`
←  DGO SOUL CLUB - 觡Թ觷ͧѺء
Logo
»

Krispy Kreme ԴǷҡ͹

GamerJr.'s Photo GamerJr. 22 Aug 2010

ได้ข่าวว่าโดนัทที่เค้าว่ากันว่าอร่อยที่สุดในสามโลก เปิดสาขาในไทยแล้วที่ siam paragon
อยากรู้จังว่ามันอร่อยจริงอย่างเค้าว่ารึป่าว อยากรู้้ถ้าเทียบกับโดนัทอย่าง bapple อันไหนอร่อยกว่ากันเนี่ย

deztoy's Photo deztoy 22 Aug 2010

ผมอย่างชอบเลยครับ กินบ่อยตอนเรียนอยู่ที่ออสเตรเลีย

แนะนำรส original ก่อนทาน นำเข้า microwave ซัก 8 วิ อร่อยมากๆ :wow:

ppao's Photo ppao 22 Aug 2010

เจอกันตอนเข้า กทม.

Avant-garde's Photo Avant-garde 22 Aug 2010

ผมว่ามันหวานไปอ่ะ แต่คนชอบเยอะ

TAKUMI's Photo TAKUMI 23 Aug 2010

เดี๋ยวขอไปลอง ขอบคุณที่แจ้งข่าว

ballayo's Photo ballayo 23 Aug 2010

ชิ้นละเท่าไรครับ พอทราบมั้ย :cat_yes:

ไม่เกิน 40 อ้วนตัวกลม ไขมัน จุก แหงๆ

เกิน 60 พอถูไถ กินบ้างไม่กินบ้าง

เกิน 80 ไม่กินเกิน 1 ชิ้น ต่อเดือน

เกิน 100 สาปแช่ง คนตั้งราคา

ปล จินตนาการ กาแฟ StarBuck ทานคู่ กับ โดนัท มันช่าง... :o_dead:
Edited by ballayo, 23 August 2010 - 11:28 PM.

GamerJr.'s Photo GamerJr. 24 Aug 2010

เห็นมันว่าเลื่อนไปเปิดกันยา ตามกระทู้ห้องนั่งเล่น

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 27 Aug 2010

ตอนเรียนที่ออสฯน้ำหนักขึ้น 10 โลเพราะเจ้านี้แหละ

หุหุ

naknaknak's Photo naknaknak 27 Aug 2010

เคยกินที่ usa

อยากรุ้จัง มันจะขายชิ้นทะไร

mm3's Photo mm3 27 Aug 2010

อร่อยมาก ในที่สุดก็มีคนเอาเข้ามาสำเร็จ มีคนรู้จักพยายามหลายคนแต่เจอทางอเมริกาคิดค่าแฟรนไชส์แพงมากกกก เลยไม่มีใครเอามาได้มานาน

one's Photo one 03 Sep 2010

มีรูปไหมครับ

เห็น dk donuts ขายแบบ usa 6ก้อน99

เทียบได้เสี้ยวของ kk ไหม

mm3's Photo mm3 03 Sep 2010

View Postone, on 03 September 2010 - 01:01 PM, said:

มีรูปไหมครับ

เห็น dk donuts ขายแบบ usa 6ก้อน99

เทียบได้เสี้ยวของ kk ไหม

ได้ประมาณเสี้ยวๆ เล็กๆ

มันอร่อยกันคนละชั้นอะ

lozelot's Photo lozelot 05 Sep 2010

อยากเห็นรูป

อ่่าาาาาาาา

:sorry3:

royviter's Photo royviter 06 Sep 2010

ล่าสุดไปพารากอน ยังไม่เห็นเปิดนิ

shinosuke's Photo shinosuke 06 Sep 2010

เมื่อก่อนตอนมาอเมริกใหม่ ๆ เพื่อนผมรีบขับพาไปกิน มันบอกว่า จะพาไปกินโดนัทที่อร่อยที่สุดในโลก ผมชอบตรงที่มันนุ่มดี แต่หวานมากอ่ะ ล่าสุด เพื่อนผมที่อยู่บ้านเดียวกัน เค้าทำงานที่เป็นพนักงานขับรถส่ง KK อ่ะ ผมเลยมี โดนัทเจ้านี้กินฟรีทุกวัน ไม่ต้องเสียเงินเลย โชคดีไป
เวลาไปซื้อที่ร้าน ผมจะสั่งเอาแบบยังไม่ได้ราดน้ำตาลอ่ะ กับพวกมีใส้ อยู่ตรงกลาง อร่อยดี ที่นี้กล่องหนึ่งสิบสองชิ้น 7$ อะครับ :nothing:

