`
←  Gran Turismo 5
Logo
»

ѧ GT5 ҹѡԴФѺ

Zmile's Photo Zmile 23 Nov 2010

คุณ SaWaRuT_Thai ที่ได้ลองเล่นแล้ว มีข้อเสนอแนะให้คนที่ยังไม่ซื้อครับ

โปรดอ่านนะครับ อาจจะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อย

1.เมื่อคุณได้แผ่นมาแล้ว จะ Install ให้ไปที่ Option ==> Utilities ==> Pre-Installed

2.ถ้าคุณไม่ค่อยชอบเกมส์ขับรถ คิดให้ดีนะครับ ผมบอกได้เลยว่า GT5 เล่นยากมาก

3.ไม่มีให้เลือก Standard หรือ Professtional แล้วครับ มันเป็น Professtional มาเลย

4.Physic สมจริง ไม่ปราณีใครครับ เค้าเน้น Racing Simulator เลยนะครับ

5.มันไม่ใช่เกมส์ ในความคิดของผมครับ มันคือ Sim

6.ถ้าท่านชอบความท้าทาย เกมส์นี้มีให้ท่านทุกโหมดครับ ยากๆๆ จริงๆนะ

7.ไม่เกิน 2-3 อาทิตย์ ในห้องซื้อขายเกลื่อน แน่นอน ! ดังนั้นอย่าไปยึดติดกับ

รถ Download หรือ ของแถม ครับ จริงๆ แค่ที่มีอยู่ในแผ่นก็เล่นไม่หมดละครับ อย่าโลภ

8. Go-Kart มันส์มาก

9.สนามฝนตก พื้น Track อาจผิดหวังหลายๆคน นะครับ ผมว่า F1 2010 ทำภาพพื้น Tracking ได้ดีกว่า

10.เป็นไปได้รีบๆไปซื้อมาครับ ผมจะได้มีเพื่อนเล่น

Zmile: เห็นพวกฝรั่งบอกว่าถ้าเราขับสวนเล่นวิ่งไล่ชนมันจะหักหลบเราด้วยจริงมั้ยอะ แล้วคอมมันมีมาบังเลนมั้ย เวลาจะแซง :o_wow:

SaWaRuT_Thai: บางจังหวะ ถ้าเราจะขึ้นมีบังไลน์ นิดๆด้วยครับ ถ้าจังหวะที่เรามาเต็ม มันจะหลบให้

ตัวเต็มนี่ไม่ต้องกลัว พวกชอบใช้กันชนหลังเราแทนเบรกตอนถึงโค้งแล้วครับ เพราะชนบางเหลี่ยม นี่คนชนเสียเปรียบเลยครับ

เค้า ทำเวลาชนเหมือนจริง ดีขึ้นกว่า Prologue มากๆ เรียกได้ว่า หนังคนละม้วนเลยครับ ดีๆ กลายเป็นขับไปนี่ ต้องระวังชนด้วย นอกจากพยายามจะแซง

ทนไว้ๆ สัปดาห์หน้าเท่านั้นเพื่อ GT-R Spec V Model 1:43 :angry3:
Edited by Zmile, 23 November 2010 - 02:45 PM.

XIVIUS's Photo XIVIUS 23 Nov 2010

ขอบคุณครับ
สำหรับผม ที่เฝ้ารอมาตั้งแต่เล่นาค 4 ก็เพราะโหมดถ่ายรูป เท่านั้นจริงๆครับ
ตัวเกมเพลย์ไม่ค่อยเล่น เล่นเอารีเพลย์ดูาพสวยๆก็คุ้มไส้ขาดแล้วครับ

Gobkero's Photo Gobkero 23 Nov 2010

อ่านแล้วบอกได้คำเดียว จอยพวงมาลัยขายดีแน่ 5555 Posted Image

kua's Photo kua 23 Nov 2010

สงสัยความยากจะสูงอ่าน comment แล้วทำให้อยากลองมากเข้าไปอีก

Kavai's Photo Kavai 23 Nov 2010

ผมว่าในห้องซื้อขายน่าจะเอามาปล่อยเยอะ ซื้อตามกระแส แต่เล่นแล้วเ่อ่อ ... มันไม่ใช่อ่ะ

เกมนี้ต้องเล่นกับพวงมาลัยน่าจะสนุำกนะครับ ใครจะสอยพวงมาลัยแนะนำว่าอย่าเพิ่ง GT5 ออกเมื่อไหร่ ตัวเลือกจะเยอะขึ้นอีก (ถ้าไม่รีบอ่ะนะ)

Ducati999's Photo Ducati999 23 Nov 2010

ก็แถมาตลอดชีวิต แถอีกาคเป็นไรไป :lol2: :lol2: :lol2:

thaitikky's Photo thaitikky 23 Nov 2010

จะดีหรือไม่ดี ยังไงก็ไม่ทันแล้วอ่าครับ PA ส่งแผ่นมาใกล้จะถึงแล้วครับผม

ว่างๆเดี๋ยวไปให้สอนมวยครับ

B_BanK's Photo B_BanK 23 Nov 2010

เหมาะกับผมมาก ชอบเกมส์ ยากๆ

AYAGO's Photo AYAGO 23 Nov 2010

เจอแบบนี้ ถึงกับเหวออออออ รอมือสอง ก็ได้ ไม่รีบบบ :dance_left:

kem's Photo kem 23 Nov 2010

อยากรู้ว่าความยากนี่
เทียบกับาค prologe เป็นยังไง

keanus's Photo keanus 23 Nov 2010

อย่าได้แคร์ ซื้อเลยยยยยยยยยยย

armidtaputoz's Photo armidtaputoz 23 Nov 2010

ผมไปสั่งจอง TOGF ซะแล้ว 55555

DRIFT_KING's Photo DRIFT_KING 23 Nov 2010

ผมจะทำตามข้อ 10

Zmile's Photo Zmile 23 Nov 2010

ส่วนตัว ผมว่าถ้ากับคนที่ไม่เคยเล่นเลยยังไงก็ยากครับ แต่คนที่ผ่าน S1 ถึง 10 ใน GT5P มาแล้วยังไงก็ชิวๆ :laugh3:

miyalovic's Photo miyalovic 23 Nov 2010

ขอบคุณครับ ตอนนี้กำลัง install อยู่ครับ แต่เปิดเกมมามันก็ให้ลงเลยหนิครับ
ส่วนเรื่องยาก ไม่น่ามีปัญหาครับ ผมเทพเกมขับรถ และของจริง........รึเปล่าเน้อ อิอิ

ลง 8gb ใช้เวลา 20 นาทีครับ

honeymonkey's Photo honeymonkey 23 Nov 2010

จริงๆ สาระสำคัญ อยู่ข้อ 10 ใช่มะครับ 555

TonytonyChopper9's Photo TonytonyChopper9 23 Nov 2010

รีบจัดเลย:o_cry2:

SeaValue's Photo SeaValue 23 Nov 2010

กระแสมาแรงมาก คนก็อยากเล่นกันมาก ไ่ม่กี่อาทิตย์ราคาก็คงจะลดลงแรงเช่นกัน :laugh:

deleted's Photo deleted 23 Nov 2010

ผมก็ว่างั้นแหละ เล่นมาทุกาค เอาไว้ดูรีเพลย์อย่างเดียวจริงๆ าคนี้คงไม่ต่าง แต่บวกให้อีกฟีเจอร์นึงคือเอาไปทำ วอเปเปอร์ได้ :laugh:

ส่วนตัวผมก็คงซื้อชุด ลิมิแตด แหละ แต่ให้กระแสซาก่อนซักพัก :o_love:

ใครซื้อวันแรกก็อย่ามาบ่นทีหลังว่าราคาร่วงไวนะครับ ขี้เกียจรับฟัง :bomb:

ziro's Photo ziro 23 Nov 2010

แล้วถ้าขับรถจริงแล้วมาซิ่งในเกมจะช่วยใหมครับ ประสบการณ์จริงนะ