`
←  << KINECT >>
Logo
»

ش¡ҧ KINECT

xStudio's Photo xStudio 05 Dec 2010

จากที่ได้ตามอ่าน วิธีวาง KINECT บนทีวีมาหลาย กระทู้ สุดท้ายได้มีโอกาส วางกะเค้าบ้างแล้ววว 5555+

ผมว่าวางลนทีวี ทำให้ลดเนื้อที่การเล่นขึ้นมานิดนึง จากการลองเปรียบเทียบวางบนทีวี กะ วางล่างทีวี
อีกอย่าง ผมว่ามันจับการเคลื่อนไหวเรา แม่นขึ้นนะไม่รู้คิดไปเองป่าว :o_smoke:

อุปกรณ์
1. ที่คั่นหนังสือ
2. กาวสองหน้า แบน หนึบ ของ 3M
Posted Image Posted Image Posted Image

peXXeq's Photo peXXeq 05 Dec 2010

ขับรถ ออกไปซื้อเลยดีกว่า ที่ไหนมีขายบ้างเนี่ย

thaiger's Photo thaiger 05 Dec 2010

ตาเป๊ก ไม่ต้องไปซื้อหรอก ให้แฟนถือให้ จะได้เป็นการทดสอบว่ารักเราจริงหรือเปล่าด้วย อันนี้ thaiger คอนเฟริ์ม

kua's Photo kua 05 Dec 2010

ความคิดดีครับ

yo7's Photo yo7 05 Dec 2010

ของผมวางล่างแม่นกว่าอ่ะครับ ลองวางบนแล้ว เวลานั่งยองๆ หรือย่อเข่านิ่งๆ ขาเราในเกมมันจะขยับไปมาเองเฉยเลย(เผลอๆ บางทีมือด้วย :o_worry:) ลองปรับแล้วปรับอีกก็ยังเป็นอยู่ แต่วางล่างไม่เป็นแฮะ มีใครประสบปัญหาแบบผมมั่งครับ

อ้อ เวลาลองต้องลองกับเกม Reflex อะไรสักอย่างที่ต้องก้มหลบสิ่งกีดขวางใน Kinect Adventure นะครับ เกมอื่นจะไม่ค่อยเห็นผลชัดเจนเท่าไหร่

Tatasaray's Photo Tatasaray 05 Dec 2010

วางบน รู้สึกว่า จับมือได้แม่นเลยครับ (ส่วนขาไม่แน่ใจ เพราะเล่นแต่ Joy Ride)
ส่วนวางล่างผมทำไม่ได้ เพราะที่ไม่พอครับ
ตั้งแต่ดูวิธีวาง Kinect มา วิธีนี้ดูดีมากเลยล่ะครับ

xStudio's Photo xStudio 05 Dec 2010

View Postyo7, on 05 December 2010 - 07:15 PM, said:

ͧҧҧ蹡ФѺ ͧҧ ҹͧ ҹ ѹТѺͧ( ҧʹ :o_worry:) ͧѺǻѺաѧ ҧҧ ûʺѭẺ觤Ѻ

ͧͧͧѺ Reflex ѡҧͧź觡մҧ Kinect Adventure ФѺ 蹨繼ŪѴਹ

ͧФѺ ͧ :o_worry:

123123123's Photo 123123123 05 Dec 2010

ของผมTv จอบางอะครับจะทำยังไงดีครับ

ԹҪ˭ԧ8's Photo ԹҪ˭ԧ8 05 Dec 2010

เห็นทู้นี้ ผมเลยลองไปวางบนทีวีบ้าง เอาผ้าเทปใสแปะ :o_smoke:

ดูเข้าท่าดีครับวางบน :cat_dance:

xStudio's Photo xStudio 06 Dec 2010

View Postนินจาช่วยเจ้าหญิง8, on 05 December 2010 - 10:34 PM, said:

เห็นทู้นี้ ผมเลยลองไปวางบนทีวีบ้าง เอาผ้าเทปใสแปะ :o_smoke:

ดูเข้าท่าดีครับวางบน :cat_dance:

สก๊อตเทปใสแปะ ระวังมันติดไม่ได้นานนะครับ

neokung's Photo neokung 06 Dec 2010

น่าจะมีคนทำขายแบบฐานเป็นร่องหนีบติดบนทีวีได้เลย(แบบตัวหนีบกระดาษใหญ่ๆ) จะได้ไม่เป็นรอยกาวแล้วสะดวกอีกต่างหาก ถ้ามีแบบนี้จะรีบซื้อทันทีเลย :act_right:

ETF's Photo ETF 06 Dec 2010

เจ๋งดีครับ

เอามั่งดีกว่า :like: