`
←  DGO SOUL CLUB - 觡Թ觷ͧѺء
Logo
»

º ʻ Դ˵

shinosuke's Photo shinosuke 05 Oct 2010

ผมอ่านข่าวเจอว่า เมืองไทย คริสปี้ครีม โดนัทเจ้าดัง ของอเมริกาไปเปิดตัว คนต่อแถวรอซื้อ ยาวเหยียด ผมว่าคนไทย บ้าเห่อกันไปหน่อยหรือเปล่าครับ ผมอยู่ที่อเมริกา มาสิบปี ทุกวันนี้ คริสปีครีม วางขายตามปั้มน้ำมัน ร้านสะดวกซื้อ เหมือนกับมันฝรั่งเลย์แหละคับ ถ้าจะถามว่า อร่อยไหม ก็โอเค ดีกว่า dunkin donut ตรงที่มันนุ่มกว่า แต่ขอโทษ หวานมาก ๆ กินเยอะ ๆ ระวังเบาหวานถามหานะครับ มีอยู่ช่วงหนึ่ง คริสปี้ครีม ที่อเมริกา ปิดสาขาเป็นว่าเล่น เพิ่งมาฟื้นตัวสองสามปีนี้เอง แล้วก็มีโปรโมชั่น ซื้อโหลแถมโหล บ่อย ๆ ด้วย แค่จะบอกว่า ที่อเมริกา มันไม่ใช่อาหารเลิศหรูอะไรเลย ก็แค่โดนัทที่ตามปั้มน้ำมันก็มีขายอ่ะ :nothing:

joah's Photo joah 05 Oct 2010

เหมือนผมนั่นแหละ เพราะมันซื้อง่าย เลยไม่ค่อยได้กิน จะกินช่วงแรกที่ไป แอบเอาทั้งกล่องเข้าโรงหนังประจำ :o_shame:

แต่อย่าลืมว่า ยังมีอีกหลาย หลายคนที่ไม่ยังไม่เคยทานที่นี่ แล้วอยากลอง เลยไปต่อคิวซื้อกันใหญ่ ผมยังอยากกินเลย ไม่ได้กินมานานแล้ว

eckoland's Photo eckoland 05 Oct 2010

ตามกระแสนิยม เหมือนตอน roti boy แหละครับ
ของใหม่ๆคนย่อมอยากกิน

เหมือนกับเราๆท่านๆตอนไปรอซื้อ เกมส์ออกใหม่หนะแหละ :o_shame:

˹ö's Photo ˹ö 05 Oct 2010

ผมว่ากรณีเดียวกันกับโรตีบอยเลยครับ อุปทานหมู่ :confuse:

pp_2532's Photo pp_2532 05 Oct 2010

แหมมมมมมม

ถ้าจะพูดประเด็นคนไทยขี้เห่อนี่ยอมรับ และเรื่องขี้เห่อมันก็เป็นในหลายๆชาติ

แต่ประเด็นที่จขกทบอกว่าที่นู้นเค้าขายเป็นเรื่องธรรมดา ก็แหงสิครับ มันเปิดมานานมากแล้ว

แต่ในไทยมันเพิ่ีงเปิดได้ ไม่ถึงเดือน ผมว่าอย่าเอาประเด็นนี้มาเทียบกันดีกว่า :nothing:

อ้อ ละอีกอย่างนะครับ ที่บอกมันเป็นอาหารธรรมดาๆของที่นู้น ขอโทษนะครับ"ที่นี่ประเทศไทย"ฮะ
Edited by คนขาประจำ, 05 October 2010 - 05:09 PM.

[~FMT~]'s Photo [~FMT~] 05 Oct 2010

ผมรอกินหลังมันเลิกเห้อครับ ถ้ารมันอร่อยจริง กินวันนี้หรืออีกซัก 5 เดือนผมว่ามันก็คงไม่ต่างกัน ขี้เกียจไปต่อคิว เป็นโรคความอดทนต่ำ

rufast's Photo rufast 05 Oct 2010

รอต่อไปครับ จนกว่าจะเหลือไม่ถึง 20 คิว

ETF's Photo ETF 05 Oct 2010

ผมก็อยากลองกินนะ

แต่ให้รอเป็นชั่วโมงๆ นี่ก็ไม่ไหวเหมือนกัน :o_worry:

KoRn_8221's Photo KoRn_8221 06 Oct 2010

ก็อยากกินนะ แต่เห็นคนแล้ว ปล่อยผ่านดีกว่า

shinosuke's Photo shinosuke 06 Oct 2010

ประเด็นก็คือ อย่างที่ผมเห็นที่นี้นะ ที่เค้าไปต่อคิวกัน ก็พวกซื้อตั๋วคอนเสริต หรือไม่ก็สินค้าออกใหม่ เช่นเครื่องเล่นเกมส์ เกมส์ สินค้าตระกูล apple เป็นต้น แต่กับ โดนัท ที่ขนาดเข้าคิวเป็นร้อยคน แถมออกสื่อซะ บางคนรอ สอง ชั่วโมงจึงจะได้กิน (ผมเลยรอซื้อ xbox 360 ตั้งแต่เทียงคืน จนถึง สิบโมงเช้า ายใต้อุณหูมติต่ำกว่า ศูนย์องศา) มันคุ้มค่าขนาดนั้นเลยหรือครับ ????? thailand only !!!! :nothing:

