`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

ͺŧ option file

nhokenok's Photo nhokenok 01 Dec 2010

พอดีผมโหลด Option File of PES2011_PS3 EU(BLES01022) มาไม่ทราบว่าจะลงยังไงครับ ผมเป็น PS3 JB ครับ ขอบคุณครับ

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 17 Dec 2010

วิธีลงก็ Copy ไฟล์ข้างในโฟลเดอร์ที่ว่าไปไว้ใน Flash Drive ครับ

โดยไว้ตามนี้(สร้าง Folder เองได้เลยครับ) PS3 > SAVE > วางไฟล์ตรงนี้ครับ

จากนั้นก็เสียบ Flash Drive เข้ากับ PS3 แล้วไปที่ Save Data Utitlity แล้ว Copy ลงทีละไฟครับ

ปล. ที่สำคัญควรดูด้วยว่า Option File ที่ท่านโหลดมามัน support konami patch version ไหนนะครับ

ล่าสุดจะเป็น 1.02 ถ้า option file เป็นสำหรับ 1.2 ท่านควรจะอัพ Patch ก่อนแล้วค่อยลง Option file

ส่วนวิธีอัพ Patch สำหรับคนที่ JB ก็แค่ up firmware ตัวล่าสุดของ JB ที่ใช้ ให้ PS3 ต่อเน็ตไว้ เข้าเกมส์ก็อัพเดทให้เลยครับ (ไม่ต้อง Sign in PSN)

maeke's Photo maeke 29 Aug 2012

红˹