`
←  << KINECT >>
Logo
»

ٻ¢ͧ͹ѴѺ

repeiam's Photo repeiam 17 Dec 2010

มันไม่เห็นชัดเท่าไหร่เลย เล่นในห้องนอน มีหลอดไฟนีออนยาว 1 หลอด บนเพดาลกลางห้อง

BatH's Photo BatH 18 Dec 2010

เล่นเกมส์อะไรหรอครับ เท่าที่ผมเล่นเกมส์ dance central มันก็ชัดดีนะครับ ยกเว้นตอนปิดไฟเล่น ผมก็เล่นในห้องนอน แต่เป็นหลอดไฟแบบสั้น 1 หลอดกลางห้อง
เกมส์ dance central ผมว่าช่วงที่ให้เราเต้น Free style แล้วกล้องเรามันจะเก็บรูปเป็นช็อตๆอ่ะมันเป็นแปลกๆยังงัยไม่รู้ไม่ดีเลยนะผมว่า

Tatasaray's Photo Tatasaray 18 Dec 2010

เท่าที่ผมเล่นมา ตอนแรกก็ตกใจตอนเล่นใหม่ๆ กับเกม Kinect Adventures าพออกมาจะเบลอๆ เมื่อเคลื่อนไหวเร็วๆ
(แต่จริงๆเกมที่ผมเล่นจบเกมแรกไม่ใช่ Kinect Adventures หรอกนะครับ เป็นละครับ Joy Ride าพชัดใช้ได้ ส่วนนึงเพราะนั่งเล่นนิ่งๆเล่นด้วย)
เดาๆว่า Kinect Adventure คงใช้ตัวกล้อง Kinect ไปเยอะเลยไม่เน้นตรงบันทึกาพหรือเปล่า
หรือเราเคลื่อนไหวเร็วจนกล้องไม่มีความสามารถพอจะจับได้ทัน เพราะเกมนี้เราต้องเคลื่อนไหวเร็วมากเกมหนึ่งละครับเท่าที่เล่นๆกันมา
ทว่า เท่าที่ผมเล่นมันไม่ได้เป็นทุกเกมละครับ แต่ Kinect Adventures นี่เห็นชัดสุด
แต่ถ้าเรื่องมืดเกินไปเป็นทุกเกมละครับ มันไม่สุดยอดขนาดมองเห็นเราในที่มืดหรอกครับ แต่ห้องผมก็ไฟนีออนหลอดเดียวละครับ เพียงพอแน่นอนาพเกมอื่นๆก็ชัดนะครับ
เกมที่ใช้ตัวกล้องบันทึกาพได้ดีเกมนึงก็ Dance Central เพราะมาเป็นวิดีโอเลย ชัดด้วย (แต่ผมยังหาว่ามันได้เก็บไว้หรือเปล่าไม่เจอครับ)
ไม่ก็ลองเกมของ Konami อย่าง Crossboard 7 หรือ Dance Evolution นี่ก็บันทึกาพใช้ได้ (แต่ล้มเหลวกับที่มืดๆเหมือนกันครับ)
เรื่องมืด ผมเลยไปลองเกมวิ่ง 100 เมตร กับ Kinect Sport (อีกหนึ่งเกมที่บันทึกเป็นวิดีโอ) ทึ่งครับ าพชัดแบบรับได้เลย ยกนิ้วให้เลย
(เพราะเกมความมืดเท่ากันเกม Crossborad 7 ยังมองไม่เห็นเลยละครับ)
แต่เกมอย่าง Gameparty in motion , Harry Potter , ฺBiggest Loser , Body and Brain จะไม่มี(หรือแทบจะไม่มี)การบันทึกาพเลยละครับ

mick1's Photo mick1 18 Dec 2010

ต้องเพิ่มแสงสว่างลูกเดียวครับ ส่วนการเคลื่อนไหวเร็วๆก็มีส่วนด้วย.

repeiam's Photo repeiam 18 Dec 2010

View PostTatasaray, on 18 December 2010 - 01:34 AM, said:

เท่าที่ผมเล่นมา ตอนแรกก็ตกใจตอนเล่นใหม่ๆ กับเกม Kinect Adventures าพออกมาจะเบลอๆ เมื่อเคลื่อนไหวเร็วๆ
(แต่จริงๆเกมที่ผมเล่นจบเกมแรกไม่ใช่ Kinect Adventures หรอกนะครับ เป็นละครับ Joy Ride าพชัดใช้ได้ ส่วนนึงเพราะนั่งเล่นนิ่งๆเล่นด้วย)
เดาๆว่า Kinect Adventure คงใช้ตัวกล้อง Kinect ไปเยอะเลยไม่เน้นตรงบันทึกาพหรือเปล่า
หรือเราเคลื่อนไหวเร็วจนกล้องไม่มีความสามารถพอจะจับได้ทัน เพราะเกมนี้เราต้องเคลื่อนไหวเร็วมากเกมหนึ่งละครับเท่าที่เล่นๆกันมา
ทว่า เท่าที่ผมเล่นมันไม่ได้เป็นทุกเกมละครับ แต่ Kinect Adventures นี่เห็นชัดสุด
แต่ถ้าเรื่องมืดเกินไปเป็นทุกเกมละครับ มันไม่สุดยอดขนาดมองเห็นเราในที่มืดหรอกครับ แต่ห้องผมก็ไฟนีออนหลอดเดียวละครับ เพียงพอแน่นอนาพเกมอื่นๆก็ชัดนะครับ
เกมที่ใช้ตัวกล้องบันทึกาพได้ดีเกมนึงก็ Dance Central เพราะมาเป็นวิดีโอเลย ชัดด้วย (แต่ผมยังหาว่ามันได้เก็บไว้หรือเปล่าไม่เจอครับ)
ไม่ก็ลองเกมของ Konami อย่าง Crossboard 7 หรือ Dance Evolution นี่ก็บันทึกาพใช้ได้ (แต่ล้มเหลวกับที่มืดๆเหมือนกันครับ)
เรื่องมืด ผมเลยไปลองเกมวิ่ง 100 เมตร กับ Kinect Sport (อีกหนึ่งเกมที่บันทึกเป็นวิดีโอ) ทึ่งครับ าพชัดแบบรับได้เลย ยกนิ้วให้เลย
(เพราะเกมความมืดเท่ากันเกม Crossborad 7 ยังมองไม่เห็นเลยละครับ)
แต่เกมอย่าง Gameparty in motion , Harry Potter , ฺBiggest Loser , Body and Brain จะไม่มี(หรือแทบจะไม่มี)การบันทึกาพเลยละครับ

ใช่ครับ ผมเล่นเกมส์ Kinect Adventure(เพราะมีเกมส์เดียว :o_worry: ) าพมันจะเบลอๆ (ผไม่เห็นเหมือนที่มันโชว์ที่งาน E3 เลย)

numgamer's Photo numgamer 18 Dec 2010

อาจจะเป็นเพราะห้องไม่สว่างพอ Kinect เลยต้องปรับความเร็วชัตเตอร์ให้ช้า
พอช้าแล้วถ้าวัตถุไม่อยู่นิ่งาพมันจะเบลอ
เหอๆ เอามาจากเทคนิคการถ่ายรูปเลยนะนั่น

xStudio's Photo xStudio 18 Dec 2010

กล้องKINECT มันก็เหมือนกล้องถ่ายรูปละครับ ถ่ายในที่มืดไม่มีแฟลช แถมวัตถุยังเคลื่อนไหวอีก ภาพก็เบลอเป็น ธรรมดาครับ
Edited by xStudio, 18 December 2010 - 10:41 AM.

Dusamad's Photo Dusamad 18 Dec 2010

สงสัยต้องเพิ่มแสงไฟอย่างที่ท่านข้างบนบอกหละครับ ของผมชัดมากเลยครับไม่ว่าเกมไหน