Me_Va's Photo Me_Va 06 Oct 2010

View Postshinosuke, on 06 October 2010 - 09:23 AM, said:

ประเด็นก็คือ อย่างที่ผมเห็นที่นี้นะ ที่เค้าไปต่อคิวกัน ก็พวกซื้อตั๋วคอนเสริต หรือไม่ก็สินค้าออกใหม่ เช่นเครื่องเล่นเกมส์ เกมส์ สินค้าตระกูล apple เป็นต้น แต่กับ โดนัท ที่ขนาดเข้าคิวเป็นร้อยคน แถมออกสื่อซะ บางคนรอ สอง ชั่วโมงจึงจะได้กิน (ผมเลยรอซื้อ xbox 360 ตั้งแต่เทียงคืน จนถึง สิบโมงเช้า ายใต้อุณหูมติต่ำกว่า ศูนย์องศา) มันคุ้มค่าขนาดนั้นเลยหรือครับ ????? thailand only !!!! :nothing:

ถ้าไม่วัดกันด้วยราคา
ง่ายๆก็คือคนที่อยากได้ อยากมี อยากกินก่อนคนอื่นๆ ก็แค่นั้นประเทศไหนๆก็เป็น
โดยมีสื่อเป็นตัวกระตุ้น

High's Photo High 06 Oct 2010

มีนะครับที่แผ่นดินลุงแซมก็มีผมเคยดูในรายการของอเมริกาเลย

เค้าพาไปกินร้านอาหารที่อร่อยๆแล้วมันมีอยู่ร้านเป็นอาหารอะไรนี่ผมจำไม่ได้ครับ

แต่เป็นสไตล์เม็กซิกันคนขายเหมือนขายอยู่บนรถอะครับแล้วคนต่อแถวซื้อ

ยาวมากๆลองไปหาดูใน youtube ก็อาจมีก็ได้แต่ผมจำชื่ออาหารไม่ได้

เค้าบอกว่าบางคนรอตั้งแต่บ่ายยันมืดบางคนก็รอจนกว่าจะได้กินก็ร้านปิด

บางคนต่อแถวจนอาหารที่จะกินนั่นไม่พอก็อดกินแต่เค้าก็ยังมาต่อแถวกันในวันถัดไป

ผมว่าของอย่างงี้ก็อาจมีทุกประเทศแหละครับ

ไม่เห็นต้องคิดมากเลยครับ

High's Photo High 06 Oct 2010

เจอแหละครับ พอดีเอาคลิปลงไม่เป็นอะครับตามไปดูกันละกันครับ

My link

KOGI Tago เหมือนจะมีในหลายๆประเทศสะด้วยซิครับ

arnon_ara's Photo arnon_ara 06 Oct 2010

ผมกิน Daddy do ดีกว่า ไม่ต้องต่อคิว อร่อยในระดับผมรับได้แล้ว

neopeax's Photo neopeax 06 Oct 2010

ไม่ได้ไปต่อคิว
แต่ดันมีคนหามาให้กินแล้วถึงบ้าน
ผมว่า ไม่คุ้มกับการต่อคิวเพื่อซื้อนานๆ 2-3 ชม.เลยครับ
รสชาติ OK อร่อยกว่า มิสเตอร์ ดันกิ้น ซํก 20-30 % เองม้าง
กลับไปกิน แดดดี้โด ดีกว่า :o_worry:

BlueMusk's Photo BlueMusk 07 Oct 2010

วันนี้ไปตั้งแต่10โมงกว่า ด้วยเหตุที่อยากจะลอง คนปรากฎว่า คนต่อคิวเยอะพอๆกับตอนเที่ยงเลยครับ ไม่ไหวจิงๆ คงต้องรอมันซาน่ะแหล่ะ จากอยากกินเริ่มจะหมั่นใส้ขึ้นมาละ TT

tomstar's Photo tomstar 07 Oct 2010

ผมว่าเดินไปทานที่สยาม เซ็น ชั้นสี่ กิน bapple ดีกว่า หน้าชีส อร่อยมากกกก

pp_2532's Photo pp_2532 07 Oct 2010

ดูเหมือนจขกทก็พยายามจะเหน็บแหนมคนไทยต่อไป

พูดกันตรงๆเลยละกันนะครับ การที่คุณเห็นว่าเป็นเรื่องไร้สาระ แต่คุณก็ไม่จำเป็นต้องไปว่าคนอื่นว่าไร้สาระนะครับ :worry:

A-mail's Photo A-mail 07 Oct 2010

ผมชอบพวกขนมหวานนะ อยากกินอ่ะ

แต่สำหรับผมแล้ว สินค้าอะไรที่ต้องรอเกิน 10 นาที กรูบาย

hinotori's Photo hinotori 08 Oct 2010

ที่ usa เค้าก็ต่อแถวซื้อเหมือนกัน มันสดกว่าตามปั๊มเยอะ ตอนเรียนอยู่ ต้องขับรถจากsanfranไปเกือบชั่วโมง ต่อแถวอีกเกือบ 30 นาที แต่ระหว่างที่รอ เค้าจะเอารส original มาให้ทานเรื่อยๆครับ แล้วเราก็จะเห็นเครื่องจักทำโดนัททำงานวิ่งวนไปทั่วร้าน เพลินมาก อร่อยมาก ยิ่งกินกับใบไม้ร่าเริงนี่ใช่เลย