แถมอีกนิดนะครับ KK เมื่อสองสามปีก่อน เกือบเจ๊งนะครับ อ่านหนังสือพิมพ์เจอ เค้าบอกว่ามันขยายตัวเร็วเกินไป ทำให้ต้องมีการปิดสาขาไปเยอะทีเดียว

ZEFA_GUST's Photo ZEFA_GUST 06 Sep 2010

View PostGamerJr., on 24 August 2010 - 10:13 PM, said:

เห็นมันว่าเลื่อนไปเปิดกันยา ตามกระทู้ห้องนั่งเล่น

เห็นว่าจะเปิดวันที่ 28 กันยายน ครับ โดยจะมีโปรทานฟรีตั้งแต่ 1 เดือนจนถึง 1 ปี เป็นตัวล่อให้คนไปเข้าแถวซื้อเยอะ ๆ ด้วย (ได้เฉพาะคิวลำดับที่ 1 - 200)

View Postnaknaknak, on 27 August 2010 - 12:24 PM, said:

เคยกินที่ usa

อยากรุ้จัง มันจะขายชิ้นทะไร

กำหนดขายที่ราคาปกติชิ้นละ 35 บาท ครับ

Avant-garde's Photo Avant-garde 06 Sep 2010

View PostZEFA_GUST, on 06 September 2010 - 06:43 AM, said:

เห็นว่าจะเปิดวันที่ 28 กันยายน ครับ โดยจะมีโปรทานฟรีตั้งแต่ 1 เดือนจนถึง 1 ปี เป็นตัวล่อให้คนไปเข้าแถวซื้อเยอะ ๆ ด้วย (ได้เฉพาะคิวลำดับที่ 1 - 200)

กำหนดขายที่ราคาปกติชิ้นละ 35 บาท ครับ

แพงเหมือนกันนะนี่ราคาเท่าเมืองนอกเลย แต่เมืองนอกจะมีโปรซื้อ โหล แถมโหล แทบตลอด ขอให้ในไทยมีมั้ง

աѡ's Photo աѡ 06 Sep 2010

ผมว่ามันหวานไปง่ะ หวานมากกกกกกกกก

เคยกินที่HK แต่แป้งมันก้อนุ่มจริงนะ ติดตรงหวานนี่แหละหาข้อมูลแล้วเค้าว่า1ชิ้นมีพลังงานประมาณ300+Kal :o_dead:

ที่จะคล้ายๆหน่อยของบ้านเราก้อ แด็ดดี้โดอ่ะครับ แต่แป้งของแด็ดดี้จะนุ่มน้อยกว่าหน่อย

joah's Photo joah 06 Sep 2010

View Postปีกหัก, on 06 September 2010 - 03:31 PM, said:

ผมว่ามันหวานไปง่ะ หวานมากกกกกกกกก

เคยกินที่HK แต่แป้งมันก้อนุ่มจริงนะ ติดตรงหวานนี่แหละหาข้อมูลแล้วเค้าว่า1ชิ้นมีพลังงานประมาณ300+Kal :o_dead:

ที่จะคล้ายๆหน่อยของบ้านเราก้อ แด็ดดี้โดอ่ะครับ แต่แป้งของแด็ดดี้จะนุ่มน้อยกว่าหน่อย

ต้องกินให้พอดีหนะครับ ออกกำลัง ก็จะไม่อ้วนครับ

ZEFA_GUST's Photo ZEFA_GUST 07 Sep 2010

View PostAvant-garde, on 06 September 2010 - 11:02 AM, said:

แพงเหมือนกันนะนี่ราคาเท่าเมืองนอกเลย แต่เมืองนอกจะมีโปรซื้อ โหล แถมโหล แทบตลอด ขอให้ในไทยมีมั้ง

เรื่องราคาต่อชิ้นนี่ ตอนแรกได้ข้อมูลมาแบบนั้นครับ แต่เห็นว่าล่าสุด อาจมีการปรับราคาขายต่อชิ้นให้ถูกลง เพื่อให้ซื้อได้ง่ายขึ้น :cat_yes:

View PostAvant-garde, on 06 September 2010 - 11:02 AM, said:

เรื่องราคาต่อชิ้นนี่ ตอนแรกได้ข้อมูลมาแบบนั้นครับ แต่เห็นว่าล่าสุด อาจมีการปรับราคาขายต่อชิ้นให้ถูกลง เพื่อให้ซื้อได้ง่ายขึ้น :cat_yes: