`
←  DGO MOBILE ZONE - Ͷػó
Logo
»

iphone app today شʹԧ ios ǧ

nointrend's Photo nointrend 03 Nov 2010

ขอเสนอเกมส์ app เก่า-ใหม่ปนกันไปนะครับ ใครมีเกมส์ดีๆมาแชร์กันนะครับ

จะบอกว่าช่วงนี้ iphone เป็นไรก็ไม่รู้ ออกเกมส์ดีๆมาเยอะมากๆๆ บางเกมส์มาถูกทางซะขนาด อรรถรส เทียบได้กับเกมส์ดังๆของเครื่องอื่นแล้วซะด้วย~

ส่วนตัวโดนเกมส์นี้ดูดวิญญาณซะมิดเลย ตอนนี้กลับมาปกติแล้วครับ :laugh3:

game dev story 3.99$

http://www.dvdgameon...howtopic=242606

sonic4 12.99$ มีกันหรือยังครับ!! สนุกมากๆๆๆ ราคาก็เอาเรื่องเหมือนกันครับ555

เอาใจสาวก ps3 ด้วย app นี้เลยครับ Games: PS3 1.99$ เป็นแอ็ปเว็ปเช็คข้อมูล-คะแนน รีวิวตามข่าวเกมส์ ps3 ได้ตลอดครับ

ต่อกับสาวก ps3หุหุ app นี้อาจจะไม่สำคัญกับใคร แต่ถ้าใครกำลังเล่น FF13 อยู่แล้วได้ไปผมว่าเวิร์คมากๆเลย นั่นคือ

MINIGUIDE: Final Fantasy XIII 1.99$ นั่นคือคู่มือนั่นเอง ราคาก็เอาเรื่องอยู่นะเนี่ย

เกมส์นี้ตอนนี้ก็กำลังติดเลยครับ(แต่เล่นบน 3g มันอืดๆหน่อย บางทีก็ไม่อืดหน่อยเหมือนกัน ><) shining core 0.99$ แนวตัวต่อ ใช้ในการต่อสู้ครับ เล่นง่ายแต่ยาก เหมือนกัน

เอาใจสาวกเกมส์แส้ด้วยเกมส์นี้เลยครับ ผมว่าคล้ายกันมาก แต่ส่วนตัวกดยากไปหน่อย ชอบแนว rpg ไรงี้มากว่า ฮ่าๆ
Demon Hunter - The Return of The Wings 0.99$

square enix ปล่อยเกมส์ตัวใหม่มาแล้วครับนั่นคือ voice fantasy ใช้เสียงตัวเราในการเล่นซะด้วย สนนราคาที่ 2.99$ ครับ

เอาใจขา retro game ด้วยเกมส์ดังจาก sega เกมส์นี้เลย สาวกบอร์ดเราเยอะ
Phantasy Star II 2.99$ เกมส์นี้คาดว่าเป็นเกมส์ปูทาง retro ของค่ายพี่เค้าแน่ๆเลย ฮ่าๆ

พูดถึง retro แล้วผมว่า ม้อดและ user หลายคนทันเกมส์นี้แน่ๆ ส่วนตัวเกิดไม่ทัน ขอนำเสนอเลยครับ

Super Mega Worm 0.99$ ตัวเกมส์ไม่มีอะไรเลยแต่เพราะไม่มีอะไรเลย แล้วทำไมถึงติด top 5 itune app ได้หนอ ไปลองกันดูนะครับ

เกมส์ action พอร์ตอีกเกมส์ เกมส์นี้เป็นเกมส์โปรดผมสมัย sfc เลยแต่พยายามเล่นยังไงแม่งก็ไม่จบ ยากมาก เอามาเล่นบน iphone โหมด easy พอเล่นได้ สนุกมากๆครับ

Earthworm Jim 4.99$

เกมส์ rpg เทพสุดของผมใน iphone (ขอไม่วัดกับ ff 1&2 นะเพราะเล่นมาหลายรอบแล้ว)

ยกให้เกมส์นี้เลย Crimson Gem Saga 9.99$ ใครพบเห็นเกมส์พอร์ทดังๆแบบนี้แนะนำผมด้วยนะครับ

comic ดีๆที่น่าอ่านสำหรับผมจะมีหลายเรื่องที่อ่านตอนนี้คือ

star war : The Force Unleashed by Dark Horse Comics 3.99$ แหนะจริงๆมีหลายาคครับ ตามเก็บกันได้เลย

Pocket God comics 0.99$ เีรื่องนี้ผมชอบนะครับสนุกดี ฮ่าๆๆๆ เห็นว่ามีเกมส์ด้วยแต่ยังไม่ได้ลองเลยครับ

ยังไงฝากเกมส์นี้กันด้วยนะครับ uno! มาเล่นด้วยกันเกมส์นี้เล่น online ด้วยกันมันส์สุดๆแล้วจริงๆ ครับต้องลอง!!

http://www.dvdgameon...howtopic=242458

ตัวคนรีวิวมีแค่ iphone 3g รุ่นพระเจ้าเหาืซื้อศูนย์ตั้งกะวันแรกตอนนี้ก็ยังทนจริงๆ ตอนแรกรอเจ้ง จะไปถอยรุ่นใหม่แต่ตอนนี้... อย่าเจ้งนะ เค้าจน :o_shame:

ปล. กำลังลงต่อเรื่อยๆนะครับ
Edited by nointrend, 03 November 2010 - 04:18 PM.

tintinpotter's Photo tintinpotter 03 Nov 2010

game dev กับ shining core สนุกจิง ฟันเฟิร์ม

Balloon99's Photo Balloon99 03 Nov 2010

GameDev สนุกมากๆ
เมื่อวานบริษัทเจ๊ง Y24 วันนี้เลยเริ่มใหม่
Edited by Balloon99, 03 November 2010 - 05:01 PM.

porz311's Photo porz311 03 Nov 2010

รอ ff tactic อยู่ เคยเห็นคลิปแว๊ปๆ ไม่รู้ของปลอมป่าว

maxi's Photo maxi 03 Nov 2010

โหลดคริมสัน กับ วอย์แฟนตาซีแล้ว
คริมสันเทพมาก แล้ว วอย์ แฟนตาซี่ นี่ฮาแตกตอนเล่นกับเพื่อนๆ4คน สร้างคนละตัวห้ามเปลี่ยน เลเวล 1 บางตัวโครตเทพ ฮิว เป็นว่าเล่น

nonchanat's Photo nonchanat 03 Nov 2010

ขอบคุณครับ เยอะจุใจมากเลยครับ

auhibs's Photo auhibs 03 Nov 2010

สงสัยเดือนนี้จะโดนอีกหลาย เฮ้อ

pjoehardcore's Photo pjoehardcore 03 Nov 2010

crimson gem saga กับ sonic4 สนุกมาก มาฟันเฟิร์ม(แต่โซนิคแอบยากอยู่ 555) :act_right:

NuttomoE's Photo NuttomoE 03 Nov 2010

ตอนนี้ติด Gun Bros อยู่ เล่นสนุกดีเหมือนกันครับ มีซื้ออาวุธชุดเกราะด้วย
ที่สำคัญ ฟรีด้วยครับPosted Image

WRX's Photo WRX 04 Nov 2010

shining core ออกเวอร์ชั่น 1.1 แล้วนะครับ ผมเองก็ชอบเล่นเหมือนกัน

Dr.T's Photo Dr.T 04 Nov 2010

สุดยอดเลยท่าน :cat_yes:

PeanutXL's Photo PeanutXL 04 Nov 2010

สุดยอดครับ แนะนำเกมกันเรื่อยๆ ต่อไปอยากขอเพิ่มส่วนแนะนำโปรแกรมด้วยก็ดีครับ ^^ :o_sorry:

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 04 Nov 2010

GameDev เด็ดจริงๆครับ

ผมได้พนักงานชุดหมี สร้างเครื่องเกม 64 bit + BD Drive
หมีเมพพพพ :o_lol:

dragorum's Photo dragorum 05 Nov 2010

game dev story สุดยอดอีกหนึ่งเสียง เล่นแล้วติดมากๆ :o_love: :o_love:

aiekung's Photo aiekung 05 Nov 2010

ผมเล่นบน iPad อยู่ครับ าพใหญ่เต็มตาจริงๆครับ

nointrend's Photo nointrend 05 Nov 2010

View PostKa-ToA, on 04 November 2010 - 03:26 PM, said:

GameDev เด็ดจริงๆครับ

ผมได้พนักงานชุดหมี สร้างเครื่องเกม 64 bit + BD Drive
หมีเมพพพพ :o_lol:

ต้องจัดลิงด้วยครับ นั่งด้วยกันน่ารักดี :cat_dance:

MicHaeL69's Photo MicHaeL69 05 Nov 2010

View Postauhibs, on 03 November 2010 - 10:49 PM, said:

สงสัยเดือนนี้จะโดนอีกหลาย เฮ้อ

shining core อย่างเดียวก่อนก็ได้มั้งอู๋ เล่นนานอยู่นะ (หรือเราติดอยากได้ Rank ดีๆ หว่า)

ส่วน crimson gem saga นี่พอร์ตจาก PSP ทั้งดุ้นถ้ามีเครื่องก็เล่นบน PSP ดีกว่า

Zeraph's Photo Zeraph 05 Nov 2010

เหอๆ สองสามวันนี้โดนไปหลายตังนะเนี่ย

ขอบคุณที่แนะนำกันนะครับ

gaget's Photo gaget 06 Nov 2010

แต่ละเกมส์ดูแล้วตามแต่สไตร์ที่ชอบกันเลยครับ. เดี๋ยวไปหา. dev story. มาลิงเูครับ

auhibs's Photo auhibs 08 Nov 2010

View PostMicHaeL69, on 05 November 2010 - 08:05 PM, said:

shining core อย่างเดียวก่อนก็ได้มั้งอู๋ เล่นนานอยู่นะ (หรือเราติดอยากได้ Rank ดีๆ หว่า)

ส่วน crimson gem saga นี่พอร์ตจาก PSP ทั้งดุ้นถ้ามีเครื่องก็เล่นบน PSP ดีกว่า
Rank คือไรอ่ะพี่ผมโดนไปเกือบทุกเกมส์ละยกเว้น crimson saga