`
←  Gran Turismo 5
Logo
»

͡ѺǡǪͺ¹...

supernamax's Photo supernamax 11 Jan 2011

ทุกคนครับคือถ้าคุณเคยเจอแบบผมมาคือประมาณว่าเล่นค่อนข้างเก่งแล้วไปเล่นกับห้องที่แบบว่าเวลาไปเล่นชนะเขาสัก3-4ครั้งและแตะออกเนี้ยเบื่ออ่ะนะ:o_smoke: กับคนทั่วโลกมันก็แบบเดียวกันหมดก็มีบ้างที่ยังแข่งกันต่อแบบลูกผู้ชายแต่ยังน้อยเพราะคนเราตามธรรมชาติก็ต้องเห็นแก่ตัวกันทุกคนไม่ยอมให้ใครมาเหนือกว่า กติกาก็เป็นธรรมทุกอย่างแข่งกันแบบแฟร์ๆเลยอย่างรถที่ใช้ก็เหมือนกันรถแข่ง- รถตลาดแบบว่าแยกแข่งกันเลยพอแพ้ก็จะเปลี่ยนกติกาหนีแรงม้าหรือไม่ก็น้ำหนักรถคิดว่าผมคงไม่มีรถที่ใช้แข่งได้อ่ะนะ อยากจะแนะนำเพื่อนๆคนไทยด้วยกันว่าควรมีรถไว้สำรองโดยละเอียดทั้งแรงม้าและน้ำหนักใส่ยางดีและของแต่งทุกๆชิ้นไว้ให้หมดรวมถ่ายน้ำมันเครื่องเพื่อแรงม้าเพิ่มอีกนิดหน่อยเพราะบางทีแข่ง500-750ใช้รถคันเดิมก็มีครับพยายามดักไว้ให้หมดกันรู้มาก :smart: อย่างเช่นผมไปเล่นห้องusaมีหลายชาติมากมารวมกันแต่พอมีธงชาติไทยขึ้นเป็นอันดับ1ประมาณว่าแค่2-3ครั้งก็จะเตะออก เตะออกกับเนตหลุดทราบดีครับ อยากฝากบอกเพื่อนๆคนไทยด้วยกันที่ชอบแข่งแบบออนไลน์แบบว่าใช้ฝีมือจริงๆอยากระบายครับอยากให้มีธงชาติไทยหรือคนไทยไปแข่งชนะกันได้เยอะๆครับได้ตังเยะแถมexpมากด้วย :mario: ไม่เป็นไรหรอกจะแตะออกหรออไม่แคร์ครับแข่งได้ที่1ก่อนได้ตังได้expมาแล้วก็ไปเล่นห้องอื่นก็ได้ไม่ว่ากันอยากระบายครับ555 ผมdon-gt5_thai ฝากแอดมาเล่นกันสนุกวัดกันที่ฝีมือเป็นธรรมไม่เอาเปรียบกัน รักเพื่อนๆคนไทยด้วยกันทุกๆคนครับ :bye:

junkytk's Photo junkytk 11 Jan 2011

เล่นแข่งออนไลน์ได้ตังกะexpด้วยเหรอ ไม่เห็นเคยได้เลยอ่ะ
ส่วนผมไม่เคยโดนเตะออกนะ สงสัยเพราะไม่เคยได้ที่1เลยมั้ง 555

otomo's Photo otomo 11 Jan 2011

เป็นเหมือนกันหมดทุกที่ ทั่วโลก ทั้งโลก ทำได้อย่างเดียวคือ....ทำใจ เหมือนเวลาคุณเข้าบ่อน ถ้าคุณเล่นได้ๆๆๆๆๆ ตลอดติดๆกันหลายตา เผลอคุณจะโดนหิ้วออกมา แถมไม่ได้เงินด้วย

นี่ยังดีที่คุณเล่นชนะไปหลายครั้งแล้ว ถึงจะโดนเตะออก

ก็แค่ไปหาที่ใหม่เล่นหละมั้งครับ
Edited by otomo, 11 January 2011 - 01:36 PM.

