`
←  RPG Corner
Logo
»

ǡѺ Demon's Souls Ѻ

ACE of The ACE's Photo ACE of The ACE 02 Oct 2010

กำลังเลือกอาชีพเพื่อเล่นรอบที่สองครับ รอบแรกเล่น Knight ใครชอบอาชีพไหนมาแนะนำหน่อยนะครับ ถ้าบอกข้อดีข้อเสียของแต่ละอาชีพได้ จะขอบคุณมากครับ

TonytonyChopper9's Photo TonytonyChopper9 03 Oct 2010

Knight เริ่มแรกก็ดี เกราะแข็งแกร่ง(ใส่เสื้อต้วเดียวก็แกร่งแล้ว) ไม่ตายง่าย อัพไปทางไหนก็สะดวกเพราะ Luck ไม่มาก

ถ้าลองสายเวทก็ Royalty เล่นง่ายๆ ยืนห่างๆ แล้วยิงเวทใส่ แต่ถ้าโดนนิดหน่อยก็ร่วงง่ายๆ เหมือนกัน

แนะนำให้ลองทุกตัวเลยจะดีกว่า เพราะแต่ละตัวจะมีอาวุธและชุดเกราะไม่เหมือนกัน แต่ถ้าเราอัพ LV. ไปมากๆ แล้วก็จะเหมือนๆ กันนะ

ผมชอบ Soldier อึดดีกับ Hunter มีชุดเกราะเบาและธนูแรง

Joey4D's Photo Joey4D 03 Oct 2010

ผมว่าเกมนี้เล่นอะไรก็ได้ ที่สู้ห่างๆจะดีที่สุดครับ ไม่เวทย์ ก็ธนู

โดนทีสองทีตาย เสียเวลาไปเกิดใหม่ หุๆๆๆๆ

Zeekky's Photo Zeekky 05 Oct 2010

ผมเล่น hunter สาย luk สนุกไปอีกแบบตัวอะไรสู้ไม่ได้เอาธนูสอยเอาหมด :great: