`
←  << KINECT >>
Logo
»

ͧѺ Kinect Ẻ...

Poll: ͧẺ˹ Kinect ѹ (21 member(s) have cast votes)

ͧẺ˹ Kinect (·ش ش)

1. ͧҡ (6 votes [28.57%])

Percentage of vote: 28.57%

2. ͧ ͧ (1 votes [4.76%])

Percentage of vote: 4.76%

3. ͧ (ا ͧ) (14 votes [66.67%])

Percentage of vote: 66.67%

Vote Guests cannot vote

Tatasaray's Photo Tatasaray 04 Jan 2011

พอดีเล่น Kinect แล้วใส่รองเท้ากีฬา (พวกบาส หรือ แนวๆรองเท้านักเรียนมัธยม) รองเท้าพังไป 2 คู่ละครับ เสียดายมากเพราะมีราคาพอดู
การพังก็จะเป็นแบบพื้นรองเท้าบริเวณนิ้วโป้ทะลุละครับ

พอเปลี่ยนมาใช้รองเท้าแตะ(น่ารักแบบที่ใช้วาดบ้านทั่วๆไป) ก็ยังไม่พังครับ แต่รู้สึกว่า การกระโดดดูจะทำได้ไม่ดี เพราะกลัวจะหลุดและกระโดดนานๆก็เมื่อยได้ง่ายกว่า

แต่ถ้าไม่ใส่รองเท้า จะคล่องแคล่วสุดครับ แต่มีโอกาสหลื่น หรือ กระโดดเท้าลงไม่ดี เกิดอุบัติเหตุ ตลอดจนเมื่อยจากการกระโดดได้ง่าย

ใช้แบบไหนดีครับนี่ (เท่าที่ดูแต่ละแบบมีข้อดีข้อเสียของตัวเอง)

หรือใครมีวิธีอื่นๆ หรือรองเท้า(ถุงเท้าและอื่นๆ)ที่เหมาะกับการเล่น Kinect แนะนำทีครับ :cat_dance:

พิลึกดี แต่ทว่า ของ Playstation Move ที่ผมมองว่ายังไม่น่าจะใช้รองเท้าเยอะ กลับมีชุด Killzone 3 ที่มีรองเท้าออกมาด้วยละครับ

เมื่อไหร่ Kinect จะมีกับเค้าบ้างน้า :sorry3:

อันนี้ออกมายายแล้วนา ออกใหม่มาเพิ่มก็ได้น้า

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 04 Jan 2011

อ่ะคนแรก ผมใส่ผ้าใบ(ฟุตซอล)สำหรับแดนซ์ครับ ออกสเต็ปเทพได้พอสมควร

แต่ไม่ใช่ว่าทุกครั้งครับ บางครั้งก็แตะธรรมดา ส่วนเกมอื่นๆ(แอดเวนเจอร์ คิเน็คสปอร์ต ฯ)

แตะตลอด อ้อ อีกอย่างพื้นเป็นปูนเปลือยขัดมันครับ รองเท้าเลยไม่พังมั้ง

(ปกติออกไปเตะบอลพื้นปูนจะพังเร็วกว่าเยอะ)

gorath's Photo gorath 05 Jan 2011

ผมสังเกตว่าเล่น dance central ถ้าใส่ขายาว รองเท้าผ้าใบ จะเต้นแล้วดูดีกว่าเกงบอลเท้าเปล่ามากมาย :o_worry:

pokojung's Photo pokojung 05 Jan 2011

อืมๆ เรื่องรองเท้าก็น่าคิดนะเนี่ย ตอนเล่น Dance Central ไม่เท่าไหร่ แต่พอเล่น Adventure กับ Sport เนี่ยเจ็บเท้าเจงๆ เพราะทั้งกระโดดทั้งฟุตเวิร์ค สงสัยต้องหารองเท้ามาใส่สักคู่ เคยลองใส่รองเท้าแตะแบบใส่ในบ้านเล่นก็ไม่เวิร์คอ่ะครับ มันคอยจะหลุดอยู่เรื่อย เลยคิดๆว่าอาจจะหาพวกรองเท้าสำหรับเต้นแอโรบิคมาใส่แทนไม่รู้ค่าตัวเท่าไหร่ เพราะคิดว่าถ้าใส่ผ้าใบแบบพวกนันยางเนี่ยไม่น่าจะเวิร์คอ่ะ :cat_dance:

RONAN321's Photo RONAN321 05 Jan 2011

ผมเล่นบนพรมแทนอ่ะ พรมPasayaวางพื้น1.5 x 2.0 ม. แทนใส่รองเท้า^^

peXXeq's Photo peXXeq 06 Jan 2011

ผมเล่น Dance central จนตีนพองไป 2 รอบแล้ว ขนาดเต้นบนพรมนะครับ

ท่าเพลงหลังๆ มันใช้ สเต็ปเร็วมาก ต้องเคลื่อนเท้าเร็วมาก จนตีนพอง

FungFung's Photo FungFung 06 Jan 2011

มันกำลังจะมาแล้วหละซิ
.
.
.
.
อุปกรณ์เสริม (ของ kinect) :o_what:

lovelymarky's Photo lovelymarky 07 Jan 2011

ที่บ้านเห็นถอดรองเท้าเล่นแทบทุกคนเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นเกมไหน จริงๆเกมที่โดดเยอะๆ ผมกังวลเรื่องข้อเท้าพอสมควรเลยครับ
คิดว่าร้องเท่ากีฬาน่าจะเหมาะ

scanmanga's Photo scanmanga 08 Jan 2011

เท้าเปล่าเล่นบนพรมครับ :nothing:

KanonForeLize's Photo KanonForeLize 09 Jan 2011

เท่าที่ผมดู ผมว่าน่าจะใส่พวก slipper ก็พอมั้งสำหรับ dance central (ลองเปิดจอแล้วเต้นตามไม่ได้เล่นจริงๆ) เกมอื่น ผมคงจะนันยาง :o_worry:

VisionX's Photo VisionX 10 Jan 2011

ถ้ากระโดดโลดเต้นมาก ๆ ควรใช้รองเท้าผ้าใบ พื้นหนานิดนึงก็ดีช่วยรองรับแรงกระแทก
แรก ๆ เคยเล่นไม่ใส่รองเท้า หนังหัวแม่เท้าหลุดเป็นยวงทีเดียว เดี๋ยวนี้ไม่เอาแล้ว :o_worry:

Nomad107's Photo Nomad107 12 Jan 2011

ผมเล่นเท้าเปล่าจนเท้าพองเลยครับ

tvmb's Photo tvmb 14 Jan 2011

เท้าเปล่าครับ

sam_mong_win's Photo sam_mong_win 23 Jan 2011

ҴҹԹͧ.. :o_shame: