`
←  Gran Turismo 5
Logo
»

йӷ EXP Ѻ

tiger oud's Photo tiger oud 05 Jan 2011

ผมว่าตอนนี้หลายๆคนคงได้เล่น endurance แล้ว แต่คงมีปัญหากับการเก็บ exp เพื่อเพิ่มเลเวล ผมแนะนำให้ไปเล่น special event x2010 คับที่มี 3 สนาม
ตอนผมได้ถ้วย bronze รู้สึกว่ามันให้ exp เยอะมาก แต่จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ ก้อเลยกลับไปลองเล่นใหม่ กะให้ได้ gold ให้ได้ อยากรู้ว่ามันจะให้ exp เท่าไหร่
เมื่อคืนเลยนั่งเล่นจนได้ gold คับ ผมได้มา 927,280 บวกกับถ้วย silver อีก หกแสนกว่าๆ รวมกับถ้วย bronze อีกเท่าไหร่จำไม่ได้ ผมว่าน่าจะเกือบๆ 2 ล้านนะ นี้แค่สนามเดียวนะคับ
ถ้าได้ gold ทั้ง 3 สนาม ผมว่าคงได้ไม่ต่ำกว่า 5 ล้านแน่นอนคับ ลองดูนะคับ รับรองเลเวลขึ้นอย่างรวดเร็ว หุหุ

BoyZilla's Photo BoyZilla 05 Jan 2011

เมื่อวานแอบดูสถิติ คุณ tigeroud แล้ว ใบขับขี่ได้ทองหมด 60 ถ้วย :o_sorry: :o_sorry: :o_sorry: ขอคารวะเลย

ผมจะยอมแพ้แล้วเรื่องจะเอา ถ้วย gold กับ platinum เกมส์นี้ ความสามารถไม่ถึงจริงๆ
Edited by BoyZilla, 05 January 2011 - 02:57 PM.

pete88's Photo pete88 05 Jan 2011

โหดอะ บรื้อๆ ได้ขับวันละสนามก็พอใจแล้ว

tha's Photo tha 06 Jan 2011

ทองหมด โอ็ยๆๆ โหดจริงๆครับ

Nagare's Photo Nagare 06 Jan 2011

x2010 ผมเล่นเป็นชั่วโมงๆยังไม่ได้ bronze เลยครับ ท่าน tiger พอจะแนะนำเทคนิคให้ได้ไหมครับ event อันนี้มันยากจริงๆ

KanonForeLize's Photo KanonForeLize 06 Jan 2011

ต้องเวลเท่าไหร่ถึงจะปลด event นี้อะคับ :o_worry:

Nagare's Photo Nagare 07 Jan 2011

View PostKanon๐ForeLize, on 06 January 2011 - 04:52 PM, said:

ต้องเวลเท่าไหร่ถึงจะปลด event นี้อะคับ :o_worry:
30ครับผม

tiger oud's Photo tiger oud 07 Jan 2011

View PostNagare, on 06 January 2011 - 02:05 PM, said:

x2010 ผมเล่นเป็นชั่วโมงๆยังไม่ได้ bronze เลยครับ ท่าน tiger พอจะแนะนำเทคนิคให้ได้ไหมครับ event อันนี้มันยากจริงๆ

บอกได้คำเดียวคับว่าต้องฝึกเยอะๆคับ บางโค้งนี้ต้องใส่เต็มๆเลยคับ เข้าลายให้ถูกต้อง ที่ผมบอกเล่นแค่ 2นาที กับ 4วิ แต่จริงๆผมต้องเล่นหลายสิบรอบกว่าจะได้คับ :o_worry:

