`
←  << KINECT >>
Logo
»

+++ KINECT +++

TAKUMI's Photo TAKUMI 04 Dec 2010

มาลงชื่อด้วยคนครับ :cat_dance:

morigan's Photo morigan 04 Dec 2010

1) Moirgan79

2)ชุดที่เล่น 65nm 120GB + Kinect ( Dark/Light Side) มีสองเครื่อง

3)เกมที่มี (ให้คะแนน)Kinect Adventure 7.0 / Sport 9.0 / Dance Central 9.5 (online ไม่ได้ซะงั้น)

4)จุดประสงค์ที่ซื้อมาเล่น เล่นเกม50% ชอบอะไรที่ Hitech เลยซื้อ 50%

5)ความพอใจต่อ Kinect 100%

6) ตำแหน่งวางKinect เหนือTV สูงจากพื้น170ซม. ระยะยืน 2.5 ม.

7) สุดท้ายอยากบอกว่า "คนที่ไม่อยู่ในแวดวงเกมส์ เห็นแล้วร้องอื้อหือกันทุกคน เพื่อนๆชอบมาก ของเค้ามันดีจริงๆ"
Edited by morigan, 07 December 2010 - 03:17 PM.

poptoday's Photo poptoday 04 Dec 2010

ขอมาซ้ำครับว่า Dance Central เป็นเกมเต้นที่สนุกเท่าที่เคยมีมา
บ้านผมตอนฉากสอนท่าเต้น มายืนซ้อมเรียงกันสามคน เหมือนโรงเรียนสอนเต้นเลย :dance_left:

pep_sa's Photo pep_sa 05 Dec 2010

Arcade 4 G Kinect bundled + HDD 250 G (Lightside) / Falcon 120G (Darkside)

mum2520's Photo mum2520 06 Dec 2010

1) o.O นัด :cat_yes:

2)ชุดที่เล่น JASPER lot929 + Kinect ( Dark Side)+ Offline :o_love:

3)เกมที่มี (ให้คะแนน)Advenger 7.0 / Sport 8.5 / Dance Central 8.5 :congrat:

4)จุดประสงค์ที่ซื้อมาเล่น ออกกำลังกาย50% เล่นเกม20% ตามกระแส30% :smoke2:

5)ความพอใจต่อ Kinect 80% :love2:

6) ตำแหน่งวางKinect หน้า TV สูงจากพื้น 60ซม. ระยะยืน 2 เมตร :luigi:

7) สุดท้ายอยากบอกว่า แปลกใหม่และสนุกดี แต่อยากให้มีเกมส์ Hardcore ออกบ้างจัง หรืออยากให้มีเกมส์กีฬาออกมาเยอะๆและทำให้ดีกว่านี้อีก :bye3:

cappz's Photo cappz 06 Dec 2010

1) themojoz

2)ชุดที่เล่น JASPER + Kinect ( Dark Side)

3)เกมที่มี 90%

4)จุดประสงค์ที่ซื้อมาเล่น รอมานานแล้ว

5)ความพอใจต่อ Kinect 99% อีก1% เมื่อยมาก

6) ตำแหน่งวางKinect ล่าง TV

7) สุดท้ายอยากบอกว่า เมื่อยขิงๆ แต่สนุกดี

poonny's Photo poonny 06 Dec 2010

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานคับที่ gameshop หุๆ วันนี้เมื่อยเลยเพราะเมื่อวานเล่นกับน้อง มันส์มากๆๆๆ

aopnong's Photo aopnong 07 Dec 2010

เพืงซื้อเมื่อวานเหมือนกันครับ อาการเดียวกันเลยปวดเมื่อยไปทั้งตัว วันนี้คงงดพักผ่อน พรุ่งนี้ทำงานครับ

cappz's Photo cappz 07 Dec 2010

View Postcappz, on 06 December 2010 - 04:00 PM, said:

1) TheCappzz ใช้ gametag ตัวนี้นะคับ แอดมา kinect กันได้คับ

2)ชุดที่เล่น JASPER + Kinect ( Dark Side)

3)เกมที่มี 90%

4)จุดประสงค์ที่ซื้อมาเล่น รอมานานแล้ว

5)ความพอใจต่อ Kinect 99% อีก1% เมื่อยมาก

6) ตำแหน่งวางKinect ล่าง TV

7) สุดท้ายอยากบอกว่า เมื่อยขิงๆ แต่สนุกดี

Spicy's Photo Spicy 07 Dec 2010

พึ่งถอยมาจาก Gameshop เมื่อวานครับ ตื่นมาปวดเมื่อยไปทั้งตัว :o_shame:

Master Nameless's Photo Master Nameless 10 Dec 2010

สอยมาจาก Gameshop วันที่ 9 Dec คับ
ผมขอตินิดนึงเรื่อง Lag แต่คิดว่าต่อไปน่าจะพัฒนาให้ดีขึ้นได้อีกคับ
ส่วนเรื่องความสนุกนี่....ให้เกินร้อยคับ!

yanasawa's Photo yanasawa 10 Dec 2010

ยังไม่มีครับ บ้านใครอยู่สมุทปราการ

อย่างไปทดสอบการใช้งานครับ :sorry3:

oakland1's Photo oakland1 11 Dec 2010

มาลงชื่อด้วยคนครับ ตอนนี้ปวดแขนมากครับ :dance: :chabu: :cat: :kfc:

skyliner_do's Photo skyliner_do 11 Dec 2010

มาลงชื่อด้วยครับ เพิ่งจัดมาเหมือนกัน

1) qmAxIp แอดมาคุยกันได้น่ะครับ

2)ชุดที่เล่น Slim 4GB + Kinect + hdd 250GB ( Light Side)+ Online(ยังไม่เติม gold อ่าครับ ไม่อยากสมัครไอดีใหม่^^)

3)มี 3 เกมครับ คะแนน ดังนี้ Advenger 8.5 / Sport 9.0 / Dance Central 9.0

4)ความพอใจต่อ Kinect 95%

5)ตำแหน่งวางKinect เหนือTV ระยะยืน 2.4 ม.

ไม่ผิดหวังเลยครับที่ซื้อมา :great:
Edited by skyliner_do, 11 December 2010 - 03:53 PM.

pokojung's Photo pokojung 12 Dec 2010

1) pokojung ครับ :act_right:

2)ชุดที่เล่น Jasper + Kinect (Gray Side) +

3)เกมที่มี (ให้คะแนน)Advenger 8 / Dance Central 9 (เหลือไว้ 1 รอให้มีเพลงเกาหลี :o_love:)

4)จุดประสงค์ที่ซื้อมาเล่น ออกกำลังกาย+เล่นเกม (หาอะไรให้ท่าน ผบ. ไ้ด้เล่นบ้าง :nothing: )

5)ความพอใจต่อ Kinect 95%

6) ตำแหน่งวางKinect เหนือTV สูงจากพื้น180ซม. ระยะยืน ประมาณ 2 เมตรจ้า

ปล. ไม่น่าเอาเครื่องไปแปลง LT+ GS ณ Gateway เลย โดนของ Kinect เข้าจนได้ :love2:

(เพราะช่างจินมาเข้าร้านตอนบ่ายแท้ ทำให้ผมต้องรอนานเลยโดนจนได้ :cry:)
Edited by pokojung, 12 December 2010 - 04:57 PM.

͹'s Photo ͹ 12 Dec 2010

เพิ่งได้เล่นตะเกี้ยครับชอบมากเกมส์ อุดแท๊งรั่ว ฮาครับ กะจะเล่นฟีฟ่า11เพลสามกะน้อชายเลยไม่ได้เล่นเลย ใครกำลังจดๆจ้องๆ ลุยได้เลยครับ แต่ใช้พื้นที่เยอะเหมือนกันนะครับประมาณดูให้ดีก่อน

tony_man's Photo tony_man 13 Dec 2010

Saradyoyo ต้นคับ

Slim 250 + kinect + Foxtell (แต่ต้องเสียตังรายเดือน)
ตอนรี้มีเกมส์เดี่ยว ที่แถมมากับชุดมันน่ะแหละ

Paritat's Photo Paritat 15 Dec 2010

1)GamerTag : paritat

2)ชุดที่เล่น Slim 4GB + Kinect (ASIA)

3)เกมที่มี (ให้คะแนน)Advenger 9.0 / Sport 8.0

4)จุดประสงค์ที่ซื้อมาเล่น ออกกำลังกาย 55% เล่นเกม 40% ติดต่อสื่อสาร 5%

5)ความพอใจต่อ Kinect 90%

6) ตำแหน่งวาง Kinect อยู่เหนือ TV สูงจากพื้น 160 ซม. ระยะยืน 2 เมตร

7) สุดท้ายอยากบอกว่า "สนุกสนาน เบิกบานใจ แต่โหลดบ่อยไปนิด วัยรุ่นรอเซ็ง อิอิ"

:act_right:

FungFung's Photo FungFung 17 Dec 2010

เพิ่งซื้อ และได้รับของ (จากขนส่ง) เมื่อวานนี้ เล่นไปได้แค่ไม่ถึง 2 ชั่วโมง เลยยังบอกอะไรได้ไม่มาก (สงสัยจะเริ่มเบื่อเกมแล้ว เลยเล่นแป๊ป แป๊ป)
1.ยังไม่ได้ต่อ internet เลยยังไม่ได้สมัคร
2.ชุด slim 4G + kinect asia/hk
3.เกมที่แถมมากะชุด (ยังไม่ได้ลองเลย) + joy ride อันนี้ลองเล่น ไป 1 สนาม (เซนเซอ ยังเซ่อ อยู่ เพราะนั่งเล่นในตำแหน่งที่ไม่ค่อยดี :o_worry: )ว่าวันนี้มีเวลาจะปรับตำแหน่งเล่นใหม่ กะลังรอ dance อยู่ (ของหมดประจำ :worry: )
4.ซื้อมาเพราะอยากลองของแปลก ล้วนๆ
5.ความพึงพอใจ (ถึงเกมที่มียังไม่โดน) พอใจ 100 % (พูดจริงๆนะ) เพราะซื้อมันมาแล้วหนิ :sorry: (เป็นของเราไม่ได้ยืมใครมาเล่น ประมาณว่าูมิใจในของของตัวเองมากกว่า)
6.ตำแหน่ง กะลังออกแบบที่วางบนจอ plasma อยู่ (แต่จอก็ติดตั้งค่อนข้างสูงไปนิดดด)

สุดท้าย เซ็งนิดๆ เพราะทั้งบ้านบ้าเกมอยู่คนเดียว :cry:

xlove's Photo xlove 19 Dec 2010

รายงานตัวครับ เพิ่งได้มาเมื่อวาน ฮ่าๆๆๆ เล่นกันมันส์มากมาย

แต่สำหรับเกมส์ไม่รู้จะพัฒนาไปได้ถึงแค่ไหน แต่ kinect sport มันส์มาก เล่นกับเพื่อนหรือเล่นคนเดียวออกกำลังนี่ก็เยี่ยม

ผมเหงื่อเยอะ เล่น wii แล้วปัญหาเยอะมาก จอยมันชอบลื่นหลุดมือเพราะเหงื่อผมเยอะ แต่อันนี้ไม่ต้องห่วงไรเลย สุดยอด

เล่นปิงปองมันส์มากๆ แขนจะหลุดเอา ฮ่าๆๆๆ

ความพอใจยังไม่วางใจเท่าไรครับ เพราะเกมส์ออกน้อยมากเลย และไม่แน่ใจว่าจะไปได้ไกลสักแค่ไหน

แต่ถ้าตอนนี้ให้ 8/10 ละกันครับ