`
←  Gran Turismo 5
Logo
»

gt5 ҡ͹ grid Ѻ

one's Photo one 24 Nov 2010

เกม grid หรือเกมขับรถอื่นๆของค่าย codemaster
ถ้าเทียบกับ gt5
ความยากเป็นยังไงครับ

เคยเล่น grid และ dirt ใช้พวงมาลัยเล่น
เข้าโค้งไม่เป็นเลยหมุนตลอด
ยากสุดๆ
ใช้จอยเล่นก็ไม่สนุก

แต่ถ้าการบังคับออกแนว nfs อันนี้สนุกครับบังคับไม่ยาก

แล้ว gt5 ออกแนวไหนครับ
ถ้าแนว grid คงรอแผ่นมือสอง

Rob G's Photo Rob G 24 Nov 2010

ยังไม่ได้เล่น 5 แต่คาดว่าก็คงเหมือนเดิม เพราะมันเป็นแบบเดียวกันมาตลอด

ถ้า GRiD ยาก GT5 ก็จะเวรี่ยาก - -"

okami11408's Photo okami11408 24 Nov 2010

Grid นี่ถือว่าง่ายนะ ถ้าเทียบกะ GT5

ถ้าท่านชอบพวก NFS อย่าคิดได้ลอง GT เลย จะเบื่อเอาง่ายๆ

Zmile's Photo Zmile 24 Nov 2010

แปลกนะผมเล่น Grid แล้วหมุนแต่ GT5P กับไม่เป็นอะไร =___="

nastydog's Photo nastydog 24 Nov 2010

เกมรถจะมีสองแบบครับ สไตล์อาเขต กับสไตล์ซิมมูเลชั่น

อาเขตก็จะเล่นง่ายไม่ซับซ้อน เหมือนที่เล่นตามเกมตู้ แตะเบรคกดเลี้ยวก็ดริฟกระจาย

ส่วนซิมมูเลชั่น ก็สมจริงจำลองการขับจริงมาเลย แตะเบรคกดเลี้ยวคุณจะหมุนเป็นลูกข่าง ถ้าไม่เข้าใจระบบของรถ หรือการจูนรถที่ถูกต้อง

pulohid's Photo pulohid 24 Nov 2010

มาดูด้วยคน

pottys's Photo pottys 24 Nov 2010

ถ้าเทียบความมันกับ forza3 หละครับ

อะไรคุ้มค่ากว่ากัน

silapakorn's Photo silapakorn 24 Nov 2010

forza 3 ผมว่ากากเกลือครับ รถไม่เยอะเหมือน GT เกมเพลย์ไม่ได้ครึ่งของ grid
rewide ใช้งานลำบาก replay เฟรมตกเหลือ 30 fps โหลดนานยิกๆ สนามไม่ค่อยหลากหลาย ชอบบังคับแข่งหลายรอบเกินจำเป็น
โดยส่วนตัวผมได้แผ่น GT5 เมื่อไหร่ผมลบ forza 3 แน่ๆ ตอนนี้ก็ไม่ได้เล่นมาหลายเดือนแล้ว ทนเบื่อไม่ไหว

XIVIUS's Photo XIVIUS 24 Nov 2010

อ่านแล้วก็อยากหา Grid มาเล่นแฮะ เคยลองแต่เดโม ดริทฟ์มันทุกวัน เอาไว้หลัง GT5 ก่อน -*-

krt's Photo krt 24 Nov 2010

grid + dirt ผมว่าไม่ยากนะครับ (ในแง่การขับ ไม่นับ AI) ปรับแบบ ตัวช่วยๆ ออกหมด

ยากจริงผมว่า F1 2010

สำหรับ g25 นะครับ ไม่เคยเล่นจอย เกมขับรถ
Edited by krt, 24 November 2010 - 06:26 PM.

KanonForeLize's Photo KanonForeLize 24 Nov 2010

คนละแนวครับ GRID ถ้าว่าจะยากจอนแข่งไม่ได้ยากที่บังคับ ส่วน GT5 ยากที่บังคับเพราะมัน สมจริง ซะเหลือเกิน

แต่ผมชอบ GT5 มากกว่าเยอะเลยครับ :act_right:

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 24 Nov 2010

GT ผมว่าออกแนวสมจริงจัดครับ เสมือนจำลองฟิวลิ่งรถยี่ห้อนั้นๆเลยอ่ะครับ ผมว่าสมจริงสุดแล้วมั้ง

FungFung's Photo FungFung 24 Nov 2010

dirt เคยเล่น ps3+ G25 บังคับยากอะ เล่นกะจอย 360 ง่ายดี :o_worry: (อันนี้เล่นบน pc)

grid บังคับยาก อันนี้เล่น ps3 ผ่าน G25 เลยยกให้พี่ไปเล่นแล้ว (ซื้อมาเล่นแค่สนามเดียวเอง รถหมุนติ๋วเลย) -*-

Gobkero's Photo Gobkero 24 Nov 2010

View Postsilapakorn, on 24 November 2010 - 05:01 PM, said:

forza 3 ผมว่ากากเกลือครับ รถไม่เยอะเหมือน GT เกมเพลย์ไม่ได้ครึ่งของ grid
rewide ใช้งานลำบาก replay เฟรมตกเหลือ 30 fps โหลดนานยิกๆ สนามไม่ค่อยหลากหลาย ชอบบังคับแข่งหลายรอบเกินจำเป็น
โดยส่วนตัวผมได้แผ่น GT5 เมื่อไหร่ผมลบ forza 3 แน่ๆ ตอนนี้ก็ไม่ได้เล่นมาหลายเดือนแล้ว ทนเบื่อไม่ไหว

FORZA3 ที่ IGN เขาให้คะแนน 9.4 เลยนะตัวเอง (GT5 ได้ 8.5) Posted Image

phoodit's Photo phoodit 24 Nov 2010

สำหรับผมตอนเเรกที่เล่น grid นี้ถือว่ายากเเล้วครับ พอเริ่มทำความคุ่นเคยก้ไม่่ยากเเถมยังดูเป็นอาเขดๆมันเป็นก้าวเเรกสูซิมครับ
ต่อมาผมก็เล่น NFS: shife เล่นเเบบเกียกระปุกเลย(G25) ยากครับเเต่ก็สนุกดีเริ่มทำความคุ้นเคยได้ก็มันครับได้อารามณ์มาก
สำหรับตอนนี้ผมพร้อมสำหรับ GT5(สังเเนดเเสดไปเเล้ว)เเล้วครับผม จริงๆเคยเล่นในพีเอสสองมาเเล้วเเต่เล่นไม่นานครับไม่ถึงสิบชัวโมงครับ
เเต่าคนี้จะต้องเล่นให้จบให้ได้ครับ

:cat_dance::dance_right::dance_left::cat_yes::o_shame:

natdemo's Photo natdemo 24 Nov 2010

กะลังนั่งไรท์ Forza อยู่ เซ็งเรย ..

football's Photo football 25 Nov 2010

Forza3 มันก็ไม่ได้กากขนาดนั้นครับก็พอเล่นได้ ถ้าเทียบกับgtคงสู้ไม่ได้อ่ะครับgtมันเพิ่งออก แต่ผมว่าก็เป็นเกมรถที่ดีของฝั่งนู้นนะครับ

grantxosis's Photo grantxosis 25 Nov 2010

grid ง่ายกว่ามากๆครับ จัดอยู่ในประเท NFS เข้าโค้งเกือบจะมีหมุนอยู่ทุกเวลาครับแต่ถ้าเล่นเข้าใจก็ไม่หมุนแล้ว
มันไม่ค่อยสมจริงเท่าไรด้วยถ้าเทียบกับgt5

SeaValue's Photo SeaValue 25 Nov 2010

จะมีค่ายไหนคิดทำเกมส์ขับรถที่ ขับได้สนุกอย่าง NFS เล่นแล้วซะใจอย่าง Burn Out และสวยอย่าง GT5 บางมั้ย!!!

ถ้าได้ 3 อย่างนี้รวมกันคงจะเป็นอะไรที่สุดยอดของเกมส์ขับรถของวงการเกมส์ทีเดียว :cat_dance: