`
←  << KINECT >>
Logo
»

Dance Master ʹءդѺ

TAKUMI's Photo TAKUMI 27 Dec 2010

ผมเล่นแล้วทำไมรู้สึกชอบกว่า Dance Central อีกชอบตรงเพลงมันโดนเยอะหลายๆเพลง แล้วก็าพมันสวยเอาการเลย แถมตอนเราเต้นมันแสกนตัวเราเข้าไปในเกมด้วยไปยืนเป็น Dancer จะบอกว่าโคตรเท่หรือโคตรอนาถก็อยู่ที่เราเต้นพร้อมเค้าไหม ส่วนระบบ DC ผมว่าทำได้ดีกว่าแต่เกมนี้ผมกลับชอบมากกว่าเพราะรู้สึกมันเต้นง่ายกว่าแล้วก็เพลินกว่า แต่กระนั้นต้องเล่นแบบ Standard ขึ้นไปเพราะเราจะได้ออก Step ต่างๆ

ถ้าคนไม่ได้สนใจฟังเพลงสากลแต่ฟัง Sound แบบผมอาจจะชอบเมนี้ก็ได้ลองไปหาเล่นกันดูผมว่าเจ๋งเลยนะ

ndsrom's Photo ndsrom 28 Dec 2010

ยอมรับว่าเพลงถูกใจกว่าจริง ๆ ครับ

แต่ตอนเล่น มันแปลก ๆ มันไม่ค่อยต่อเนื่อง แบบ DC

เวลาเต้นเลยดูขัด ๆ ไปหน่อย หรือว่า เต้นไม่เก่งเองหว่า

tintinpotter's Photo tintinpotter 28 Dec 2010

ผมชอบ ost ของ DM แต่ชอบเกมเพลย์ของ DC มากกว่า

peXXeq's Photo peXXeq 28 Dec 2010

เพิ่งลองเล่นเหมือนกัน ก็สนุกดีนะ ยิ่งเวลาเต้นคู่

แต่มันเสียตอนเลือกเพลงมาก เลือกยากจริงๆ

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 29 Dec 2010

เพลงก็แนวแดนซ์ๆเอโวลูชั่น ซึ่งชอบอยู่แล้ว เพราะๆโดนๆเยอะ

แต่ท่าเต้นนี่ผมลองเล่นแล้วเฉยๆนะ แต่ยืดแขน ชี้เป้า ลากแขน กับ แอ็คท่าแค่นั้นเองน่ะครับ

เล่นระดับกลางนะครับ

neokung's Photo neokung 29 Dec 2010

สำหรับผมมันไม่อินเท่าDance Central เพราะว่ามันไม่ได้จับการเคลื่อนไหวทุกจังหวะตามที่เต้น