`
←  DGO Living Room : ͧ
Logo
»

Dgo鹺ҧ

Fuunsaiki's Photo Fuunsaiki 04 Oct 2010

หาแนวร่วมคุยซะหน่อย วันนี้set ลง14จุดกว่าๆ
Tmbผมรับไว้สัปดาห์ที่แล้วที่2.48ที่ แสนหุ้น โดนกดเหลือ2.36 แป๊บเดียวหายไปหมื่นกว่าบาทและ

Emcคาดอยอยู่ยังลงไม่ได้

cen กำไรอ้วกแตกและแต่ยังไม่ขาย เพราะไม่รู้จะออกช่วงไหนดี

picni เจ๊งกลายเป็น0

sportนั่งกินปันผลอย่างเดียว หุ้นไม่ไปไหน
และอื่นๆ
พี่ๆน้องๆในนี้ใคร เล่นอยู่บ้าง มาคุยกัน! ห้องนั่งเล่นมันต้องนอกเรื่องหลายๆเรื่อง

(การลงทุนมีความเสี่ยงโปรดทำใจก่อนลงทุน)

เพิ่มเติมครับ (กระทู้นี้คุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นนะครับ)
ใครอยากรู้อะไรลองถามกันได้ คุยกันสนุกๆครับ
เพราะหุ้นมันก็เหมือน ragnarok online 555
Edited by Fuunsaiki, 07 October 2010 - 01:05 AM.

auhibs's Photo auhibs 04 Oct 2010

อาผมสอนว่า ยิ่งหุ้นขึ้น คนยิ่งเสียมากครับ ค่อนข้างสวนกระแสกับความคิดคนส่วนมาก

เท่าที่ผมพอทราบ

ตอนนี้น่าจะยังถือ ดีแทค กับ ลานนาลิกไนต์อยู่ครับ

ตอนต้นปี เห็นนั่งเล่น ซีพีออล แล้วก็มีเล่นเผื่อพ่อผมด้วย พ่อผมพอได้มาสามแสน ก็บอกกำไรแล้วไม่เอาแล้วเสียว

ของแบบนี้ มันทางใครทางมันจริงๆ

naknaknak's Photo naknaknak 04 Oct 2010

ดูแต่ละตัว บอกถึงแนวทางที่เล่น โอกาสเสียมากกว่าได้นะครับ

ขอให้โชคดีคับบ ส่วนตัวถ้าไม่ใช่หุ้น bluechip ไม่กล้าถือเกิน 2-3 วัน

hero's Photo hero 04 Oct 2010

แต่ละตัวที่ท่านเล่นนี่มันเป็นหุ้นที่ต้องมีสตอรี่มันถึงจะวิ่ง วันนี้มีข่าวว่ารัฐบาลจะตรึงค่าเงินบาทหุ้นเลยเป็นอย่างที่เห็น
วันนี้ผมก็โดดลงรถละ เห็นเซ็ทแล้วมันเริ่มหนาว :afraid:

butabuta's Photo butabuta 04 Oct 2010

หุ้นเล่นไม่เป็น เล่นเป็นแต่ดุ้น!!! เอ๊ะยังไง???

K0nGiE's Photo K0nGiE 04 Oct 2010

คุนพ่อเล่นครับบบบบ ผมก็พอรู้บ้างนิดหน่อย เสียดาย workpoint ว่าจะซื้อตั้งนานแหละตอนนี้ไม่กล้าซื้อแหละครับไล่ใหญ่เลย

set ขึ้นมาเยอะหลายวันแหละวันนี้ลงบ้างไม่ค่อยน่าเป็นห่วงนะครับ + กะมีข่าวรัฐบาลอีก น่าจะยังถือได้นะครับไม่ต้องรีบขาย

naknaknak's Photo naknaknak 04 Oct 2010

View PostK0nGiE, on 04 October 2010 - 07:22 PM, said:

คุนพ่อเล่นครับบบบบ ผมก็พอรู้บ้างนิดหน่อย เสียดาย workpoint ว่าจะซื้อตั้งนานแหละตอนนี้ไม่กล้าซื้อแหละครับไล่ใหญ่เลย

set ขึ้นมาเยอะหลายวันแหละวันนี้ลงบ้างไม่ค่อยน่าเป็นห่วงนะครับ + กะมีข่าวรัฐบาลอีก น่าจะยังถือได้นะครับไม่ต้องรีบขาย

work เฉยๆ เสียดาย cpf มากกว่า

The Fool's Photo The Fool 04 Oct 2010

ผมเล่น Forex หมดตูดมาละ

classic's Photo classic 04 Oct 2010

หากจะเล่น หุ้นเก็งกำไร แนะนำ
1. ASP
2. KGI
3. KK-W4

หุ้นเก็งกำไรพวกนี้ เล่นตามรอบไป ขึ้นก็ขาย ลงก็หวดใหม่ เล่นดีๆ บางวันได้มาหลายหมื่นบาท

ส่วนตัวไม่นิยม เล่นหุ้นเก็งกำไรเท่าไร เพราะต้องมีเวลาดู ต้องใจกล้าๆ นิ่งๆ ด้วย

ผมนิยมเล่นหุ้นพื้นฐานดี ถือยาวได้ไร้กังวล เน้นเงินปันผลร่วมด้วย สบายๆ ปีหนึ่งรับไม่ต่ำกว่า 6-10 % (ดีกว่าฝากแบงค์เยอะ แต่ก็มีความเสี่ยงสูงกว่า) และยังได้กำไรส่วนต่างของราคาหุ้นอีกด้วย ^^

ว่าแต่ วันนี้หุ้นโดยรวมตกหมดฮะ หุ้นตกไป 337 บริษัท จาก 498 บริษัท ไม่ธรรมดาจริงๆ หุๆ แต่ก็ดีล่ะ ถือโอกาสช้อนซื้อตัวที่น่าสนใจเพิ่มเติมกันไปฮะ :o_smoke:

davedave's Photo davedave 04 Oct 2010

ช่วงนี้เวลาเซ็ตลงเยอะหน่อยคนเทขายกันเยอะครับเพราะทุกคนก็รู้ว่ามันเกินพื้นฐานมาเยอะ แต่ก็ยังไม่อยากเลิกเล่นเก้าอี้ดนตรีกัน :o_wow:

ส่วนตัวพอร์ตผมตอนนี้ก็กำเงินสดไว้ 80% อะครับ

มี egco@79 city@1.8 mjd@3.16 eason@1.76 ไว้ติดพอร์ทแก้เซ็ง :worry:

Fuunsaiki's Photo Fuunsaiki 04 Oct 2010

View PostK0nGiE, on 04 October 2010 - 07:22 PM, said:

พอดีworkนั่งดูหน้าจออยู่เหมือนกัน หุ้นตัวนี้มีคนคุมนะ หึหึ เมื่อเช้าวิ่งปู๊ดไปhighที่14.8 ตกเย็นเหลือ13.9 พวกเม่าทั้งหลายไปคาอยู่ที่14.7เพียบเลย แต่ตัวนี้ถือไว้ก็ปันผลokอยู่

hero's Photo hero 04 Oct 2010

รอบนี้ผมพอแค่นี้ก่อน ตอนนี้ออกมาดูวงนอก กำเงินสดไว้ดีกว่า สมัยก่อนกำไรก็ไม่ขายสุดท้ายต้องรอรอบใหม่ รอบนี้ก็ถือว่าได้มาพอสมควรครับพอละ :o_love:
Edited by hero, 04 October 2010 - 08:25 PM.

Warizz's Photo Warizz 04 Oct 2010

ADVANC DTAC อาทิตย์ที่แล้วกำไรบานเลยผม แต่ไม่ยอมขาย

มาวันนี้ T___T

glassheart's Photo glassheart 04 Oct 2010

อยากทำกำไรมหาศาล รอวิกฤติเศรษฐกิจโลกรอบหน้าแล้วขายบ้านมาซื้อได้เลย
ผมมีบางตัวซื้อมาช่วงใกล้ต่ำสุด ตอนนี้ขึ้น 4-5 เท่าแล้ว แถมปันผลคิดต่อตุ้นทุนก็ 15-20%

xeon's Photo xeon 04 Oct 2010

ผมเป้นทั้งมาร์ ทั้งเล่นเองผ่านบัญชีพี่ชายด้วย อาทิตย์ที่แล้วเล่นแบบบ่อนได้มานิดหน่อยครับ แต่ช่วงนี้ผมตั้งขายให้ลูกค้าอย่างเดียวเลย ไม่รู้จะซื้อตัวไหนดี มีแต่สูงๆทั้งนั้น เสียวดอยจริงๆ

auhibs's Photo auhibs 04 Oct 2010

เลิกทำงานแล้วไปเล่นหุ้นกันเถอะ ดูง่ายดีจัง

rufast's Photo rufast 04 Oct 2010

เล่นกองทุนที่ลงใน set
วันนี้ set ลงก็กุมหัวนิดๆ

InToXIcAtEd's Photo InToXIcAtEd 04 Oct 2010

กองทุน ไหลไปเรื่อย :dance:

PArnKunG's Photo PArnKunG 04 Oct 2010

อยากเล่นเป็นมั้งจัง :o_love:

classic's Photo classic 04 Oct 2010

มีงานประจำ มีการงานมั่งคง และมีเงินเหลือ (เงินเย็น) ก็ฝึกเล่นหุ้นได้

เพราะมันคือ การลงทุน ที่ใช้เงินต่อเงิน ประเทหนึ่ง

หนังสือเล่มไหนก็ตาม ทั้งไทย และฝรั่ง หนึ่งในวิธีการนั้นก็มักจะชี้แนะการลงทุนในตลาดหลักทรัพย์ทั้งนั้นฮะ

มีความพร้อมก็เรียนรู้ไว้ หากไม่พร้อม ก็อย่าพึ่งดีกว่าฮะ :o_smoke: