`
←  DGO SOUL CLUB - 觡Թ觷ͧѺء
Logo
»

ҡͧ Miyabi ҧѺ ѹ ...

Darth's Photo Darth 18 Aug 2010

อ้าว เฮ้ยไม่ใช่มิยาบิ นี้หรอกครับ เหอๆ

แต่เป็นชื่อร้าน เนื้อย่างญี่ปุ่น แบบ บุฟเฟ่ต์ ต่างหากครับ อิอิ

ข้อมูลร้านมีดังนี้

ชื่อร้าน : Miyabi

ที่ต้ง : เดอะมอลล์ท่าพระ ชั้น 4 ใกล้ๆพาเวอร์มอลล์

ประเภท : ยากินิกุ / สุกี้ชาบู + อาหารญี่ปุ่น บุฟเฟ่ต์

ราคา :

ประเภทเนื้อย่าง + อาหารญี่ปุ่น 279++ (Service 10% และ VAT 7%) รวมเครื่องดื่มแล้ว

ประเภทสุกี้/ชาบู + อาหารญี่ปุ่น 239++ (Service 10% และ VAT 7%) รวมเครื่องดื่มแล้ว

เวลานั่ง : 1 ชั่วโมง 30 นาที

เสาร์นี้ผมว่าจะไปลองน้องมิยาบิ ซะหน่อยเพื่อนๆคนไหนอยู่แถวฝั่งธน น่าจะลองไปกินดูนะครับ อ้อมีสาขาที่ สยามด้วย ครับ

ปล.หวังว่าต่อไปจะมีร้าน อาโออิ นะครับ อิอิ

ขอบคุณที่มาของข้อมูลและรูป http://dunbine.extee...-mall-tha-pra-1

โหห มีน้ำลายหกด้วย
Edited by Darth, 18 August 2010 - 06:46 PM.

Note C's Photo Note C 18 Aug 2010

นึกว่าจะเล่นมุขกีต้าร์ MIYABI
อยากจะไปลองเหมือนกัน

Takamine 2010 Limited "MIYABI":

asdc's Photo asdc 18 Aug 2010

น่าลอง :cat_dance:

pakongkup's Photo pakongkup 18 Aug 2010

ลองแล้วครับ ที่ผมกินคือเนื้อย่าง อร่อยมากมายเลย ข้อเสียมีนิดนึงคือ ถั่วแดงราดน้ำแข็งใสและน้ำอัดลมยังมีไม่ครบในเมนู
แนะนำให้กินเป็นseafoodเพิ่มด้วย ถึงจะไม่มีกุ้ง แต่ขอบอลว่า ปลาย่างอร่อย มาก มาก

Zeon's Photo Zeon 18 Aug 2010

ตอนแรกก็กะว่าจะไปกินเสาร์มิยาบิเสาร์นี้เหมือนกันครับ แต่พอดีเปลี่ยนไปกินที่ อากิโยชิ ที่พระโขนงแทน

seacret's Photo seacret 18 Aug 2010

มีหมูไหมครับ :cat_dance:

RONAN321's Photo RONAN321 18 Aug 2010

ผมนี่ขา เนื้อย่างอยู่แล้วคับเดี๋ยวต้องแวะไปลอง

สาขาสยามนี่อยู่ตรงไหนอ่ะคับ^^

Jin's Photo Jin 18 Aug 2010

ถ้าเป็นเจ้าเดียวกันที่สยาม นี่บัคนะคับ - - สำหรับเนื้อและบริการ ถ้ากินพวกซูชิ ก็พอไหวอยู่

pooyjack's Photo pooyjack 18 Aug 2010

น่ากิน :ramen:

ppao's Photo ppao 18 Aug 2010

ไว้กลับกทม.แล้วจะไปลองขอรับ

Ducati999's Photo Ducati999 18 Aug 2010

อีกหน่อยมันจะมี ร้านอาโออิ ร้านคานาเดะ ร้านRio ร้าน...... ตามมาใช่มิ :act_right:

ปล.แต่สู้ร้านเค บี ฮุก ฉึก ตรั๊บ ไม่ได้หรอก :act_right:

~Dante~'s Photo ~Dante~ 18 Aug 2010

น่าไปลองกิน :letme:

ruto's Photo ruto 18 Aug 2010

เฮ้ย มาเปิดเมื่อไหร่นี่ไม่รู้เรื่องเลย หรือช่วงนี้เราไปแต่สะพานเหล็ก กับ ดิจิตอล บ่อยไปมั๋ง
:witch:

drv's Photo drv 18 Aug 2010

ผมอยากลอง เค บี ฮุค ครับ

อยากรู้ว่า อาหารใต้ สไตล์เกาหลี รสชาติจะเป็นยังไง

กินแล้ว จะต้องร้อง

หรอยจังฮู้ มั้ย

taromax's Photo taromax 18 Aug 2010

ที่อ่านๆมาเค้าบอกว่า บริการไม่ค่อยดีนะครับ แต่ผมก็ยังไม่ได้ลองเหมือนกัน เลยยก พลพรรคไป อากิโยชิแทน

ผมว่าลองไป ไจแอนท์ หรือ โนบิตะ ดีกว่าไหมครับ อิอิ

ain's Photo ain 18 Aug 2010

View PostDarth, on 18 August 2010 - 06:43 PM, said:

เวลานั่ง : 1 ชั่วโมง 30 นาที

ทั้งชื่อร้าน!!

ทั้งระยะเวลาต่อ 1 รอบ!!!

เอ่ออออออออออออ.....

:eiei2:

Jokuto's Photo Jokuto 18 Aug 2010

ผมจะไปกินกับเพื่อน พรุ่งนี้พอดีเลยครับ!!!!!!!!!!!!

ท่าทางร้านนี้จะฮ๊อทน่าดูไปลองกันเยอะมาก :cat_yes:

PArnKunG's Photo PArnKunG 18 Aug 2010

ต้องหาเวลาไปโดน :o_love:

pokojung's Photo pokojung 18 Aug 2010

View PostPArnKunG, on 18 August 2010 - 08:25 PM, said:

ต้องหาเวลาไปโดน :o_love:

บานไปก็สงวนๆไว้หน่อยนะ เด๋วเด็กที่ร้านเค้าตกใจ เจอบานคุงเจ้าพายุเข้าไปเนี่ย :o_worry:

AYAGO's Photo AYAGO 18 Aug 2010

เช้ดดดดด สันแหลม มิยาบิ 1 จาน ครับ