`
←  Gran Turismo 5
Logo
»

driving force GT Ѻ G 27 ҧѹ...

vibha's Photo vibha 01 Dec 2010

ตอนนี้กำลังตัดสินใจระหว่างสองตัวนี้... อยากทราบว่าอารมณ์ในการเล่นต่างกันมากมั้ย...
ใจผมอยากได้ G27 แต่ก็อยากประหยัด เพราะราคามันต่างกันตั้ง 5000 ..
เคยใช้แต่ MOMO ไม่รู้ว่า ถ้าผมเลือก force GT อารมณ์มันจะต่างกับ MOMO มั้ย เพราะถ้ามันไม่ต่าง ผมอาจจะกัดฟันเอา G27 ...
แล้วร้านไหนที่ยังมีขายมั่งคับ ตอนนี้ Driving force Gt อ่ะ เห็นร้าน NAdz หมดแล้วด้วย ... ในเมืองไทยยังพอหาของได้มั้ย...

Toushirou's Photo Toushirou 01 Dec 2010

เห็นร้าน Gcon ขึ้น instock อยู่นะครับ แต่ต้องโทรไปสอบถามน่ะ

http://www.gconshop....ctdetail&id=482

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 01 Dec 2010

MOMO หมุน 900องศาได้ไหมอ่าครับ :o_worry:

hitman47's Photo hitman47 01 Dec 2010

900 องศาตัวถูกสุดก็ต้อง Force GT นั่นหล่ะครับ

poomy's Photo poomy 01 Dec 2010

กำลังจะขาย G27 เนื่องจาก ขืนมีไว้งานไม่เดิน - 00 - ใครจะเอา แอบๆ PM มาได้นะ

Bigpao's Photo Bigpao 01 Dec 2010

View Postpoomy, on 01 December 2010 - 02:51 PM, said:

กำลังจะขาย G27 เนื่องจาก ขืนมีไว้งานไม่เดิน - 00 - ใครจะเอา แอบๆ PM มาได้นะ
จะหนีไปไหนหล่ะ cockpit ยังไม่เสร็จเลย

isaxnutun's Photo isaxnutun 01 Dec 2010

สำหรับผม Force GT ก็คงพอแล้วครับ งบได้แค่นี้ :o_worry:

แต่ถ้างบถึง G27 เลยครับ :cat:

ดูจากคลิปแล้ว G 27 เด็ดจริง พิธีกรหญิงนะ :laugh3:

pugga's Photo pugga 01 Dec 2010

ตอบแบบนี้นะครับ เห็นเคยใช้ตัว Momo มา ถ้าเทียบกับตัว GT ก็ต่างกันพอสมควร ตัว GT มันหมุนพวงมาลัย
ได้ 900 องศา ซึ่งในเกม GT5 นั้นจำเป็นมาก และได้ปุ่มตรงพวงมาลัยมาครบๆเลยใช้ง่ายดี ระบบแรงต้าน
ที่พวงมาลัยก็ละเอียดกว่าครับ ที่ไม่แตกต่างคงจะเป็นแป้น คันเร่ง - เบรค ครับแทบไม่ต่างกันเลยครับ

ส่วนรุ่น G27 นั้น ถูกออกแบบมาให้ใช้ใกล้เคียงของจริงที่สุดครับ โดยเฉพาะตัว แป้น ครัช - คันเร่ง - เบรค
ตัวนี้เป็นข้อแตกต่างที่มากกว่ารุ่น GT อย่างเทียบไม่ได้กันเลยครับ ซึ่งถ้าคุณชอบเล่น แบบ เข้าเกียร์ H
เกมมันจะบังคับต้องเหยียบ ครัชก่อนเปลี่ยนเกียร์ทุกครั้งครับ แล้วระบบนั้นก็เหมือนรถจริงกันเลย
คือมีการเครื่องยนต์ดับด้วย ถ้าเราออกตัวโดยไม่เร่งเครื่องไปด้วย ครับ และข้อแตกต่างอีกอย่าง
คือความทนทานครับ G27 น่าจะทนกว่ามากครับผม ถ้าไม่อยากซื้อ 2 ครั้ง แนะนำจัด G27 ไปเลย
ปล. นี่ผมยังใช้เกมนี้สอนแฟนหัดขับรถ แบบเกียร์ธรรมดาเลย ถ้าชินแล้วผมว่าออกถนนใหญ่ได้เลยครับ

ปล.2 แนะนำว่าควรนั่นเล่นในตำแหน่าที่เหมือนเราขับรถจริงๆให้มากที่สุดครับ มันจะสนุกยิ่งขึ้นไปอีกครับ

.
Edited by pugga, 01 December 2010 - 04:38 PM.

vibha's Photo vibha 01 Dec 2010

เห็นคุณ pugga ตอบแล้ว อยากได้ G27 ขึ้นมาเลย...
ทั้ง cockpit ทั้งเบาะ ทั้งพวงมาลัย หมื่นห้าจะอยู่มั้ยเนี่ย
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ ^^

k-0043's Photo k-0043 01 Dec 2010

อูยยย...ดูรีวิวจาก คุณ isaxnutun แล้วอยากได้เลยครับ...พิธีกรหญิงนะ :o_wow: