`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

มาแล้วจ้า ขั้นตอนการทำ เครื่อง PS3 ให้ดูช่...

captPae's Photo captPae 27 Dec 2010

เน€เธˆเน‹เธ‡เธกเธฒเธ เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฃเธฑเธš

Zigzag's Photo Zigzag 05 Feb 2011

งงอะครับ ผมลองทำตามทุกขั้นตอนแล้ว

แต่พอขั้นตอนสุดท้ายกดเข้า mplayer แล้วมันขึ้นไฟล์ corrupt หรือไม่ก็ DLNA protocol error ปะมานนี้อะครับ

มันจะแก้ไขไงดีครับ

ล่าสุดดูได้แล้วแต่มันกะตุกแบบไม่มีภาพด้วยบางที ผมทำผ่าน notebook นะคับ ไม่รู้เกี่ยวกับสเปครึปล่าวหรือใครพอมีวิธีดีๆ ที่ไม่กระตุกบอกทีคับ
Edited by Zigzag, 06 February 2011 - 01:23 PM.

Khan's Photo Khan 23 Apr 2011

ของ ps3 มันเปลี่ยนช่องไงครับ ถ้าใช้จอยอะ

virusman ®'s Photo virusman ® 07 May 2011

กระทู้นี้เยี่ยมครับเพิ่งจะเห็น

ohmkumi's Photo ohmkumi 10 Aug 2011

หากมีคนแวะเข้ามา อยากรู้ว่าทำไมเมนูใน server media ใน ps3 ผมไม่มีเหมือนคนอื่นครับ คือไม่มี web >> tv อะไรพวกนี้ครับ

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 12 Sep 2011

ใครพอจะทราบบ้างไหมครับว่า Himedia 600a นี่เล่นผ่านแบบ Playon ได้รึเปล่าอะครับ ฮาๆ

เพิ่มอีกนิดครับ ลองวิธีเล่นผ่าน ps3 แล้ว ดูได้ครับ แต่ไม่ไหลลื่นแฮะ เป็นกระตุกบ้าง ประมาณ 2-3 ครั้งต่อนาทีครับผม

ผมต่อ Lan ตรงครับ มี db + com + ps3 อ้วนกำ ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับคอมหรือไม่อะครับ เพราะคอมผม การ์ดจอออนบอร์ดครับ (เกี่ยวป่าวหว่า) ฮาๆ

พอจะมีิวิธีแก้ไหมครับผม ขอบคุณครับ
Edited by dOgnOeAt, 12 September 2011 - 02:24 PM.

second_impact's Photo second_impact 26 Sep 2011

PS3 Media Server version ใหม่ๆ มันจะย้ายไฟล์ WEB.conf ไปไว้ใน C:/Users/xxx/Appdata/ นะครับ เมื่อคนหาทั้งคืนกว่าจะเจอ

แล้วก็ปัญหาเรื่อง Data is corrupt ฝรั่งเค้าบอกว่า version หลังๆ มันมี bug หรือไงเนี่ยแหละครับ

annorty's Photo annorty 24 Mar 2012

เดี๋ยวผมลองต่อดูมั่งดีกว่า เมพจิงๆเลย

Jerryf4's Photo Jerryf4 17 Mar 2014

สุดยอดเลยครับ ขอบคุณมากครับ