supernamax's Photo supernamax 11 Jan 2011

ไม่หรอกครับใบขับขี่ทองหมดนี้ใครก็ขับได้ลองหัดลองฝึกดู ลองใช้เกียร์ธรรมดาดูหรือลองปรับTCS off กับasm off ลองดูsampleบ่อยๆขับตามไลน์ทุกคนทำได้ครับไม่เท่าไหร่ครับมันเป็นเรื่องธรรมดาๆงงต้องถึงขนาดไปคาราวะกันเลยหรอ555งง:laugh: แต่ถ้าคนใช้จอยแบบบังคับ8ทิศทางหรือดิจิตอลจะลำบากหน่อยเพราะรถมันจะวิ่งแบบไม่คงที่แบบว่าต้องกดจอยยิกๆๆบังคับรถให้ตรงๆเวลาคืนรถมันจะเสียความเร็วไปประมาณ4-10kmเลยทำไม่ได้กันไงหรือบางคนทำได้ถ้วยเงินก็ถอดใจแล้วเลยอดทองกันที่เรามาเก็บถ้วยทองกันกับความหวังตรงนี้เพื่อให้ได้รถดีๆมาใช้ครับแบบว่ามันหาลำบากถ้าไม่ได้ทองอ่ะ และอีกแหละนะจอย8ทิศไม่ค่อยดีช่วงเวลาเข้าโค้งคือมันไม่แน่นอนครับแนะนำให้ลองใช้อะนาล็อกดูครับแต่ถ้าเป็นพวงมะลัยจะเปะเลยแต่ไม่ได้บอกว่าจะให้ไปรีบไปซื้อมาลัยกันนะอย่างผมเองได้ทองครบก็ใช้เวลาแค่5-7วันแค่นั้น อยากให้ทำได้กันจริงๆจะได้มีรถเจ๋งๆกันครับ:wow: เพื่อนผมเองก็ใช้g27แต่เวลาเล่นออนไลน์หรือใบขับขี่มันก็ต้องมาใช้จอยอะนาล็อกคือแบบยังไม่ค่อยชินมาลัยมันบอกว่าจอยมันกว่าได้ใจกว่าแต่ต้องบังคับกับอะนาล็อกนะครับ ทุกคนคงลืมไปแล้วว่าาค1 -2เราเล่นกับอะไรกันมา ถ้าต้องการความสมจริงก็ไปหามาลัยแต่อาจต้องใช้เวลากับมันสักพัก :o_lol: ฝากแอดมาเล่นกันได้ครับ don-gt5_thai อยากได้แบบเก่งๆมารวมกันสัก16คนเต็มห้องอ่ะนะ:bye3:

BoyZilla's Photo BoyZilla 11 Jan 2011

View Postsupernamax, on 11 January 2011 - 09:51 AM, said:

ไม่หรอกครับใบขับขี่ทองหมดนี้ใครก็ขับได้ลองหัดลองฝึกดู ลองใช้เกียร์ธรรมดาดูหรือลองปรับTCS off กับasm off ลองดูsampleบ่อยๆขับตามไลน์ทุกคนทำได้ครับไม่เท่าไหร่ครับมันเป็นเรื่องธรรมดาๆงงต้องถึงขนาดไปคาราวะกันเลยหรอ555งง:laugh: แต่ถ้าคนใช้จอยแบบบังคับ8ทิศทางหรือดิจิตอลจะลำบากหน่อยเพราะรถมันจะวิ่งแบบไม่คงที่แบบว่าต้องกดจอยยิกๆๆบังคับรถให้ตรงๆเวลาคืนรถมันจะเสียความเร็วไปประมาณ4-10kmเลยทำไม่ได้กันไงหรือบางคนทำได้ถ้วยเงินก็ถอดใจแล้วเลยอดทองกันที่เรามาเก็บถ้วยทองกันกับความหวังตรงนี้เพื่อให้ได้รถดีๆมาใช้ครับแบบว่ามันหาลำบากถ้าไม่ได้ทองอ่ะ และอีกแหละนะจอย8ทิศไม่ค่อยดีช่วงเวลาเข้าโค้งคือมันไม่แน่นอนครับแนะนำให้ลองใช้อะนาล็อกดูครับแต่ถ้าเป็นพวงมะลัยจะเปะเลยแต่ไม่ได้บอกว่าจะให้ไปรีบไปซื้อมาลัยกันนะอย่างผมเองได้ทองครบก็ใช้เวลาแค่5-7วันแค่นั้น อยากให้ทำได้กันจริงๆจะได้มีรถเจ๋งๆกันครับ:wow: เพื่อนผมเองก็ใช้g27แต่เวลาเล่นออนไลน์หรือใบขับขี่มันก็ต้องมาใช้จอยอะนาล็อกคือแบบยังไม่ค่อยชินมาลัยมันบอกว่าจอยมันกว่าได้ใจกว่าแต่ต้องบังคับกับอะนาล็อกนะครับ ทุกคนคงลืมไปแล้วว่าาค1 -2เราเล่นกับอะไรกันมา ถ้าต้องการความสมจริงก็ไปหามาลัยแต่อาจต้องใช้เวลากับมันสักพัก :o_lol: ฝากแอดมาเล่นกันได้ครับ don-gt5_thai อยากได้แบบเก่งๆมารวมกันสัก16คนเต็มห้องอ่ะนะ:bye3:
ถ้าใช้พวงมาลัยมันจะไม่เบี้ยวเหรอครับ นึกว่าจะเหมือนจอยซะอีกเลยไม่ได้ซื้อสักที เล่นจอยขนาดล้อตรงแล้วยังเอียงไปเรื่อยเลย มิน่าล่ะ
ยิ่งลองกับ redbull x2010 โอว บังคับไม่ได้เลย ซ้ายที ขวาที แหกโค้ง ไถหญ้า แต่เครียดตรงที่วิ่งแบบนั้นมันก็ยังเข้าที่ 1 อีก (วิ่งบนหญ้า เร็วกว่ารถคันอื่น ที่วิ่งบนถนนซะอีก -*-)

supernamax's Photo supernamax 12 Jan 2011

เอาใจช่วยทุกๆคนครับ ก็เข้าใจว่าบางคนก็มีหลายทองแล้วแต่อยากได้ครบใช่ไหมพยายามนะครับรถที่ให้มาก็คุ้มครับ เล่นจอย8ทิศจะลำบากหน่อยนะคุมลำบากเวลารถเลี้ยว ยิ่งรถหนักๆจะเสียเวลามากครับ เข้าใจคนที่ไม่เคยเล่นอนาล็อกจริงๆจะบอกว่าไม่ถนัดกัน เมื่อปี1997ตอนนั้นการเปิดตัวจอยอะนาล็อกตัวแรกshock1สั่นได้กันครั้งแรกด้วยมันมีขึ้นมาพร้อมกับgt1 แต่ผมไม่ได้สนอะไรในตอนแรกก็ใช้มันแต่8ทิศอย่างเดียว ตอนนั้นเรื่องจอยมันสั่นได้เวลาขับรถมันตื่นเต้นมากมายทีเดียวเลยครับ แต่เล่นไปๆก็ไปสอบใบขับขี่มันก็ได้แต่เงินและทองแดง ทองก็มีบ้างแต่น้อย ก็เลยมาลองใช้อนาล็อกดู ขับขี่สักพักจนชินก็ไปสอบครับทีนี้ก็ทองไงครับทั้งหมดครบตามที่ใจอยาก ได้มาแบบไม่ต้องลุ้นกันมากเลย จากนั้นเป็นต้นมายันาคนี้12345ผมได้ทองครบหมดเลยเพราะจอยอะนาล็อก:o_lol: เอาใจช่วยคนที่ไม่กล้าจะซื้อมาลัยมาใช้ครับ ลองดูดิอานาล็อกมันดีจริงตามมือเราจริงไม่ต้องมาคอยเลี้ยวยิกๆๆให้รถเสียทรงและความเร็วไปยางไหม้ด้วย555:afraid: