายลง youtube คงจะสนุกดีเนอะ :act_right:

pokojung's Photo pokojung 14 Jan 2011

เหอะๆๆ น่าหนุกนะเนี่ย ว่าแต่จัดที่ไหนล่ะฮาฟ ผมจอง Poker Face นะ :act_right:

voyevoda's Photo voyevoda 14 Jan 2011

อากแจมเหมือนกัน... แต่ผมเต้น hard ไปไม่กี่เพลงจริงๆ น่าจะ 6 เพลงได้ แต่ดาวทองละ

เด่นๆที่ว่าทำได้ดีก็มีท่า rodeo , earth quake(rumb shaker) ทำติดบ่อยๆ
Edited by voyevoda, 14 January 2011 - 11:53 AM.

VisionX's Photo VisionX 14 Jan 2011

ผมก็เต้น hard เฉพาะเพลงที่ชอบจริง ๆ
ส่วนเพลงไหนท่าเต้นแต๋ว ๆ ก็เต้นไม่ลงจริง ๆ อ่ะครับ
ส่วนเรื่องเต้นเป็นหมู่คณะขอบายครับ อายชาวโลก :o_cry:

gorath's Photo gorath 16 Jan 2011

สงสัยมานานว่าเพื่อน ๆ เล่นกันแบบไหน ของผมจะเล่นตั้งแต่ easy -> hard เลยไล่ไปทีละเพลง (เพราะท่ามันเพิ่มนิดหน่อยไม่อยากขาดตอน) ตอนนี้เลยเพิ่งได้ไกลสุดคือ rump shaker (แอบไปเล่น Poison นิดนึง) ช่วงนี้เปลี่ยนงานใหม่ สาหัสมาก กลับมาหมดสภาพทุกวัน ไม่ได้เต้นมาเกือบอาทิตย์แล้วเนี่ย

ส่วนชอบเพลงไหนนี่ ก็หลายเพลงนะ ที่เล่นมา Evacuate the dance floor แล้วก็ Come and Ride it (the train) ไม่รู้ชื่อถูกมั๊ย ชอบแนว ๆ นี้...^^

Dancer นี่เล่นอยู่คนเดียว น้อง Emilia :o_shame:

ถ้ามี meeting นี่..จะเป็นระบำพุงหมู่รึเปล่าครับ :o_worry:
Edited by gorath, 16 January 2011 - 12:35 AM.

peXXeq's Photo peXXeq 16 Jan 2011

ผมเริ่มตั้งแต่เพลงแรกไปเพลงสุดท้ายโดยไม่แตะ Easy กับ medium เลย ครับ เริ่ม Hard ตลอดทุกเพลง ตอนนี้ได้ขาดเพลงเดียวที่ไม่ 5 ดาว คือเพลงก่อน Just Dance มันยากจริงๆ

gorath's Photo gorath 16 Jan 2011

View PostpeXXeq, on 16 January 2011 - 09:39 AM, said:

ผมเริ่มตั้งแต่เพลงแรกไปเพลงสุดท้ายโดยไม่แตะ Easy กับ medium เลย ครับ เริ่ม Hard ตลอดทุกเพลง ตอนนี้ได้ขาดเพลงเดียวที่ไม่ 5 ดาว คือเพลงก่อน Just Dance มันยากจริงๆ
เอ๋..Hard มัน lock ไม่ใช่เหรอครับ หรือว่ามี option เปิด เพราะบางเพลงผมก็เบื่อเล่น easy เหมือนกัน ง่ายเกิ๊น :o_shout:

peXXeq's Photo peXXeq 18 Jan 2011

อ่าวก็ฝึกก่อนสิครับ มันฝึก Hard ได้ทุกเพลงนะครับ ฝึกเสร็จก็ลุยเลย

voyevoda's Photo voyevoda 18 Jan 2011

View PostpeXXeq, on 18 January 2011 - 08:18 AM, said:

อ่าวก็ฝึกก่อนสิครับ มันฝึก Hard ได้ทุกเพลงนะครับ ฝึกเสร็จก็ลุยเลย

ถึงว่าหายไป 10Kg

KanonForeLize's Photo KanonForeLize 19 Jan 2011

ҡҡͧ͹˹ ѧع + kinect е令Ѻ :cat_yes:

goalie's Photo goalie 23 Jan 2011

Ѵ¨仴 ͺҡ ҡ繡