supernamax's Photo supernamax 11 Jan 2011

ไปอยู่ที่ไหนมาคุณup1.05ตัวล่าสุดหรือยังครับ :sleepy: ได้สิครับเขาได้กันทุกคนในตอนนี้แหละ ยิ่งถ้าแข่งสัก10คันขึ้นไปสนามระยะทางไกลอย่างnurb. 3-5lapและรถlvพอกันหรือใกล้เคียงกันถ้าได้ที่1จะได้ตังกับexpมากมายแบบโอเคเลยและตอนเข้าเส้นชัยผู้ขับจะต้องอยู่ครบทุกคนด้วย แต่ถ้าออกไปก่อนที่จะแข่งจบอย่างแข่ง10คันออกไปแล้วเหลือแค่5คันก็จะทดรางวัลให้เหลือประมาณครึ่งหนึ่งจากที่เราได้ครับ หรือถ้าออกไปกันหมดเหลือเราเข้าเส้นชัยอยู่คันเดียวก็จะไม่ได้อะไรเลยง่ะ:o_worry: แต่ไม่ต้องไปอะไรมากเข้าที่2 3 หรือสุดท้ายก็ได้เงินเหมือนกันแต่ได้น้อยหน่อย สรุปว่าอยู่ที่ฝีมือไงครับ ที่เราไปนั้งเสียเวลาเล่นก็เพราะอยากสนุกกันไม่ใช่หรอแต่บางทีสนุกอย่างเดียวไม่มีอะไรติดมือกลับมาเวลามันก็ผ่านผ้นไปก็แค่นั้นเองไงครับเพราะอย่างงี้ก็พยายามฝึกฝีมือกันเข้าไว้นะคนไทย:cat_yes: เพราะเมื่อเห็นตัวเราเข้าเป็นที่1นั้นมันเป็นความสะใจและภูมิใจอย่างมากมายถ้ายิ่งเป็นธงชาติไทยขึ้นนำชาติอื่นๆลองคิดดูดิ ถึงแม้ว่ามันจะเป็นแค่การจำลองขับขี่มามันก็สุดยอดแล้วเพราะในชิวิตจริงๆของคนเรานั้นไม่สามารถไปทำอย่างนี้ได้เลยถ้าทำได้คงต้องมีตังแบบใช้ไม่หมดไงครับ ขอให้ทุกคนเล่นมันอย่างมีความสุขกับgt5ครับ :bye3:

junkytk's Photo junkytk 11 Jan 2011

อ่าาาาา ครับ เข้าใจแล้วครับ ถ้าตัวเกมบังคับให้อัพ 1.05 ผมก็น่าจะอัพแล้วนา แต่ไม่ได้เข้าไปเล่นออนไลน์ตั้งนานแล้วอ่ะ เลยไม่รู้

tiger oud's Photo tiger oud 11 Jan 2011

ยังงี้น่าสนคับ แล้วอย่างสนาม Nurb เราเล่นแค่1-2 รอบ ค่า exp มันจะให้น้อยลงไปด้วยหรอคับ เดี๋ยวคืนนี้ผมกลับไปแอดคุณด้วยดีกว่า

