`
←  Viva Pinata
Logo
»

มีวิธีกันหรือวิธีไล่พวกตัวแดงๆที่เข้ามามั๊...

minime's Photo minime 08 Jan 2007

มีวิธีกันหรือวิธีไล่พวกตัวแดงๆที่เข้ามามั๊ยครับ

มัวแต่คอยไล่ตี ไม่ต้องทำไรพอดี :cry

แล้วรั้วนี่จำเป็นต้องสร้างมั๊ยครับ มันเสียเนื้อที่เยอะเลยไม่ค่อยอยากสร้างเท่าไหร่ :her

JYD's Photo JYD 08 Jan 2007

รั้วไม่จำเป็นครับ ผมเคยสร้างครั้งเดียวตอนปลูกดอก poison ivy เพราะกลัวสัตว์ป่วย

ส่วนไอ้ตัวแดงๆ

ต้องให้เงินขอทาน1000cc ไปเปิดร้านแล้วมันจะมีตัวupgrade ป้องกันพวก sour(ตัวแดงๆ)

แล้วก็จะมีตัวใหม่เรื่อยๆครับก็ต้องคอยตามอัพเรื่อยเหมือนกัน

minime's Photo minime 08 Jan 2007

อ๋อ ... ขอบคุณมากครับ ขอทานมาเปิดร้านพอดีเลย ได้จังหวะ อิอิ :aha:

xanyz's Photo xanyz 09 Jan 2007

ตอนแรกต้องตีตัวแดงๆไปก่อน (sour) สักพักจะมี sour tower ขายที่ร้านผู้หญิงที่มันขายเครื่องประดับสวน ซื้อตรงนั้นครับ มันจะไม่มาอีก แต่ถ้าอยากให้มันมาจะมี menu เพิ่มตอนอยู่ใสสวนว่า sour tower สามารถเปิดปิดไฟได้

เอามาจากกระทู้ปักหมุดครับ มีเขียนไว้เหมือนกัน

minime's Photo minime 10 Jan 2007

ขอบคุณค๊า่บ :love