`
←  << KINECT >>
Logo
»

ѹ Kinect ͧúҧ ...

pentagon's Photo pentagon 02 Dec 2010

วันนี้จะไปสอย Kinect มีอะไรต้องตรวจสอบตอนรับของมั้งครับ เพื่อนช่วยแนะนำหน่อยครับ :smart:

RONAN321's Photo RONAN321 02 Dec 2010

^
^
ด้านบนมี ห้องKinect แล้วนะคับลองหาข้อมูล

ประกอบการตัดสินใจก่อนซื้อดูได้เลย^^

bundit's Photo bundit 02 Dec 2010

ขั้นแรกเลยต้องตรวจสอบว่าร้านเขามีของรึเปล่านะครับ เพราะร้านดัง ๆ เช่น Nadz ตอนนี้ของหมดแล้ว
ราคาก็อย่าให้แพงเกิน 6000-6500 บาท

นอกนั้นก็คงไม่มีอะไรมาก ดูว่ามีแผ่นเกมส์ สายไฟ สาย USB ครบก็น่าจะโอเคแล้ว ถ้าที่ร้านเค้ามีพื้นที่ให้ลองก็ขอลองเช็คดูซะหน่อยก็ได้นะครับ

xStudio's Photo xStudio 02 Dec 2010

อันดับแรก ดทรถามก่อนครับ ว่ามีของป่าว

ปล ลองไปหาข้อมูลในห้อง KINECT เลยนะครับ

kerkkong's Photo kerkkong 02 Dec 2010

ลองเล่นดูเลย

lunartear's Photo lunartear 02 Dec 2010

กล่องเค้าซีลมาครับ ตัดเองลองเองเลย แต่จะปรากฎว่าเล่นลองที่ร้านจะมีคนมาดูกันเต็มๆแนะนำให้ลองDance Centralครับ สนุกด้วยอายด้วย
ถ้าเรื่องเครื่องก็อัพdashboardเป็นstepหรือ up LT+ก่อนก็เล่นได้ครับ เตรียมเงินไปเผื่อนิดนึง จะได้ซื้อเกมกลับบ้านมาเล่นเยอะครับ
อยากบอกว่าแค่ซื้อเทคนี้มาลองก็คุ้มแล้วครับ เกมหลายๆเกมที่ออกมาระลอกแรกก็สนุกครับ ถ้าเคยเล่นWiiหรือMoveมา อย่าเอามาเทียบครับ เพราะเหนือกว่าจริงๆ เชียร์ไปมากป่าวเนี่ย

virusman ®'s Photo virusman ® 02 Dec 2010

View Postlunartear, on 02 December 2010 - 07:15 PM, said:

กล่องเค้าซีลมาครับ ตัดเองลองเองเลย แต่จะปรากฎว่าเล่นลองที่ร้านจะมีคนมาดูกันเต็มๆแนะนำให้ลองDance Centralครับ สนุกด้วยอายด้วย
ถ้าเรื่องเครื่องก็อัพdashboardเป็นstepหรือ up LT+ก่อนก็เล่นได้ครับ เตรียมเงินไปเผื่อนิดนึง จะได้ซื้อเกมกลับบ้านมาเล่นเยอะครับ
อยากบอกว่าแค่ซื้อเทคนี้มาลองก็คุ้มแล้วครับ เกมหลายๆเกมที่ออกมาระลอกแรกก็สนุกครับ ถ้าเคยเล่นWiiหรือMoveมา อย่าเอามาเทียบครับ เพราะเหนือกว่าจริงๆ เชียร์ไปมากป่าวเนี่ย

เห็นด้วยครับ สนุกกว่า Wii หรือ Move มาก ความเห็นส่วนตัวนะ