.ใช่แล้วครับน้อยลงตาม ถ้าวิ่งจำนวนรอบมากหรือระยะทางไกลยิ่งไกลยิ่งดีแต่บางทีให้เข้าเส้นชัยพยายามไปให้ถึงอย่างnurb.5รอบนี้ก็จะประมาณ104kmถ้าใช้รถsuper gtที่มีแรงม้าประมาณ570ม้าก็จะวิ่งรอบละประมาณ6นาทีครึ่งแบบว่าขับดีที่สุดนะ 5รอบก็ประมาณครึ่งชั่วโมงเศษๆครับ อย่างแข่งสนามนี้5รอบถ้าคุณวิ่งไปสัก2รอบอยู่อันดับที่ดีหรืออยู่ประมาณกลางๆจากจำนวนรถที่มีอยู่ก็อย่าออกมาครับอาจจะไล่ทันที่1ก็ได้ถ้าคุณมีฝีมือพอ รอบแรกจะมีปัญหาเวลารถมันชนกันทำให้อันดับของเราตกไปถ้าออกstartอันดับท้ายๆ อย่าได้ถอดใจออกมาครับขับฝีมือดีรถดีก็ไล่ขึ้นไปได้แน่นอนถึงจะเข้าเส้นชัยอันดับกลางๆก็ได้รางวัลเยอะเหมือนกัน สนามที่มีระยะทางไกลขนาดนี้มันจะเป็นที่บอกถึงความสามารถผู้เล่นและรถคันนั้นว่าทั้งคนและรถมันจะแรงขนาดไหนใช่ป่าวครับ นึกแล้วก็สนุกดี แบบว่าตั้งกติกาเป็นธรรมที่สุด ใจผมเองอยากจะจัดแข่งสัก 16คัน20รอบไปเลยมีเข้าpitทำอะไรเหมือนของจริงกันไปเลยถ้าเป็นไปได้คงสนุกน่าดูนะ:o_lol: แต่ถ้าเกิดพร้อมใจกันเข้ามาแข่งกันจริงก็ขอให้กินข้าวอาบน้ำเตรียมตัวกันให้เรียบร้อยก่อนไม่ใช่แข่งแล้วคุณเกิดปวดจะถ่ายหนักขึ้นมาผมไม่รู้ด้วยนะท่าน555:bye3:

KanonForeLize's Photo KanonForeLize 11 Jan 2011

ผมอยากเล่นกะท่านแต่เข้าไม่ได้เซงมากมาย :sorry3:

XIVIUS's Photo XIVIUS 11 Jan 2011

ชาว DGO น่าจะตั้งห้อง DGO Thai เลยนะครับ ใน GT5 อ่ะ

zeronet's Photo zeronet 16 Jan 2011

ผมเฉยๆนะครับ ซิ่งแล้วไม่ได้อะไรเลยก็เฉยๆ มีปัญหาก็ไปเล่นห้องอื่น ไม่ก็เ่ล่นกับเพื่อนก็ได้
ส่วนใหญ่ผมขับเอาขำๆ exp ตังไรไม่ค่อยสนเท่าไรเก็บใน a-spec ธรรมดาก้ได้

A31's Photo A31 05 Feb 2011

supernamax, on 11 January 2011 - 10:50 AM, said:

ءѺͶҤسẺҤͻҳ蹤͹ҧ蹡ѺͧẺ蹪ѡ3-4͡й:o_smoke: ѺšѹẺǡѹպҧѧ觡ѹẺ١ѧФҵҵԡͧǡѹء˹͡ ԡҡ繸ءҧ觡ѹẺҧö͹ѹö- öҴẺ¡觡ѹ¾¹ԡ˹ç˹ѡöԴҼöй ҡй͹椹´¡ѹҤöͧ´çй˹ѡҧТͧ觷ء¹ѹͧçաԴ˹кҧ500-750öѹդѺѡѹҡ :smart: ҧ蹼ͧusaªҵҡѹոҵ¢ѹѺ1ҳ2-3駡͡ ͡Ѻ๵شҺդѺ ҡҡ͡͹椹´¡ѹͺẺ͹ŹẺͨԧҡк¤Ѻҡոҵͤ觪СѹѺѧexpҡ :mario: ͡͡Ѻ1͹ѧexpǡͧ蹡ҡѹҡк¤Ѻ555 don-gt5_thai ҡʹ蹡ѹʹءѴѹ繸ºѹ ѡ͹椹´¡ѹء椹Ѻ :bye:

ͧͧس DON ͹ѹѺ Sonicshort 价ͧФѺ ^o^