`
←  << KINECT >>
Logo
»

ҡҺԸաûԴͧ kinect Ѻ

SalamandeI2's Photo SalamandeI2 02 Jan 2011

แบบว่าเวลาเราอยากเล่นเกมอื่นที่ไม่ได้ใช้ kinect ในการเล่น สามารถถอดสาย usb หรือดึงปลั๊กออกเลยได้ไหมครับ

repeiam's Photo repeiam 02 Jan 2011

เข้าไปที่ system setting เลือก kinect เลือก kinect sensor แล้วเลือกเป็น off ครับ

SalamandeI2's Photo SalamandeI2 02 Jan 2011

ขอบคุณครับ

pokojung's Photo pokojung 04 Jan 2011

repeiam, on 02 January 2011 - 01:35 PM, said:

เข้าไปที่ system setting เลือก kinect เลือก kinect sensor แล้วเลือกเป็น off ครับ

ขอบคุณครับ เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าปิดได้ด้วย ปกติเวลาเล่นเกมอื่นต่อจากเกมของ Kincet เนี่ยผมก็เปิดทิ้งไว้ตลอดเลย หรือถ้าเวลาเล่นเกมปกติก็แค่ไม่เสียบปลั๊กเฉยๆ :act_right:

virusman ®'s Photo virusman ® 04 Jan 2011

repeiam, on 02 January 2011 - 01:35 PM, said:

เพิ่งรู้นะครับเนี้ย 555

ขอบคุณครับ

The Jia's Photo The Jia 04 Jan 2011

แล้วมีใครทราบวิธีปิดเครื่อง XBOX จาก Kinect บ้างไหมครับ ... ตอนนี้เวลาเลิกเล่นเกม ผมต้องมา connect joy xbox ก่อนแล้วค่อยสั่งปิด หรือไม่ก็ต้องไปกดที่ตัวเครื่อง

เคยเห็น Video PR มันพูดว่า "Good Night" แล้วเครื่อง xbox ก็ปิดไป แต่ผมลองพูดแล้วมันไม่ได้ครับ ไม่รู้ต้องทำไง ลองพูด "XBOX" ก่อนแล้ว ก็ไม่ได้ ไม่รู้ว่าไม่ได้ที่สำเนียง หรือตัวเครื่องมันไม่มีคำสั่งนี้กันแน่

peXXeq's Photo peXXeq 06 Jan 2011

The Jia, on 04 January 2011 - 05:36 PM, said:

แล้วมีใครทราบวิธีปิดเครื่อง XBOX จาก Kinect บ้างไหมครับ ... ตอนนี้เวลาเลิกเล่นเกม ผมต้องมา connect joy xbox ก่อนแล้วค่อยสั่งปิด หรือไม่ก็ต้องไปกดที่ตัวเครื่อง

เคยเห็น Video PR มันพูดว่า "Good Night" แล้วเครื่อง xbox ก็ปิดไป แต่ผมลองพูดแล้วมันไม่ได้ครับ ไม่รู้ต้องทำไง ลองพูด "XBOX" ก่อนแล้ว ก็ไม่ได้ ไม่รู้ว่าไม่ได้ที่สำเนียง หรือตัวเครื่องมันไม่มีคำสั่งนี้กันแน่

อันนั้นมันโฆษณาครับ ตอนนี้ยังทำไม่ได้ แต่อนาคตไม่แน่