`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

ใครมีจอยโยก มาร่วมโชว์หน่อยครับ (มีโต๊ะมาโ...

คนที่บังเอิญผ่านมา's Photo คนที่บังเอิญผ่านมา 08 Aug 2011

pee po, on 08 August 2011 - 08:11 PM, said:

ตัวนี้อยากได้มากเหมือนกัน :sorry3:
ต้องขออภัยด้วยนะครับที่ตอนนั้นไม่ได้รับหิ้ว เพราะว่ามันมีแค่ตัวเดียวในร้านน่ะครับแถมหนักมากด้วย(2.8kg)

pee po's Photo pee po 09 Aug 2011

คนที่บังเอิญผ่านมา, on 08 August 2011 - 10:08 PM, said:

ต้องขออภัยด้วยนะครับที่ตอนนั้นไม่ได้รับหิ้ว เพราะว่ามันมีแค่ตัวเดียวในร้านน่ะครับแถมหนักมากด้วย(2.8kg)

ไม่เป็นไรครับ จะปล่อยเมื่อไร บอกกันด้วยนะครับ :thief:

grantxosis's Photo grantxosis 13 Aug 2011

ใครมี PSN คุณป๊อปมั้งครับผมจะแอดไปให้แกอัดเกมส์ SSF4AE นะครับพอดี PSN เก่าเค้าไม่ยอมรับแอดผมนะครับ
แล้วมีเบอร์ติดต่อคุณป๊อปบ้างไหมครับเพราะผมจะไปถามเรื่องจอยโยกนะครับสนใจสั่งคุณป๊อปทำนะครับ
ขอบคุณครับ

coolersi's Photo coolersi 13 Aug 2011

grantxosis, on 13 August 2011 - 10:11 AM, said:

ใครมี PSN คุณป๊อปมั้งครับผมจะแอดไปให้แกอัดเกมส์ SSF4AE นะครับพอดี PSN เก่าเค้าไม่ยอมรับแอดผมนะครับ
แล้วมีเบอร์ติดต่อคุณป๊อปบ้างไหมครับเพราะผมจะไปถามเรื่องจอยโยกนะครับสนใจสั่งคุณป๊อปทำนะครับ
ขอบคุณครับ

ลองหากระทู้ขายจอยของคุณป๊อปดูนะครับ acidrock ใช่มั๊ย.. โทรเบอร์นั้นเลยครับ ผมพึ่งซื้อปุ่มซันวาจากแกมา สองสามอาทิดที่แล้ว

Toshiya's Photo Toshiya 22 Aug 2011

gaghardcore, on 23 May 2011 - 07:41 PM, said:

ได้มาดองสักพักแล้วครับตัวนี้ ลืมถ่ายรูปมาแชร์เลย

ความรู้สึกส่วนตัว เบากว่า TE S ครับ เบากว่า HRAP 3 ด้วยเหมือนกัน แต่แปลกตรงที่มันไม่ไหลเวลาเล่นบนตักเท่าไหร่นะ มั่นคงกว่า TE S หน่อย แต่ไม่ฟันธงนะครับ เนื่องจากไม่ได้เล่น TE S บ่อย 555

ปุ่ม คันโยก อะไรก็คงไม่ต้องพูดถึง sanwa หมด กดๆไปก็ความรู้สึกถึงความพริ้วแบบที่คุ้นเคย 555

ปล.บ่นตัวเองหน่อยเมื่อก่อนจะซื้ออันเดียว 4 พันยังคิดแล้วคิดอีก ส่วนอันนี้ทำไมซื้อแบบไม่คิดเลยว้าาา หาเรื่องเสียเงินเก่งจริงเรา 5555

ไอ้ตัวนี้มันไร้สายมั๊ยครับ อยากรู้อ่ะ สวยถูกใจผมมากเลย

lloOkOoll's Photo lloOkOoll 22 Aug 2011

Toshiya, on 22 August 2011 - 01:45 AM, said:

ไอ้ตัวนี้มันไร้สายมั๊ยครับ อยากรู้อ่ะ สวยถูกใจผมมากเลย

มีสายครับผม :smoke2:

mirekavip's Photo mirekavip 25 Aug 2011

ปุ่มจอยโยก HRAP ผมเสียใครรับซ่อมมั่งครับ pm มา

pee po's Photo pee po 26 Aug 2011

mirekavip, on 25 August 2011 - 08:21 PM, said:

ปุ่มจอยโยก HRAP ผมเสียใครรับซ่อมมั่งครับ pm มา

อาการเป็นยังไงครับ กดไม่ติดเหรอ
ลองเปลี่ยนปุ่มยัง

coolersi's Photo coolersi 27 Aug 2011

ผมมีปุ่มซันว่าสีเทา 6ปุ่ม กับคันโยกสีดำ ของซันว่าหมดนะครับ
มีไม่ได้ใช้อยู่ชุดนึง จะใช้ติดต่อมาได้นะครับ จะขายให้ไม่แพงครับ

mirekavip's Photo mirekavip 28 Aug 2011

pee po, on 26 August 2011 - 09:14 PM, said:

อาการเป็นยังไงครับ กดไม่ติดเหรอ
ลองเปลี่ยนปุ่มยัง

เปลี่ยนยากอะครับมันรุ่นปุ่มติดบอร์ด

lloOkOoll's Photo lloOkOoll 30 Aug 2011

เพิ่งได้มา อุ่นๆ วันนี้ครับ :eiei2: นุ่ม มากๆ

pee po's Photo pee po 30 Aug 2011

mirekavip, on 28 August 2011 - 12:56 AM, said:

เปลี่ยนยากอะครับมันรุ่นปุ่มติดบอร์ด

จริงๆ แกะได้ แต่ต้องใช้วิธีหัวแร้งละลายตะกั่วก่อนแล้วใช้ตัวดูดตะกั่วออก ก็แกะเปลี่ยนได้แล้วครับ

lloOkOoll, on 30 August 2011 - 04:29 AM, said:

เพิ่งได้มา อุ่นๆ วันนี้ครับ :eiei2: นุ่ม มากๆ

ได้มาเท่าไรครับ เห็นมีลายเซ็นด้วย :eiei2:

lloOkOoll's Photo lloOkOoll 30 Aug 2011

pee po, on 30 August 2011 - 10:49 AM, said:

จริงๆ แกะได้ แต่ต้องใช้วิธีหัวแร้งละลายตะกั่วก่อนแล้วใช้ตัวดูดตะกั่วออก ก็แกะเปลี่ยนได้แล้วครับ

ได้มาเท่าไรครับ เห็นมีลายเซ็นด้วย :eiei2:

ได้มา 255$ รวมค่าส่งครับโชคดีมากๆ :money: มีลายเซ็น สองเทพ Daigo กับ Mago ครับ :money:

Toshiya's Photo Toshiya 31 Aug 2011

lloOkOoll, on 30 August 2011 - 01:57 PM, said:

ได้มา 255$ รวมค่าส่งครับโชคดีมากๆ :money: มีลายเซ็น สองเทพ Daigo กับ Mago ครับ :money:

ตามซื้อจากไหนกันอ่ะครับ แล้วโดนภาษีมั๊ยครับ
จะได้ไปคอยสอดส่องบ้าง

lloOkOoll's Photo lloOkOoll 31 Aug 2011

Toshiya, on 31 August 2011 - 05:01 PM, said:

ตามซื้อจากไหนกันอ่ะครับ แล้วโดนภาษีมั๊ยครับ
จะได้ไปคอยสอดส่องบ้าง

คือผม อยู่อเมกา ครับตอนนี้ ที่ซื้อนี่ จากebay ครับ กลับไทยที ก็ทยอยหิ้วเอากลับทีอะครับ :o_worry:

pee po's Photo pee po 17 Nov 2011

มีจอยโยกแก่ๆ เน่าๆ แต่เล่นได้นะ ต้องปรับบางจุดและเสริมหล่อมันหน่อย

ก่อน

หลัง

pee po's Photo pee po 06 Jan 2012

Sega Virtua Stick Limited Edition

โดย pee po

จอยโยกตัวนี้ พึ่งทำเสร็จเมื่อตอนปีใหม่นี้เอง

พอดีผมชอบเกม Marvel vs Street Fighter เป็นพิเศษนะ ถึงแม้ฝีมือจะเล่นห่วยก็ตาม :r19:

ตอนแรกที่ตัวกล่องก็ว่าจะใช้สีน้ำเงินธรรมดา แต่มันก็ธรรมดาไป เลยหาสีที่มีเม็ดเพชรเล็กๆ เพิ่มความสวยงามและความน่าสนใจ

มีแผ่นอะคิลิกวางบนหน้าจอยทับอีกชั้นป้องกันภาพ

ส่วนใส้ในก็เหมือนเดิมคือ Saturn คันโยกและปุ่มกด ก็เช่นกัน ผมชอบของเดิมมันอยู่แล้ว ปุ่มกดมันให้ความรู้สึกกระแทกได้มันสะใจดี ต่างกับของ Sanwa ที่นิ่มและแตะนิดเดียวก็ไปแล้ว เหมาะกับพวกที่ต้องการความแม่นยำมากกว่า

จอย Sega Virtua Stick จึงเป็นจอยโยกอีกตัวที่ใช้เล่นอยู่บ่อยๆ ครับ

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ :r05:

Edited by pee po, 06 January 2012 - 02:32 AM.

gaghardcore's Photo gaghardcore 08 Jan 2012

สวยมาก แผ่นอะครีลิคนี่สั่งที่ไหนอ่าครับ

pee po's Photo pee po 08 Jan 2012

gaghardcore, on 08 January 2012 - 05:45 PM, said:

สวยมาก แผ่นอะครีลิคนี่สั่งที่ไหนอ่าครับ

ขอบคุณครับ :r05:

ส่วนอะคิลิกตัดแถววรจักรครับ

คนที่บังเอิญผ่านมา's Photo คนที่บังเอิญผ่านมา 10 Jan 2012

งามมากครับ สมัยนั้นผมเล่นจอยมืออย่างเดียวเลย