`
←  << KINECT >>
Logo
»

úǹ˹¤Ѻʹ觫 kinect ...

tetekung's Photo tetekung 05 Jan 2011

รบกวนหน่อยครับพอดีเพิ่งซื้อ kinect มาแต่ว่าเล่นไม่ได้ครับ
มันขึ้นดังาพข้างล่างนี้เลยครับ
เครื่องผม DB เวอร์ชั่น 2.0.12611.0 ครับ

ผมอยากทำให้เครื่องรองรับ เกมส์ NFS กับ Assassin creed brotherhood ด้วยน่ะครับ แต่ผมยังไม่มีแผ่นเกมส์ทั้งสองน่ะครับ

ไม่ทราบว่าผมต้องทำอย่างไรครับ

ใช่วิธีนี้รึเปล่าครับ
1.9199 dashboard (ผมงงตรงนี้่ครับของผมเป็น 2.0.12611.0 จะลงได้ไหมครับ)
2.UPDATE-KINECT-ADVENTURES
3.UPDATE-KINECT-ANIMALS
4.UPDATE-KINECT (Assassin's Creed Brotherhood)

ขอบคุณครับ

aordy's Photo aordy 05 Jan 2011

DB 12611 มันเป็นตัวล่าสุดเล่น kinect ได้แล้วน่ะครับ
น่าจะเหลือแค่อัพจากแผ่นเกมส์ kinect เท่านั้น

เอาแน่ ๆ ว่าเล่นเกมส์ kinect ไม่ได้หรือว่าเล่น NFS , ASC ไม่ได้ครับ

pokojung's Photo pokojung 05 Jan 2011

อย่างที่เรปบนว่านะครับ DB 12611 เนี่ยมันล่าสุดแล้วล่ะครับ น่าแปลกถ้าเป็น DB เวอร์ชั่น 12611 ก็น่าจะต่อใช้งาน Kinect ได้แล้วนะคัรบ เพราะเครื่องผมก็เป็นเวอร์ชั่นนั้นเหมือนกัน คุณจินอัพให้ตอนไปแปลงเครื่องก็ใช้ได้เลยนะ ไม่ทราบคุณอัพเดท DB ด้วยวิธีไหนมาครับต่อ Live หรือ โหลดไฟล์มาอัพเอง หรือมีคนอัพให้ ถ้ายังไงรองตรวจสอบดูใน System Info อีกทีนะครับว่าใช่ชัวร์ๆอ่ะ ถ้าใช่แล้วยังใช้ไม่ได้ก็เป็นไปได้ว่าไฟล์อัพเดทคุณอาจมีปัญหาอาจต้องอัพเดทใหม่ดู โดยใช้วิธีโหลดไฟล์อัพเดทจากเวปมาใส่ใน Flash Drive แล้วอัพเดทผ่าน Flash Drive หรือไม่ก็อัพผ่านการต่อ Live ดู

แล้วสำหรับถ้าอยากจะเล่นเกม ACH กับ NSF ภาคล่าสุดเนี่ย ถ้าจะใช้ิวิีธีอัพเดทแดชบอร์ดอย่างที่ถามเนี่ยเครื่องต้องเป็นแดชบอร์ดเวอร์ชั่นต่ำกว่า 9199 ครับถึงจะใช้วิธีดังกล่าวได้ แต่ตามที่คุณว่าเครื่องคุณมันเป็น 12611 แล้วซึ่งเป็นตัวล่าสุดมันจะทำไม่ได้ครับ แต่ถ้าอยากเล่นสองเกมนี้ก็มีสองทางครับอย่างแรกเล่นแท้ อย่างที่สองยกเครื่องไปอัพเดทเฟิร์มแวร์ของไดร์ฟเป็น LT+ และนำไฟล์เกมที่มีมาแพทAP25ก่อนแล้วค่อยนำไปเผาแผ่นเพื่อนำมาเล่นครับ หรือหากซื้อก็ต้องถามคนขายว่าเล่นกับ LT+ ได้เลยไหม

ปล. ถ้าทำเองไม่ถูกแนะนำให้กลับไปที่ร้านที่ซื้อ Kinect มาพร้อมเอาเครื่องเราไปด้วยนะครับ เพื่อไปลองให้เค้าดูว่ามันมีปัญหาแบบนี้ เค้าอาจจะช่วยได้
ปล2. ขอให้แก้ปัญหาได้นะครับ :cat_dance:
ปล3. ถ้ายังไม่ได้ไปอัพเฟิร์มแวร์ของไดร์ฟให้เป็น LT+ เนี่ยอย่าได้เอาแผ่นเกมทั้งสองมาเล่นในเครื่องนะครับ ไม่งั้นเครื่องจะโดน Flag และทำให้เซฟไฟล์ทั้งหมดเสียได้
Edited by pokojung, 05 January 2011 - 09:28 AM.

tetekung's Photo tetekung 05 Jan 2011

View Postaordy, on 05 January 2011 - 08:08 AM, said:

DB 12611 มันเป็นตัวล่าสุดเล่น kinect ได้แล้วน่ะครับ
น่าจะเหลือแค่อัพจากแผ่นเกมส์ kinect เท่านั้น

เอาแน่ ๆ ว่าเล่นเกมส์ kinect ไม่ได้หรือว่าเล่น NFS , ASC ไม่ได้ครับ

เล่นเกมส์ Kinect ไม่ได้เลยครับ ผมลองใส่แผ่นเข้าไปโดยไม่เสียบkinectมันจะขึ้นดังาพนี้ครับ

แต่ถ้าเสียบ Kinect แล้วมันจะขึ้นาพดังที่ผมตั้งคำถามไว้ในกระทู้แรกครับ

ส่วนเกม NFSาคใหม่ , ASC ผมไม่มีแผ่นลองเลยครับ (แต่าค Shiftเล่นได้ครับ)

ขอบคุณครับ

View Postpokojung, on 05 January 2011 - 09:26 AM, said:

อย่างที่เรปบนว่านะครับ DB 12611 เนี่ยมันล่าสุดแล้วล่ะครับ น่าแปลกถ้าเป็น DB เวอร์ชั่น 12611 ก็น่าจะต่อใช้งาน Kinect ได้แล้วนะคัรบ เพราะเครื่องผมก็เป็นเวอร์ชั่นนั้นเหมือนกัน คุณจินอัพให้ตอนไปแปลงเครื่องก็ใช้ได้เลยนะ ไม่ทราบคุณอัพเดท DB ด้วยวิธีไหนมาครับต่อ Live หรือ โหลดไฟล์มาอัพเอง หรือมีคนอัพให้ ถ้ายังไงรองตรวจสอบดูใน System Info อีกทีนะครับว่าใช่ชัวร์ๆอ่ะ ถ้าใช่แล้วยังใช้ไม่ได้ก็เป็นไปได้ว่าไฟล์อัพเดทคุณอาจมีปัญหาอาจต้องอัพเดทใหม่ดู โดยใช้วิธีโหลดไฟล์อัพเดทจากเวปมาใส่ใน Flash Drive แล้วอัพเดทผ่าน Flash Drive หรือไม่ก็อัพผ่านการต่อ Live ดู

แล้วสำหรับถ้าอยากจะเล่นเกม ACH กับ NSF าคล่าสุดเนี่ย ถ้าจะใช้ิวิีธีอัพเดทแดชบอร์ดอย่างที่ถามเนี่ยเครื่องต้องเป็นแดชบอร์ดเวอร์ชั่นต่ำกว่า 9199 ครับถึงจะใช้วิธีดังกล่าวได้ แต่ตามที่คุณว่าเครื่องคุณมันเป็น 12611 แล้วซึ่งเป็นตัวล่าสุดมันจะทำไม่ได้ครับ แต่ถ้าอยากเล่นสองเกมนี้ก็มีสองทางครับอย่างแรกเล่นแท้ อย่างที่สองยกเครื่องไปอัพเดทเฟิร์มแวร์ของไดร์ฟเป็น LT+ และนำไฟล์เกมที่มีมาแพทAP25ก่อนแล้วค่อยนำไปเผาแผ่นเพื่อนำมาเล่นครับ หรือหากซื้อก็ต้องถามคนขายว่าเล่นกับ LT+ ได้เลยไหม

ปล. ถ้าทำเองไม่ถูกแนะนำให้กลับไปที่ร้านที่ซื้อ Kinect มาพร้อมเอาเครื่องเราไปด้วยนะครับ เพื่อไปลองให้เค้าดูว่ามันมีปัญหาแบบนี้ เค้าอาจจะช่วยได้
ปล2. ขอให้แก้ปัญหาได้นะครับ :cat_dance:
ปล3. ถ้ายังไม่ได้ไปอัพเฟิร์มแวร์ของไดร์ฟให้เป็น LT+ เนี่ยอย่าได้เอาแผ่นเกมทั้งสองมาเล่นในเครื่องนะครับ ไม่งั้นเครื่องจะโดน Flag และทำให้เซฟไฟล์ทั้งหมดเสียได้
DB ของผม เวอร์ชั่น 2.0.12611.0 ครับ ในตัว Menu มี kinect เรียบร้อยครับ สมารถเข้าไปเปิด-ปิด sensor ต่างๆได้ครับ แต่ไม่สามารถเข้าไปที่Kinect Tunerได้ครับถ้าเข้าไปแล้วมันจะขึ้นเหมือนในาพแรกที่ผมตั้งคำถามไว้น่ะครับ สว่นวิธีการอัพผมไม่ทราบเลยอ่าครับ เพราะผมเพิ่งซื้อเครื่องต่อมาเจ้าของเก่าบอกว่าร้านอัพเวอร์ชั่นล่าสุดให้แล้วครับ

ที่ให้ผมอัพเดทดูใหม่ไม่ทราบว่าต้องอัพตัวไหนครับ
ขอบคุณครับ

View Posttetekung, on 05 January 2011 - 10:45 AM, said:

DB ของผม เวอร์ชั่น 2.0.12611.0 ครับ ในตัว Menu มี kinect เรียบร้อยครับ สมารถเข้าไปเปิด-ปิด sensor ต่างๆได้ครับ แต่ไม่สามารถเข้าไปที่Kinect Tunerได้ครับถ้าเข้าไปแล้วมันจะขึ้นเหมือนในาพแรกที่ผมตั้งคำถามไว้น่ะครับ สว่นวิธีการอัพผมไม่ทราบเลยอ่าครับ เพราะผมเพิ่งซื้อเครื่องต่อมาเจ้าของเก่าบอกว่าร้านอัพเวอร์ชั่นล่าสุดให้แล้วครับ

ที่ให้ผมอัพเดทดูใหม่ไม่ทราบว่าต้องอัพตัวไหนครับ
ขอบคุณครับ
ปัจจุบันผมลองอัพ 3 Step แล้วนะครับ พอจิ้มแฟรชไดร์ทั้ง 3 ครั้ง มันก็ไม่ขึ้นอะไรเลยครับ วิธีการอัพ ผมCopy ------>$SystemUpdate ลงในแฟรชไดร์แล้วจิ้มเข้าไปไม่รู้ว่าถูกไหมครับ พอดีไม่เคยอัพเองมาก่อนเลยครับ แล้ววิธีการดูไดร์ LT+ นี้ดูอย่างไรอ่าครับ ขอบคุณครับ

tetekung's Photo tetekung 06 Jan 2011

ปัจจุบันผมลองอัพเดทไฟล์จาก www.xbox.com/update ตอนนี้เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ

guyya's Photo guyya 07 Jan 2011

ผมก็เจอปัญหาเดียวกับจขกท.นะ แต่ที่เลวร้ายกว่านั้นคือ
เครื่องผม โดนแบนไปเครื่องนึง ทำให้ต่อ xboxlive ไม่ได้ แต่โชคดีที่ dl ไฟล์มาอัพเดทผ่าน USB ได้ ตอนนี้เล่นได้ปกติแล้วครับ

thaihelp's Photo thaihelp 09 Jan 2011

สอบถามเพิ่มเติมครับ

ผมก็มีอาการเดียวกันแต่ว่าเครื่องเป็น JTAG ผมจะโหลด update มาลงได้ไหม จะทำให้ JTAG หายไปไหมครับ

Terra's Photo Terra 21 Jan 2011

͵ͨҡзա˹ 觫KINECT ѹ 16/1 ¡ͧUP FW
СѺҫ BACK UP ҡͧOMP ҹFW LT ءҡ ˹ҫ 30

ԴԴPLAY DVD 觴١ͧ ŧᴧ :angry3:

LIVE UP DASHBOARD 12625 شǡѧ

µͺ˹

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 21 Jan 2011

View PostTerra, on 21 January 2011 - 08:44 AM, said:

͵ͨҡзա˹ 觫KINECT ѹ 16/1 ¡ͧUP FW
СѺҫ BACK UP ҡͧOMP ҹFW LT ءҡ ˹ҫ 30

ԴԴPLAY DVD 觴١ͧ ŧᴧ :angry3:

LIVE UP DASHBOARD 12625 شǡѧ

µͺ˹
FW ͧ Lt+ ֤Ѻ

ҹ Lt ͤѺ

ҹ Lt+ ҧ

Terra's Photo Terra 21 Jan 2011

View PostNeoTokyo, on 21 January 2011 - 07:26 PM, said:

FW ͧ Lt+ ֤Ѻ

ҹ Lt ͤѺ

ҹ Lt+ ҧ

¡仢 UP FW شФѺ 蹺ҧ͡Ѻ 30 PLAY DVD ¤Ѻ :o_worry:

BabyThief's Photo BabyThief 24 Jan 2011

View Posttetekung, on 05 January 2011 - 10:58 AM, said:

ѨغѹͧѾ 3 Step ǹФѺ ͨê 3 ѹ¤Ѻ ԸաѾ Copy ------>$SystemUpdate ŧêǨҶ١Ѻ ʹѾͧҡ͹¤Ѻ Ըաô LT+ ҧҤѺ ͺسѺ

ͧ礴٤Ѻ Flash drive FAT32 NTFS Ѻ ͧҡ XBOX support NTFS ФѺ ѧ鹨֧ͧ FAT32 ͹ XBOX ֧ФѺ