`
←  << KINECT >>
Logo
»

դѺ

aopnong's Photo aopnong 20 Dec 2010

พอดีปีใหม่มีจัดงานที่ทำงานแล้วต้องตั้งซุ้มเกมส์ผมเลยเอา kinect มาจัดงานแบบว่ามีคูปองเข้ามาเล่นเกมส์แล้วถ้าได้คะแนนถึงแล้วมีรางวัล แต่ผมเองยังเล่นไม่ครบทุกเกมส์เลยครับ เลยรบกวนเพื่อนช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

xStudio's Photo xStudio 20 Dec 2010

ผมว่าน่าจะ sport นะ เหมาะสุด

aopnong's Photo aopnong 20 Dec 2010

แล้วรูปแบบ แบบไหนดีครับแข่งกับผม(ผมคงตายก่อน 55555) หรือแข่งกับคอม แล้วให้รางวัลอย่างไรดีครับ

repeiam's Photo repeiam 20 Dec 2010

จัดเป็นประเทกีฬาไปครับ
แล้วก็รับสมัครตามประเทไป
แล้วก็จัดสายแข่งขันกัน ใครชนะเอารางวัลไปตามลำดับ

RONAN321's Photo RONAN321 20 Dec 2010

Sport น่าจะok คับ มีมินิเกมเยอะด้วย^^

Tatasaray's Photo Tatasaray 20 Dec 2010

Game Party: In Motion

เลยครับง่ายที่สุดแล้วครับ มินิเกม 16 อัน แบบงานวัด แนะนำเลยก็ ปาเป้า (ปายากมากๆ ใครได้แต้มสูงๆรับประกันได้เลยว่า เก่งจริง)
ที่เหลือมันก็ใช้แข่งทำแต้มคนเดียวได้หมด ไม่ว่าจะเป็นทอยถุง เปตอง ซู๊ตบาส โบลลิ่ง เหยียบแป้น เกมมันก็สั้นๆเล่นไม่นานรู้ผล

แต่ถ้าต้องการ 2 คนก็ Kinect Sport เลยครับ แต่เท่าที่ดูการเล่นจะยาวซะเป็นส่วนใหญ่
ส่วนคนหนึ่งที่ทำแต้มได้ก็ โบลลิ่ง กระโดดไกล พุ่งแหลม เซฟบอล

ขึ้นอยู่กับว่า ต้องการแบบงานวัด หรือ แบบงานกีฬาสี

ตอนนี้เกม Kinect ผมเล่นมาหลายเกม คนอื่นอาจจะเลือกเกมอื่นไว้ติดเครื่อง สำหรับผมเลือก Game Party: In Motion ไว้ติดเครื่องละครับ
ตีสคอร์ส โยนนั่น ปานี่ สนุกดีครับ (อีกอย่าง Achievement เกมนี้ท้าทายดีมากๆ...แต่ได้แต้มเยอะละครับ)

ขอบคุณครับ อยากได้เป็นแบบงานวัดครับ

จะลองหา Game Party: In Motion มาลองดูมั่งนะครับ ใครมีไอเดียอีกเสนอได้นะครับ :o_sorry:

cappz's Photo cappz 20 Dec 2010

ล่องแก่ง โลด มันส์ ฮา หนุกหนาน

lekkung's Photo lekkung 20 Dec 2010

dance central สิครับ dance battle วัดคะแนนกันไปเลย

JokeR360's Photo JokeR360 20 Dec 2010

ปาร์ตี้ ก็เพลินๆ ดีครับ

yo7's Photo yo7 21 Dec 2010

Game Party in Motion นี่ตกลงว่าสนุกเหรอครับ เห็นหลายสำนักสับเละไม่มีชิ้นดีเลย :afraid:

gorath's Photo gorath 28 Dec 2010

View Postyo7, on 21 December 2010 - 11:23 PM, said:

Game Party in Motion นี่ตกลงว่าสนุกเหรอครับ เห็นหลายสำนักสับเละไม่มีชิ้นดีเลย :afraid:
ผมลองแค่โยนบาส รู้สึกว่ามันห่างชั้นกับ Kinect Sport มากอ่ะครับ ก็เลย...เก็บ.. :o_yellow: